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KISHINDO CHA
 MINNE YA 

RAIS SAMIA 
HALMASHAURI 

MJI MASASI
TAHARIRI 

     almashauri ya Mji Masasi ni moja kati ya Halmashau
      ri tisa zilizopo ndani ya Mkoa wa Mtwara na ilianzish-
wa rasmi mwaka 2012. Halmashauri hii ina jumla ya Kata 
14, Vijiji 31, Mitaa 57 na Vitongoji 149 na kwa mujibu wa 
sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022 ina watu 137, 
585 wakiwemo wanawake 71, 804 na wanaume 65,781. 

H

Mji wa Masasi ni Kitovu cha biashara mkoani Mtwara na 
katika kipindi cha Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa 

na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
Halmashauri ya Mji Masasi imeendelea kwa kasi na ufanisi wa kiwango cha juu. 
Katika kipindi cha miaka minne  Halmashauri imeshuhudia mageuzi makubwa kwa 
kupokea fedha nyingi za miradi ya maendeleo ambayo yote tumeikamilisha na ina-
tumika na wananchi kuanzia sekta ya elimu, afya, utawala, kilimo, mifugo, uvuvi, 
mpango wa kunusuru kaya masikini, mikopo ya asilimia kumi, viwanda, biashara, 
uwekezaji, mazingira, miundombinu, upimaji ardhi,  teknolojia, na mawasilino . 
  . Nawakaribisha kusoma Jarida hili  ambalo linaangazia utekelezaji wa miradi 
mbalimbali ya maendeleo.

Reuben Sixbert Jichabu 
Mkurugenzi wa Mji Masasi 

Julai 2025.  
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UTEKELEZAJI WA MIRADI KWA MUHTASARI

Ruzuku kutoka Serikali, mishahara, OC na miradi ya maendeleo imeongezeka 
kwa zaidi ya asilimia 37.51 kutoka bilioni 18 hadi bilioni 25.
Serikali ya awamu ya sita imetoa kiasi cha  zaidi ya bilioni tatu kwa ajili ya 
utoaji wa huduma za tiba na ushauri katika Hospitali ya Wilaya, Vituo vya
afya na Zahanati za vijiji.
Fedha kiasi cha  zaidi ya bilioni moja kwa ajili ya shule za msingi.
Fedha kiasi cha  zaidi ya bilioni sita kwa ajili shule za sekondari.  
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WAZIRI wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Mhe. Dkt. Stergomena Law-
rence  Tax (Mb) Oktoba 9, 2024 aliipongeza Halmashauri ya Mji Masasi 
mkoani Mtwara kwa kasi ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kuzin-
gatia wakati na muda uliopangwa huku ikiwa na viwango na ubora unaosta-
hili.

“Nianze kwa kutoa shukrani za dhati kwa wote waliosimamia ujenzi wa 
madarasa haya, ikiwa ni pamoja na Mkurugenzi wa Mji Ndg. Reuben Six-
bert Jichabu, Mkuu wa Wilaya, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. 
Geoffrey Mwambe,  waheshimiwa madiwani wakiongozwa na Mwenyekiti 
wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba  na Mkuu wa Mkoa  
wa Mtwara Mhe. Kanali Patrick Sawala, wakati akitoa taarifa ya ujenzi wa 
vyumba vya madarasa shule ya sekondari Anna Abdallah ameeleza ujenzi 
ulianza  mwezi wa nne na kukamilika mwezi wa sita. tunawapongeza sana 
kwa kukamilisha  miradi ndani ya muda mfupi, hii haijawahi kutokea hata 
viwango na thamani ya pesa ni ya kuridhisha. Hii inatafsiri pana kwamba 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan hana mchezo anataka kazi zake zifan-
yike na ziwe zina matokeo na matokeo yake ndo haya hapa, namshuku-
ru sana Mhe. Rais kwa kuona umuhimu wa afya na elimu.”

MHE. WAZIRI ASHANGAZWA NA KASI YA UTEKELEZAJI
WA MIRADI YA MAENDELEO MASASI MJINI,  ASEMA NI 

TAFSIRI SAHIHI YA KASI YA MHE. DKT. SAMIA  

Inaendelea Uk...05

WAZIRI wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Mhe. Dkt. Stergomena Lawrence  Tax (Mb) akizindua ujenzi wa vyumba vya madarasa na matundu ya vyoo shule ya
sekondari Anna Abdallah
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UZINDUZI WA  ZAHANATI TATU KWA KISHINDO,
ZAHANATI YA NAPUPA, ZAHANATI YA MATAWALE NA
ZAHANATI YA  MUMBAKA ,WANANCHI  WANUFAIKA.

WAZIRI wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Mhe. Dkt. Stergomena Lawrence  Tax (Mb) akizindua 
ujenzi wa vyumba vya madarasa na matundu ya vyoo shule ya sekondari Anna Abdallah

Inaendelea Uk...06
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wananchi ili waweze kutoa maoni yao
juu ya utoaji huduma katika Zahanati 
hizo huku akisisitiza kuwa utekelezaji
wa miradi ya maendeleo utaendelea
kufanyika kwa kasi na viwango vina
vyostahili ili wananchi wa Halmas
hauri ya Mji Masasi wafurahie maen
deleo yanayofanywa na Rais Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan.

Mganga Mkuu Halmashauri ya Mji 
Masasi Dkt. Salum Gembe, 
alisema kuwa Halmashauri ya Mji 
kwa sasa ina vituo 23 vya Afya 
vinavyofanya kazi kabla ya uzinduzi wa
kituo  cha Napupa, hivyo baada ya
uzinduzi wa vituo hivyo idadi  inaongeze
ka na na kufikia vituo 24 ambapo vituo 
vya serikali 13 na vituo binafsi 11.

Uzinduzi wa Zahanati ya Napupa 
ulifanyika Agosti 2, 2024 uligharimu 
kiasi cha Tsh milioni 160, Uzinduzi
wa Zahanati ya Matawale ulifanyika
Novemba  24, 2023 uligharimu kiasi 
cha Tsh milioni 150 kutoka 
Serikali kuu na uzinduzi wa
zahanati ya Machombe ulifanyika 
Novemba 18, 2023.  

ALIYEKUWA Mbunge wa Jimbo la Masasi 
Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe alizindua
rasmi miradi mitatu ya Zahanati ikiwa ni 
Zahanati ya Napupa,Zahanati ya Matawale 
na Zahanati ya Machombe zinazolenga
kusaidia na kupunguza umbali kwa 
wananchi kutafuta huduma za afya.

Mhe Mwambe alisema Ujenzi 
wa Zahanati hizo ni kiu ya Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania inayoongozwa na Rais 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
katika kuhakikisha huduma za 
afya zinawafikia Wananchi katika
Kata zote 14 za Masasi Mji.

Aidha alimpongeza Mkurugenzi
wa Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert 
Jichabu wa kukamilisha Miradi 
Vipolo yote katika mwaka wa Fedha
2023/2024.

Aliyekuwa Mwenyekiti wa Halmashauri
ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba
alisema kasi ya uzinduzi na ukamilis
haji wa zahanati hizo, ni kuonesha
namna ambavyo waheshimiwa madiwa
ni wanavyosimamia Halmashauri na 
kuwasilisha suluhu ya changamoto za 
wananchi.

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa
Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu, 
alisisitiza kuwa watoa huduma za 
afya wanapaswa kutekeleza majukumu 
yao kwa wananchi na kuwahudumia
kwa unyenyekevu kwani ndilo jukumu
lao kama watoa huduma za Afya, hivyo
basi wataweka boksi la maoni kwa 
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MKUU wa Wilaya ya Masasi Mhe Rachel
Kassanda akizungumza na wananchi 
April 7, 2025 katika Uwanja wa Sabasaba 
kuhusu mafanikio ya miaka minne ya nguvu
ya Serikali ya awamu ya 6 alisema katika 
kuhakikisha kuwa wananchi wanapata maji 
safi na salama Masasi jumla ya shilingi 
11,955,101,755.05 zilipokelewa na wakala 
wa maji vijijini RUWASA na  shilingi 
1,038,332,009 zilipokelewa na Mamlaka ya 
Maji na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachin
gwea (MANAWASA) na 12,993,433,764.05 
katika wilaya ya Masasi kwa ajili ya 
kutekeleza miradi mbalimbali ya maji kupitia 
MANAWASA na RUWASA.

Alisema Miradi hiyo imetekelezwa ili kuhaki
kisha wanachi wanapata maji ya kutosha na
kupunguza umbali wa kufuata maji. 

Aidha alisema kutokana na upatikanaji wa
maji, serikali imewezesha Kumtua mama 
ndoo kichwani, Kuongezeka kwa uzalishaji
kwakuwa muda mwingi waliokua wanatu
mia wananchi kutafuta maji, kwasasa 
wanautumia kuzalisha mali na Kupungua 
kwa magonjwa yatokanayo na utumiaji wa 
maji yasiyofaa.

Kuhusu Barabara alisema shughuli za 
usafirishaji ni muhimu katika kukuza Uchu
mi wa wilaya na Nchi kwa ujumla, Serikali
yetu ya awamu ya 6 mpaka sasa imekwi
shatuletea jumla ya shilingi 
17,951,286,107.20 kwa ajili ya utekelezaji
wa miradi mbalimbali ya ujenzi wa Baraba
ra kupitia wakala wa Barabara vijijini-
TARURA. 

. 

DC MASASI  MHE. KASSANDA AELEZA MAFANIKIO 
SEKTA YA MAJI NA BARABARA

  
Miradi iliyotekelezwa ni ujenzi wa 
Barabara zenye urefu wa Km 14 
kwa kiwango cha lami, Barabara
 zenye urefu wa Km 214.04 kwa 
kiwango cha changarawe na 
Barabara zenye urefu wa Km 
1400.09 kwa kiwango cha udongo. 
Uwepo wa Barabara umechochea 
kukua kwa Uchumi .
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Inaendelea Uk...9

MKUU wa Wilaya ya Masasi Mhe Rachel
Kassanda akizungumza na wananchi 
April 7, 2025 katika Uwanja wa Sabasaba 
kuhusu mafanikio ya miaka minne ya nguvu
ya Serikali ya awamu ya 6 alisema katika 
kuhakikisha kuwa wananchi wanapata maji 
safi na salama Masasi jumla ya shilingi 
11,955,101,755.05 zilipokelewa na wakala 
wa maji vijijini RUWASA na  shilingi 
1,038,332,009 zilipokelewa na Mamlaka ya 
Maji na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachin
gwea (MANAWASA) na 12,993,433,764.05 
katika wilaya ya Masasi kwa ajili ya 
kutekeleza miradi mbalimbali ya maji kupitia 
MANAWASA na RUWASA.

Alisema Miradi hiyo imetekelezwa ili kuhaki
kisha wanachi wanapata maji ya kutosha na
kupunguza umbali wa kufuata maji. 

Aidha alisema kutokana na upatikanaji wa
maji, serikali imewezesha Kumtua mama 
ndoo kichwani, Kuongezeka kwa uzalishaji
kwakuwa muda mwingi waliokua wanatu
mia wananchi kutafuta maji, kwasasa 
wanautumia kuzalisha mali na Kupungua 
kwa magonjwa yatokanayo na utumiaji wa 
maji yasiyofaa.

Kuhusu Barabara alisema shughuli za 
usafirishaji ni muhimu katika kukuza Uchu
mi wa wilaya na Nchi kwa ujumla, Serikali
yetu ya awamu ya 6 mpaka sasa imekwi
shatuletea jumla ya shilingi 
17,951,286,107.20 kwa ajili ya utekelezaji
wa miradi mbalimbali ya ujenzi wa Baraba
ra kupitia wakala wa Barabara vijijini-
TARURA. 

. UKARABATI wa Hospitali ya Mkomaindo umeleta mabadiliko chanya kwenye 
sekta ya Afya Halmashauri ya Mji Masasi, Hospitali hii ipo katika Kata ya Mko-
maindo  na ilipokea fedha kutoka Serikali Kuu ambapo  kiasi kilichotumika ni 
shilingi milioni mia tisa (900,000,
000.00).

UJENZI WA MIUNDOMBINU YA KISASA HOSPITALI
YA MKOMAINDO. MILIONI 900 ZATOLEWA. 

Hospitali ya Mkomaindo ilianzishwa
mwaka 1951, na mwaka 1964 
ilianza kuendeshwa na Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na kufanywa kuwa 
hospitali ya wilaya ya Masasi.

Hospitali ina vitengo vya huduma
kwa wagonjwa wa nje (OPD),
wagonjwa wa ndani (IPD), huduma
za maabara, meno, uchunguzi kwa 
mionzi, kifua kikuu, huduma za 
dharura, kliniki za baba, mama na
mtoto (RCH) na huduma 
mbalimbali. 
 
Fedha hizo zimejenga,Mradi wa
kisasa wa Jengo la Mama na Mtoto,
Umaliziaji wa OPD na Maabara, 
ukarabati wa jengo la kufulia, 
ukarabati wa mfumo wa majisafi
na majitaka, ujenzi wa stoo ya dawa
ya kisasa na ujenzi wa kichomea taka. 

Asante za wananchi kwa Rais, Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kutoa 
fedha za miradi yote ya Masasi, aliye
kuwa Mbunge wa Jimbo la Masasi Mji
ni Mhe.Geoffrey Mwambe kwa kuhaki
kisha fedha za miradi zinakuja kwa 
wananchi Masasi na Baraza la Madi
wani kwa usimamizi wa miradi yote ya
maendeleo Halmashauri ya Mji Masasi.

Muonekano wa Juu wa Majengo mapya hospitali ya Mkomaindo
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Inaendelea Uk...10

WAJUMBE wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa wamepongeza ubora wa miundombinu na vifaa tiba vya kutolea 
huduma za afya katika kituo cha afya Mtandi, Halmashauri ya Mji Masasi
mkoani Mtwara.

Aidha wamempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji wa miradi ya
maendeleo pamoja na Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey 
Mwambe kwa kupambana kwa kuhakikisha miradi mbalimbali ikiwemo kituo 
hicho inawafikia wananchi wote wa Masasi.

WAJUMBE WA KAMATI YA BUNGE WAPONGEZA UBORA 
WA KITUO CHA AFYA MTANDI.
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WAJUMBE wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa wamepongeza ubora wa miundombinu na vifaa tiba vya kutolea 
huduma za afya katika kituo cha afya Mtandi, Halmashauri ya Mji Masasi
mkoani Mtwara.

Aidha wamempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji wa miradi ya
maendeleo pamoja na Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey 
Mwambe kwa kupambana kwa kuhakikisha miradi mbalimbali ikiwemo kituo 
hicho inawafikia wananchi wote wa Masasi.

BARAZA la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi likiongozwa na Mwenyekiti 
wake Mhe. Hashim Namtumba  limemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo iliyowezesha ukuaji na ustawi wa wananchi wa Mji 
wa Masasi. 

Baraza lilisema hayo Juni 20, 2025 wakati “Baraza likivunjwa rasmi” mara 
baada ya kutumikia wananchi katika kata zote 14 za Halmashauri ya Mji
Masasi katika kipindi cha miaka mitano.

 

“Nami niungane na wenzangu wote
kuipongeza kabisa Halmashauri ya 
Mji Masasi na Wilaya kwa kujenga 

Pongezi hizo zimetolewa 
Novemba 13, 2023 mara 
baada ya Kamati ya Kudumu
ya Bunge ya Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa ikiongozwa
na Mwenyekiti wake Mhe. 
Dennis Londo kutembelea
na kukagua miundombinu
katika kituo cha afya Mtandi.

Mjumbe wa Kamati hiyo, 
Mbunge Mwita Waitara 
amesema vifaa tiba katika 
kituo hicho vina ubora 
mkubwa na vya kisasa

"Mhe Mwenyekiti, Hapa 
wana mitambo ya kisasa 
k a b i s a , h a p a , t u m e p i t a 
Dental service inayotolewa 
hapa, kwangu kule sijaiona, hivyo
nimepiga picha nikawaoneshe 
wenzangu kwamba kule Masasi, 
Mtwara Kuchelee..sasa hii kazi ya
Mama Samia lazima tuiseme,
wananchi wajue kwamba hapa 
k u n a 
kituo cha kisasa chenye vifaa vya 
kisasa" Mjumbe wa Kamati, 
Mbunge Mwita Waitara.

Naye, Mjumbe wa kamati hiyo,
Profesa Palamagamba Kabudi 
amesema kituo hicho kinafaa kuwa
hospitali .

 kituo cha afya cha viwango
 vya hali ya juu, kwasisi 
 wahenga hiki sio kituo cha 
 afya, hii ni hospitali, kwakweli
  viwango Vyake ni vya hospitali,
 kituo cha afya hiki baada ya
 miaka 10 au 15 kitakuwa 
 hospitali. rai yangu tujitahidi
 tujenge uzio" Mjumbe wa 
 Kamati, Profesa Kabudi.

Aidha kwa niaba ya 
Mwenyekiti, Mjumbe wa
kamati hiyo, Mbunge 
Amandus Chinguile ametoa 
pongezi za dhati kwa 
Mheshimiwa Rais na 
Mbunge wa Jimbo hilo.

"Nilete salamu za Mbunge 
wa Jimbo la Masasi Mjini,
Mhe. Geoffrey Mwambe, 
anafanya kazi nzuri sana, 
jamani hivi vitu havijileti huku
kimiujiza, wako watu
wanasema kwa niaba yenu,
na huyo mtu ni mbunge wenu,
a n a f a n y a k a z i 
nzuri sana.

 Kituo cha Afya Mtandi
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BARAZA la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi likiongozwa na Mwenyekiti 
wake Mhe. Hashim Namtumba  limemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo iliyowezesha ukuaji na ustawi wa wananchi wa Mji 
wa Masasi. 

Baraza lilisema hayo Juni 20, 2025 wakati “Baraza likivunjwa rasmi” mara 
baada ya kutumikia wananchi katika kata zote 14 za Halmashauri ya Mji
Masasi katika kipindi cha miaka mitano.

 

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 
UMEFANYIKA KWA KASI NA KIWANGO CHA JUU. 

Inaendelea Uk...12

Ujenzi wa maabara shule ya sekondari TemekeUjenzi wa vyumba vya madarasa shule ya 
sekondari Temeke

Ujenzi wa madarasa shule ya NamatunuUjenzi wa Bweni shule ya  msingi kwa elimu 
Jumuishi Masasi. 



1 masasitc.go.tz halmashauri_mji_masasi12

BARAZA la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi likiongozwa na Mwenyekiti 
wake Mhe. Hashim Namtumba  limemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo iliyowezesha ukuaji na ustawi wa wananchi wa Mji 
wa Masasi. 

Baraza lilisema hayo Juni 20, 2025 wakati “Baraza likivunjwa rasmi” mara 
baada ya kutumikia wananchi katika kata zote 14 za Halmashauri ya Mji
Masasi katika kipindi cha miaka mitano.

 

Mkuu wa Wilaya Mhe. Rachel Kassanda 
aliwashukuru waheshimiwa madiwani kwa 
ushirikiano wao katika kipindi cha miaka 
mitano ya kuhakikisha wanasimamia ipas-
avyo utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
na fedha zilizotolewa na Rais Dkt.Samia.

“Katika kipindi chetu tumetekeleza miradi 
mingi sana ya maendeleo, kila kata ime-
fanikiwa kupata miradi mingi, kiupekee 
tunamshukuru sana Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan, kwa hakika wananchi wa 
Kata zote 14 wamenufaika na utekelezaji 
wa kishindo wa Miradi ya Maendeleo, 
kuanzia elimu, afya, maji, barabara, 
umeme , Tasaf kama tulivyoona kaimu 
mkurugenzi akiwasilisha taarifa ya 
utendaji kazi kwa miaka yote hata mapato 
ya ndani yamepanda kutoka bilioni 1.8 
hadi bilioni 4 ni hatua kubwa sana” 

Alisema hayo aliyekuwa Mwenyekiti wa Hal-
mashauri Mhe. Hashim Namtumba akizung-
umza kuhusu utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo  na mabadiliko ya kihistoria 
yaliyofanyika   .

Aliyekuwa Mbunge wa Jimbo 
la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey  
Mwambe alisema Masasi 
mpya imewezekana  kutoka-
na na ushirikiano bora uliopa-
tikana kutoka kwa wananchi 
wa Masasi Mjini, waheshimi-
wa madiwani na watumishi 
wakiongozwa na Mkurugenzi 
wa Mji Masasi Ndg. Reuben
Sixbert Jichabu kwa uimara 
wa uongozi wake....................  

Alisema miradi yote ililenga 
kuhakikisha wananchi wa 
Masasi wanafurahia mazingi-
ra na maisha...........................     

Nao waliokuwa Madiwani , 
walitoa  shukurani zao kwa 
Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kwa miradi na  kwa 
kupata fedha za utekelezaji 
wa shughuli mbalimbali za  
maendeleo katika kata zao.   

Aliyekuwa Mwenyekiti wa Halmashauri Waheshimiwa Madiwani wakiwa katika Baraza
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NUKUU

MNAMO Januari 31, 2024, Rc Mtwara alizindua 
rasmi Madawati 1500 yenye thamani ya Tsh 112,500
,000/= kwa ajili ya shule za msingi na awali  Hal-
mashauri ya Mji Masasi.

Rc aliambatana na wakuu wa wilaya zote za Mtwara
na wakurugenzi wa Halmashauri zote mahususi 
kwaajili ya kuiga jambo hilo kubwa na kwenda kute
keleza kwenye maeneo yao.

Mkurugenzi wa Mji Masasi Ndg. Reuben Jichabu
alisema mahitaji ya madawati kwa shule za msingi
na awali yalikuwa ni 8443 na upungufu ulikuwa ni
madawati 1891 hivyo upatikanaji wa madawati hayo
ulimaliza kabisa changamoto ya madawati shuleni. 

RC MTWARA AKABIDHI MADAWATI
1500, ASEMA NI REKODI YA KIHISTORIA

Wakikabidhiwa madawati hayo, walimu mbalimbali
walisema madawati hayo yameleta suluhu kwa wana
funzi katika shule zao na hivyo kusaidia katika ufaulu.
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Wasiliana nasi.
Mkurugenzi wa Mji Masasi
Anuani ya Posta: P.o.box 447, Masasi
Simu ya Mezani: +255232510685
Barua pepe: info@masasitc.go.tz
Tovuti: www.masasitc.go.tz
Fb, Insta, Twitter (X), Youtube: halmashauri mji masasi

ELIMU KWA MLIPAKODI

Elimu kwa mlipakodi



1
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BARAZA LA WAZEE MASASI LAPONGEZA UBORA WA 
HUDUMA ZA AFYA MASASI MJI

BARAZA la Wazee Masasi limeshan-
gazwa na ubora wa vifaa tiba na miun-
dombinu inayopatikana katika vituo 
vya kutolea huduma za Afya mara 
baada ya kutembelea Hospitali ya 
Mkomaindo, Kituo cha Afya Mtandi na 
Kituo cha Afya Mbonde  huku wakim-
pongeza  Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia 
Suluhu Hassan kwa mabadiliko hayo 
ya kihistoria katika vituo vya kutolea 
huduma za Afya Halmashauri ya Mji 
Masasi mkoani Mtwara. 

Walisema hayo Julai 15, 2024 katika 
ziara ya aliyekuwa Mbunge wa Jimbo 
la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey 
Mwambe akiambatana na aliyekuwa 
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji 
Masasi,Mhe. Hashim Namtumba, 
Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi, 
Elimu na Afya Mhe. Ally Salvatory, 
Mganga Mkuu Dkt. Salum Gembe na 
wataalamu mbalimbali katika ziara 
hiyo mahususi kwa ajili ya Baraza la 
Wazee Masasi kutembelea vituo vya 
kutolea huduma za Afya. 

Wakizungumza Katika ziara hiyo, 
wamesema mabadiliko waliyoyashuhudia 
ni ya kistoria na kuwaomba wananchi 
wafike katika vituo vya kutolea huduma 
za Afya kujionea wenyewe maboresho 
hayo makubwa ambayo hajayawahi kuto-
kea kwa miaka mingi. 
“Wito wangu wananchi wengine waje 
Hospitali, ebu waje hospitali waone 
hospitali ilivyo bora, ilivyokuwa na 
mambo ya kisasa na ya kuridhisha na 
sisi Masasi tusiite masasi, napenda 
tuiite (New Masasi) kwa maana ya 
Masasi mpya, niwaombe wananchi 
wasiishie kusikia tu, waje wajionee 
wenyewe), Wamesema. 

Akizungumza katika ziara hiyo, Mhe 
Mwambe alisema mageuzi mbalimbali 
yamefanyika kuanzia majengo na vifaa 
tiba ili wananchi wa Masasi waweze 
kunufaika na huduma hizo.

“Kituo cha afya Mtandi na Kituo cha Afya 
Mbonde tumevijenga kwa ajili ya 
kupunguza msongamano wa wagonjwa 
katika Hospitali ya Mkomaindo na ili tuba-
dili fikra ni muhimu Madaktari kutoa 
huduma kwa wakati, tuimarishe upande 
wa kujifungua,tuimarishe Upatikanaji wa 
dawa hospitali sambamba na huduma za 
mionzi”. Amesema 

Aliyekuwa Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba 
alisema kazi kubwa imefanyika katika 
maboresho hayo kilichobaki ni kubadili 
fikra na mitazamo kwa wananchi ambao 
bado wanamitazamo hasi ya huduma za 
miaka ya zamani.
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UJENZI wa shule mpya ya Sekondari Kata ya Jida, Mradi unapatikana kata ya Jida 
fedha iliyotolewa ni shilingi 560,552,827.00. Mradi huu umekamilika na unatumika.

Wakizungumza Katika ziara hiyo, 
wamesema mabadiliko waliyoyashuhudia 
ni ya kistoria na kuwaomba wananchi 
wafike katika vituo vya kutolea huduma 
za Afya kujionea wenyewe maboresho 
hayo makubwa ambayo hajayawahi kuto-
kea kwa miaka mingi. 
“Wito wangu wananchi wengine waje 
Hospitali, ebu waje hospitali waone 
hospitali ilivyo bora, ilivyokuwa na 
mambo ya kisasa na ya kuridhisha na 
sisi Masasi tusiite masasi, napenda 
tuiite (New Masasi) kwa maana ya 
Masasi mpya, niwaombe wananchi 
wasiishie kusikia tu, waje wajionee 
wenyewe), Wamesema. 

Akizungumza katika ziara hiyo, Mhe 
Mwambe alisema mageuzi mbalimbali 
yamefanyika kuanzia majengo na vifaa 
tiba ili wananchi wa Masasi waweze 
kunufaika na huduma hizo.

“Kituo cha afya Mtandi na Kituo cha Afya 
Mbonde tumevijenga kwa ajili ya 
kupunguza msongamano wa wagonjwa 
katika Hospitali ya Mkomaindo na ili tuba-
dili fikra ni muhimu Madaktari kutoa 
huduma kwa wakati, tuimarishe upande 
wa kujifungua,tuimarishe Upatikanaji wa 
dawa hospitali sambamba na huduma za 
mionzi”. Amesema 

Aliyekuwa Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba 
alisema kazi kubwa imefanyika katika 
maboresho hayo kilichobaki ni kubadili 
fikra na mitazamo kwa wananchi ambao 
bado wanamitazamo hasi ya huduma za 
miaka ya zamani.

Jarida la Mtandaoni    www.masasitc.go.tz    

DONDOO MUHIMU ZA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
 MAENDELEO SEKTA YA ELIMU SEKONDARI

►

UJENZI wa shule mpya ya sekondari Matawale, kata ya Matawale, Fedha iliyoto
lewa ni shilingi 560,552,827.00. Mradi huu umekamilika na unatumika.

►

Inaendelea Uk...17
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UJENZI wa shule mpya ya Sekondari Temeke, Mradi unapatikana kata ya Teme
ke, fedha iliyotolewa ni zaidi ya milioni 839 sambamba na ujenzi wa  mabweni.
Mradi huu umekamilika na unatumika. 

►

Inaendelea Uk..18
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SERIKALI ya awamu ya sita imetoa fedha kiasi cha Shilingi  Bilioni sita, milioni 
sabini na moja,arobaini na tisa elfu mia nne kumi na tatu na senti sabini.6,071,049,
413.70 kwa ajili ya kuboresha miundombinu ya elimu sekondari. Mafanikio yaliyop
atikana katika sekta hii ni pamoja na:-
 
         Kujenga matundu ya vyoo 93, vyumba 70 vya madarasa pamoja na 
         kutengeneza viti na meza 3,360, maabara 6 kujenga Nyumba za walimu 
         3 za mbili kwa moja na kujenga mabweni 10 mapya na ukarabati wa 
         mabweni mengine 8 katika shule za Sekondari 3. Pia umefanyika umaliziaji 
         wa chumba cha TEHAMA 1, Maktaba 1 na maabara 3. Utekelezaji huu ume
         fanyika kwa fedha za UVICO,Kapu la Mama,SEQUIP na Mapato ya ndani.

 Ujenzi na usajili wa shule mpya 3 za kata (Sekondari Temeke, Sekondari Jida
         na sekondari Matawale na ujenzi wa shule moja ya amali Marika unaende
         lea.Utekelezaji huu umefanya ongezeko la shule za sekondari kutoka 9 hadi 
        12 na tunatarajia kuwa na shule 13 hadi kufikia Julai 2025.
 
         Nyumba za walimu zimeongezeka kutoka nyumba 43 hadi 46  ambapo 
         nyumba 3 za Mbili kwa moja (2 in 1 ) zimejengwa katika shule za Temeke 
         Masasi,Jida na Marika.

 Idadi ya wanafunzi walioandikishwa kidato cha tano imeongezeka kutoka 
         wanafunzi 275 mwaka 2021 hadi 730 mwaka 2025 na kwa kidato cha 
         kwanza  uandikishaji umeongezeka kutoka wanafunzi 1,631 mwaka 2021 
         hadi 2,017 mwaka 2025.

►

►

►

►

►

DONDOO MUHIMU ZA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA 
MAENDELEO ELIMU MSINGI 

SERIKALI ya awamu ya sita imetoa fedha kiasi cha Shilingi 1,066,430,592 kwa ajili 
ya kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunzia katika shule za msingi. 
Mafanikio yaliyopatikana katika sekta hii ni pamoja na:-
 

►

Kujenga na kukamilisha matundu ya vyoo 142, vyumba 105 vya madarasa 
pamoja na upatikanaji wa madawati 3,075 katika shule 42 za Msingi.Uteke
lezaji huu umefanyika kwa fedha  kutoka Serikali Kuu, Mradi wa Boost, Lipa
kwa Matokeo (EP4R),GPE LANES II, TRA na Mapato ya ndani na nguvu za
wananchi.

►

Inaendelea Uk...19
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►

UJENZI na usajili wa shule mpya 3 na kufanya ongezeko la shule za Msingi
kutoka 39 hadi 42.Nyumba za walimu na ofisi za walimu zimeongezeka kutoka
nyumba 37 hadi 42 na ofisi kutoka 58 hadi 72. 

►

UJENZI wa shule mpya ya Msingi Darajani, Mradi unapatikana kata ya Mkomaindo
fedha iliyotolewa ni zaidi ya milioni 331. Mradi huu umekamilika na unatumika. 

IDADI ya wanafunzi waliofaulu mtihani wa kuhitimu darasa la saba imeongezeka
kutoka na wanafunzi 1,923 hadi 2,361 kwa mwaka 2024.

►

KUONGEZEKA kwa idadi ya biashara zilizorasimishwa kwa  utoaji wa leseni
za biashara kutoka biashara/leseni 860 hadi kufikia 1980 Juni 2025.

►

Kuongezeka kwa idadi ya Viwanda.Viwanda vidogo sana 89 hadi 117,viwanda
vidogo 9 hadi 20 na viwanda vya kati 0 hadi 3 na viwanda vikubwa 2 hadi 3 
mwaka 2025.

►

Uwepo wa viwanda hivi vimepelekea  ajira kuongezeka kutoka 250 hadi 478 
mwaka 2025

►

DONDOO ZA MAFANIKIO SEKTA YA VIWANDA, 
BIASHARA NA UWEKEZAJI
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Uwekezaji mbalimbali ikiwemo ujenzi wa majengo makubwa 2 ya biashara ambayo
yana uwezo wa kuhudumia wafanyabiashara wasiopungua 150 yaliyopo kata ya 
Mkuti na kata ya Jida na kuongezeka kwa nyumba za kisasa za kuhudumia wageni
na kufanya idadi ya nyumba kutoka 64 hadi 110.

►

IDADI ya kuku waliochanjwa dhidi ya ugonjwa wa kideri imeongezeka kutoka kuku 
112500 kwa mwaka  2021 hadi 385500 kwa mwaka 2025.

►

Kuongezeka kwa huduma bora za ugani baada ya maafisa ugani kupata vyombo 
vya usafiri (pikipiki) 2021 hadi kufikia pikipiki 22 kwa mwaka 2025.

►

DONDOO ZA MAFANIKIO SEKTA YA KILIMO, 
MIFUGO NA UVUVI

Kwa msimu wa 23/24  Serikali imefanikiwa kuwasambazia wakulima  pembejeo za 
zao la  korosho salfa ya unga Kg 788,750  na viuatilifu vya maji Lita 27,365. Aidha 
kwa msimu wa 2024/2025 Sulfa ya unga ni Kg 837,350 na  viuatilifu vya maji ni Lita
28,234 na viuatilifu hivyo vyote vinatolewa kwa ruzuku ya   asilimia 100(100%). 

►

Idadi ya mifugo iliyopata chanjo dhidi ya ugonjwa Kideli na kichaa cha mbwa 
imeongezeka kutoka Kuku 1,258 hadi 32,185,  Mbwa 1,582 hadi 4,840 na Paka 
219 hadi 796.

►

KATIKA kipindi cha Serikali ya awamu ya sita, Halmashauri imeweza kupandisha 
bajeti ya makisio ya mapato ya ndani kutoka Shilingi 2,370,676,543 mwaka 2021 
hadi Shilingi 3,397,213,000 mwaka 2024/2025 sawa na ongezeko la asilimia 
43.30 na makusanyo yameongezeka  kutoka 1,856,478,321.94 mwaka 2021 hadi 
bilioni 4,299,107,143 mwaka 2024/25  sawa na ongezeko la asilimia 131.57 
ambayo itaendelea kuchangia katika uendeshaji wa Halmashauri na miradi ya 
Maendeleo kwa wananchi.

Ruzuku kutoka Serikali kuu kwa ajili ya mishahara, matumizi mengineyo na miradi 
ya maendeleo imeendelea kongezeka  kutoka shilingi 18,738,500,358 kwa mwaka 
2021 hadi kufikia shilingi 25,766,864,953 mwaka  wa fedha 2024/2025 sawa na 
ongezeko la asilimia 37.51 ambayo kwa kiasi kikubwa imechangia katika uende
shaji wa shughuli za Halmashauri na utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa 
wananchi.

►

►

DONDOO ZA MAFANIKIO SEKTA YA FEDHA



SERIKALI ya awamu ya sita inayoongozwa na Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
imeendelea kuvunja rekodi za kihistoria katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo
ambapo kipekee Halmashauri ya Mji Masasi mwishoni mwa mwaka wa fedha 2023/2024 
ilipokea fedha kiasi cha Tsh. 3, 030, 296, 586.74 (zaidi ya bilioni 3) kwa ajili ya utekelezaji
wa miradi ya maendeleo ambayo hadi Juni 30, 2025 kwa asilimia nyingi miradi hiyo 
imekamilika na inatumika na wananchi wa Halmashauri ya Mji Masasi. 

Dondoo jumla ya miradi 15 yenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni 3.5 imetekelezwa:,
kama inavyoonekana kwenye kurasa inayofuata:-

UTEKELEZAJI WA  MIRADI YA MAENDELEO  2024/2025
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KATIKA kipindi cha Serikali ya awamu ya sita, shughuli za usafi wa mazingira 
zimezidi kuimarishwa na kuboreshwa  ambapo Chini ya Mkurugenzi wa Halmash
auri ya Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu Halmashauri kupitia mapato ya
ndani imefanikiwa kununua lori mpya la Taka lililogharimu kiasi cha milioni 141 
ili kuimarisha usafi wa mazingira katika maeneo ya mji na masoko. 

►

DONDOO ZA MAFANIKIO SEKTA YA USAFI WA 
MAZINGIRA NA UDHIBITI TAKA

21

Inaendelea Uk...22



Jarida la Mtandaoni    www.masasitc.go.tz    

masasitc.go.tz halmashauri_mji_masasi

Ujenzi wa shule ya sekondari ya Amali Marika, Fedha iliyotolewa ni shilingi 
bilioni 1.6

►

Ujenzi wa shule mpya ya sekondari Matawale, Fedha iliyotolewa ni shilingi
milioni 560,552,827.00, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa madarasa 4, matundu 10 ya vyoo na mabweni 2 shule ya Sekondari 
Temeke Masasi, Fedha iliyotolewa ni shilingi 369,000,000, mradi huu 
umekamilika na unatumika.

Ukarabati wa mabweni 2 shule ya Sekondari Mtapika, Fedha iliyotolewa ni 
shilingi 158,417,625.89, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa Machinjio mpya unaofanyika Kata ya Mtandi wenye thamani ya zaidi 
ya Tsh milioni 244 kupitia fedha za mapato ya ndani.

Ujenzi wa standi ya Maegesho ya vyombo vya moto kata ya Mwengemtapika 
uliogharimu zaidi ya Tsh milioni 100 fedha za mapato ya ndani. Mradi huu 
umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa nyumba za walimu 2 kwa 1 shule ya Msingi Matawale, Fedha 
iliyotolewa ni shilingi 95,000,000, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa nyumba za walimu 2 kwa 1 Jida Sekondari, Fedha iliyotolewa ni 
shilingi 95,000,000, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa nyumba za walimu 2 kwa 1 kituo cha Afya Mtandi, Fedha iliyotolewa 
ni shilingi 95,000,000 fedha za mapato ya ndani, mradi huu umekamilika na 
unatumika.

►

►

►

►

►

►

►

►
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Ujenzi wa Vyumba 3 vya madarasa na matundu 6 ya vyoo shule ya msingi Mkuti B, 
Fedha iliyotolewa ni shilingi 83,200,000, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 6 ya vyoo shule ya Msingi Sabasaba, 
Fedha iliyotolewa ni shilingi 59,200,000, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 6 ya vyoo shule ya Msingi Namatunu, 
Fedha iliyotolewa ni shilingi 83,200,000, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ukarabati wa mabweni 2 shule ya Sekondari Sululu, Fedha iliyotolewa ni shilingi
86,726,133.8, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ujenzi wa madarasa 2 na matundu 2 ya vyoo Shule ya Msingi Nangose, 
Fedha iliyotolewa ni shilingi 52,200,000, mradi huu umekamilika na unatumika.

Ukamilishaji wa chumba 1 cha Maabara shule ya Sekondari Sululu, Fedha iliyotolewa
ni shilingi 30,000,000, mradi huu umekamilika na unatumika.
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►

►

►

►

►

►

UTEKELEZAJI WA MRADI WA UFUNGAJI WA TAA 
ZA BARABARANI 

KATIKA kipindi cha Serikali ya awamu ya sita, Halmashauri ya Mji Masasi kupitia
kwa Mkurugenzi wa Mji Masasi Ndg. Reuben Jichabu,lililokuwa Baraza la Madiwani 
na aliyekuwa Mbunge Mhe. Geoffrey Mwambe, Halmashauri imefanikiwa kufunga 
taa za barabarani katika barabara mbalimbali ndani ya mji ili kuwezesha wafanyabias
hara kufanya biashara muda wote na kuimarisha ulinzi na madhari ya Mji wa Masasi.

Jumla ya Taa 190  zenye thamani ya zaidi Tsh milioni 575, zimefungwa katika
barabara mbalimbali ndani ya Mji. Barabara hizo:-
     Masasi-Navai, Tanesco-Yatima, Yatima-Machinjioni, Sokoni -Machinjio, 
     Posta-Mkapa, Ujenzi -jida, Barabara Mefu(Kibo), Uwanja wa Boma 
     na Maegesho ya Vyombo vya Moto.         

23

Halmashauri ya Mji Masasi imeweza kutoa mikopo kiasi cha Tshs 1,246,483,003.
kwa jumla ya vikundi 241 kati ya hivyo vikundi vya wanawake 157,vikundi vya 
vijana 71 na Vikundi vya watu  wenye ulemavu 13.Aidha jumla ya wanachama 
1524 wamenufaika na mikopo ya asilimia kumi (Wanawake 1028,Vijana 469 na 
Wenye ulemavu 27). 

UWEZESHAJI WANANCHI KIUCHUMI

Inatoka Uk...22
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MICHEZO

HALMASHAURI ya Mji Masasi kupitia Mfuko wa Jimbo imetoa fedha zaidi ya milioni 
54 kwaajili ya utekelezaji wa kisasa wa ukarabati wa Uwanja wa Boma uliopo Kata ya 
Nyasa ili uweze kusaidia wananchi wa Masasi kwenye michezo na kuongeza mapato 
ya Halmashauri. 

Katika hatua za mwanzo tayari ukarabati wa vyoo na ukuta vimefanyika, kufanikiwa
kutoa mwamba mgumu uliokuwa kwenye uwanja, kufukua na kutoa udongo usiofaa,
upimaji wa vipimo vya uwanja umekamilika na hatua zinazofuata ikiwemo kuweka 
udongo mbolea, kuweka miundombinu ya kisasa ya maji na kupanda nyasi za kisasa.
  
Katika hatua nyingine tayari taa mbalimbali zimefungwa uwanjani hapo ili kuwezesha 
michezo na burudani kufanyika nyakati zote za usiku na mchana kwa ubora na ufanisi 
uliokusudiwa.   

Aliyekuwa Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe alisema Serikali 
ya awamu ya sita inayoongozwa na Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan imejizatiti 
kuhakikisha inaboresha na kuimarisha mazingira  bora ya michezo Halmashauri ya Mji
Masasi.  

UKARABATI WA KISASA WA UWANJA WA BOMA  UNAENDELEA
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan akihutubia wananchi wa Masasi Sep. 13, 2023
katika Uwanja wa Boma, Halmashauri ya Mji Masasi 

Maelfu ya wananchi  wa Masasi waliojitokeza kumpokea 
na kumsikiliza Mhe.Dkt. Samia Sep.13, 2023 uwanja wa
Boma Halmashauri ya Mji Masasi

Jarida la Mtandaoni limeandaliwa na,  
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

 Halmashauri ya Mji Masasi

masasitc.go.tz halmashauri_mji_masasi

Jarida la Mtandaoni    www.masasitc.go.tz    
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Wodi ya wazazi kituo cha Afya Mtandi, Mama wajawazito
wanajifungua sehemu salama na yenye vifaa vya kisasa.

Jengo la Utawala/ Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji
Masasi, Wananchi hufika na kupata huduma mbalimbali.

Asante na Karibu 
Mawasiliano

Mkurugenzi wa Mji Masasi
Anuani ya Posta: P.o.box 447, Masasi

Simu ya Mezani: +255232510685
Barua pepe: info@masasitc.go.tz

Tovuti: www.masasitc.go.tz
Fb, Insta, Twitter (X), Youtube: halmashauri mji masasi


