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Zijue Fursa za Mji wa Masasi, Kitovu cha Biashara Mkoa wa Mtwara

Baraza la Madiwani lapitisha 
rasimu ya Bajeti ya bilioni 30.1

Kamati ya Fedha na Utawala 
yakagua utekelezaji wa miradi 

Rc Mtwara akabidhi Madawati
1500 Mji Masasi. 

Dc Kanoni azindua kliniki ya 
kusikiliza kero za wananchi.

Maafisa ugani kanda ya
kusini wapigwa msasa.

Mafunzo ya mfumo wa mama
na mwana yatolewa Masasi.

Jamii iendelee kushiriki 
kikamilifu kampeni za chanjo.

“Sukari Masasi iuzwe kwa Bei 
elekezi”, Dc Kanoni.

Tembelea Tovuti yetu kupata 
Nakala yako/www.masasitc.go.tz
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ZIJUE FURSA ZA MJI WA MASASI, KITOVU CHA BIASHARA MKOA WA MTWARA
Halmashauri ya Mji Masasi ni kitovu cha biashara ndani ya Mkoa wa Mtwara. 
Mji huu umeshamiri fursa mbalimbali za uwekezaji ukipendezeshwa na masoko 
ya bidhaa, viwanda, hoteli na viwanja vya uwekezaji.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukub
wa wa hekta 37,920  huku idadi ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi
2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na wanawake 71,804. 

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu
ya Miundombinu ya usafiri na usafirishaji wa mizigo/bidhaa kutoka na kwenda
wilaya nyingine ndani ya mkoa na mikoa mingine kama Ruvuma, Lindi, Pwani na
Dar es Salaam.

Ni makutano ya barabara kuu za Tunduru- Songea-Mbeya, Lindi-Mtwara-Dar es
salaam,Nachingwea-Liwale pamoja na Newala-Tandahimba.Shughuli kuu za 
kiuchumi kwa wakazi wa Mji wa Masasi ni Kilimo na Biashara.Mazao yanayolimwa
kwa wingi ni korosho, ufuta,mbaazi na mazao mbalimbali.

Hali ya hewa, Mji huu hupata mvua za wastani kati ya milimeta 900-1000 kwa 
mwaka.Kipindi cha mvua ni kuanzia mwezi Novemba hadi April. Wastani wa nyuzi 
joto kipindi cha mvua ni sentigrade 25.

Ni Mji pekee unaokua kibishara kusini mwa Tanzania.Hii ni Masasi Mpya kama
ilivyo falsafa ya Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe.

Akieleza fursa za Masasi Mji mbele ya maelfu ya wananchi waliojitokeza katika 
mkutano wa hadhara wa Rais Mhe, Dkt Samia Suluhu Hassan uliofanyika katika
uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023, Mhe Mwambe alisema Masasi
ni Mji wa uwekezaji,uliofunguka kwenye huduma muhimu za kijamii kuanzia afya,
maji, barabara za lami, elimu,biashara, kilimo na umeme. 
 
"Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung'arisha Masasi, Mji unang'aa Mji ni mpya  
barabara za lami ziko nyingi na zinapendeza..." alisema Mhe Mwambe.

Huu ndio upekee wa "Kariakoo ya Mtwara"kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya 
ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo 
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba sambamba 
na Mkurugenzi wa Mji Masasi katika mkutano wa hadhara wa Rais Dkt Samia. 

"Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmas
hauri zote zinakuja kutafuta mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa" alisema 
Mhe Kanoni.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba  anasema 
Masasi ni Kitovu cha Biashara, hivyo anawakaribisha wawekezaji kuwekeza
Masasi Mji. Kutokana na  Fursa, upatikanaji wa huduma za maji, umeme na 
mawasiliano ya simu na mtandao, miundombinu ya barabara, Uwepo wa ardhi ya 
kutosha na hali ya hewa kwaajili ya ustawishaji wa mazao ya biashara, Huduma 
za kijamii,shule za kutosha za michepuo ya kingereza na kiswahili,Vituo vya 
kutolea huduma za afya vya kisasa na masoko ya bidhaa yanapatikana.

Mkurugenzi wa Mji Masasi, Ndg Reuben Jichabu anasema Upatikanaji wa vibali
vya shughuli za uwekezaji ni rahisi unapohitaji kuwekeza Halmashauri ya Mji 
Masasi. Anasema mazingira ya uwezeshaji, utatuzi wa changamoto, elimu ya 
fursa, maeneo ya uwekezaji na viwanja vya makazi na biashara vinapatikana kwa
urahisi na haraka. 

 

Jengo la Utawala Halmashauri ya Mji Masasi

Barabara  Kuu kutoka Mataa(Standi) kwenda Tunduru 
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Halmashauri ya Mji Masasi ni kitovu cha biashara ndani ya Mkoa wa Mtwara. 
Mji huu umeshamiri fursa mbalimbali za uwekezaji ukipendezeshwa na masoko 
ya bidhaa, viwanda, hoteli na viwanja vya uwekezaji.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukub
wa wa hekta 37,920  huku idadi ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi
2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na wanawake 71,804. 

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu
ya Miundombinu ya usafiri na usafirishaji wa mizigo/bidhaa kutoka na kwenda
wilaya nyingine ndani ya mkoa na mikoa mingine kama Ruvuma, Lindi, Pwani na
Dar es Salaam.

Ni makutano ya barabara kuu za Tunduru- Songea-Mbeya, Lindi-Mtwara-Dar es
salaam,Nachingwea-Liwale pamoja na Newala-Tandahimba.Shughuli kuu za 
kiuchumi kwa wakazi wa Mji wa Masasi ni Kilimo na Biashara.Mazao yanayolimwa
kwa wingi ni korosho, ufuta,mbaazi na mazao mbalimbali.

Hali ya hewa, Mji huu hupata mvua za wastani kati ya milimeta 900-1000 kwa 
mwaka.Kipindi cha mvua ni kuanzia mwezi Novemba hadi April. Wastani wa nyuzi 
joto kipindi cha mvua ni sentigrade 25.

Ni Mji pekee unaokua kibishara kusini mwa Tanzania.Hii ni Masasi Mpya kama
ilivyo falsafa ya Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe.

Akieleza fursa za Masasi Mji mbele ya maelfu ya wananchi waliojitokeza katika 
mkutano wa hadhara wa Rais Mhe, Dkt Samia Suluhu Hassan uliofanyika katika
uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023, Mhe Mwambe alisema Masasi
ni Mji wa uwekezaji,uliofunguka kwenye huduma muhimu za kijamii kuanzia afya,
maji, barabara za lami, elimu,biashara, kilimo na umeme. 
 
"Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung'arisha Masasi, Mji unang'aa Mji ni mpya  
barabara za lami ziko nyingi na zinapendeza..." alisema Mhe Mwambe.

Huu ndio upekee wa "Kariakoo ya Mtwara"kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya 
ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo 
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba sambamba 
na Mkurugenzi wa Mji Masasi katika mkutano wa hadhara wa Rais Dkt Samia. 

"Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmas
hauri zote zinakuja kutafuta mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa" alisema 
Mhe Kanoni.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba  anasema 
Masasi ni Kitovu cha Biashara, hivyo anawakaribisha wawekezaji kuwekeza
Masasi Mji. Kutokana na  Fursa, upatikanaji wa huduma za maji, umeme na 
mawasiliano ya simu na mtandao, miundombinu ya barabara, Uwepo wa ardhi ya 
kutosha na hali ya hewa kwaajili ya ustawishaji wa mazao ya biashara, Huduma 
za kijamii,shule za kutosha za michepuo ya kingereza na kiswahili,Vituo vya 
kutolea huduma za afya vya kisasa na masoko ya bidhaa yanapatikana.

Mkurugenzi wa Mji Masasi, Ndg Reuben Jichabu anasema Upatikanaji wa vibali
vya shughuli za uwekezaji ni rahisi unapohitaji kuwekeza Halmashauri ya Mji 
Masasi. Anasema mazingira ya uwezeshaji, utatuzi wa changamoto, elimu ya 
fursa, maeneo ya uwekezaji na viwanja vya makazi na biashara vinapatikana kwa
urahisi na haraka. 

 

Halmashauri ya Mji Masasi ni kitovu cha biashara
Mkoa wa Mtwara.Huu ni Mji unaoendelea kwa 
kasi sana. Fursa za uwekezaji zimeshamiri,Kazi 
kubwa inayofanywa na Wah. Madiwani imeonekana
na kwakweli tunamshukuru Mhe Mbunge wa Jimbo 
la Masasi Mjini Mhe Geoffrey Mwambe kwani 
Masasi mpya imewezekana na kiupekee Rais wetu, 
Mhe Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuleta fedha za 
utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo.

“
”Mhe. Hashim Namtumba

Mwenyekiti Halmashauri ya Mji Masasi
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Baraza la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi
limejadili na kuidhinisha rasimu ya mapendezo 
ya mpango na bajeti ya Halmashauri kwa mwak
a wa fedha 2024/2025 ambapo Halmashauri 
hiyo inakadiria kupokea na kutumia jumla ya 
Tsh. 30,195,139,106.07.

Akizungumza katika mkutano wa Baraza la Madiwa
ni la kujadili na kupitisha bajeti hiyo Februari 29, 
2024,Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi 
Mhe. Hashim Namtumba amesema  bajeti hiyo 
imezingatia mapendezo yote muhimu ya waheshi
miwa madiwani na hivyo itakwenda kutatua changa
moto mbalimbali za wananchi wa Masasi Mji.

Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey 
Mwambe amesema bajeti hiyo imezingatia vipaumbele vya wananchi wa Masasi Mji.

Amesema mbali na bajeti hiyo bado anaendelea kupambana kwa dhati kuhakikisha ujenzi wa 
masasi mpya unawafikia wananchi wa Masasi Mji katika kata zote 14 kupitia uboreshaji wa 
miundombinu ambapo barabara ya kisasa yenye miradi funganishi kama stendi ya kisasa 
inakwenda kujengwa sambamba na maboresho ya kisasa katika standi ya uwanja wa fisi 
(ambayo ameshauri maboresho yakishafanywa jina libadilishwe), sambamba na ujenzi na 
maboresho katika eneo la Sokosela.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu
amesema katika jitihada za kuongeza mapato ya ndani, katika mwaka wa fedha 2024/2025
wanatarajia kujenga hoteli ya kisasa yenye kumbi kubwa tatu za mikutano na kumbi ya 
starehe sambamba na kuboresha miundombinu ya shule, kuwezesha wananchi kiuchumi,
kuboresha miundombinu ya kutolea huduma za afya.

Akiwasilisha rasimu ya bajeti hiyo kwa niaba ya Mkurugenzi wa Mji, Mkuu wa divisheni ya 
Mipango na Uratibu Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Prosper Luambano amesema Halmash
auri inakadiria kupokea na kutumia jumla ya shilingi 30,195,139,106.07 kutoka katika vyanzo 
mbalimbali.

Amesema vyanzo hivyo ni mapato ya ndani shilingi 3,397,212,700.00, matumizi mengineyo 
shilingi 1,040,957,000.00, Mishahara-shilingi 18,764,926,000.00, Miradi ya maendeleo 
(Serikali kuu na Wahisani) shilingi  6,992,043,406.07

Amesema vipaumbele vya bajeti hiyo ni kuongeza mapato ya ndani kutoka Tshs 2.8 Billion ya
sasa hadi Tshs Billioni 3.4., Kuimarisha shughuli za utawala bora, Kuboresha miundombinu ya
kutolea huduma za afya,Uimarishaji wa usafi wa mazingira, Kuboresha miundombinu ya 
shule za Msingi, Uwezeshaji wananchi kiuchumi, Ukamilishaji wa miradi viporo na Umilikishaji.

Halmashauri ya Mji Masasi ni kitovu cha biashara ndani ya Mkoa wa Mtwara. 
Mji huu umeshamiri fursa mbalimbali za uwekezaji ukipendezeshwa na masoko 
ya bidhaa, viwanda, hoteli na viwanja vya uwekezaji.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukub
wa wa hekta 37,920  huku idadi ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi
2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na wanawake 71,804. 

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu
ya Miundombinu ya usafiri na usafirishaji wa mizigo/bidhaa kutoka na kwenda
wilaya nyingine ndani ya mkoa na mikoa mingine kama Ruvuma, Lindi, Pwani na
Dar es Salaam.

Ni makutano ya barabara kuu za Tunduru- Songea-Mbeya, Lindi-Mtwara-Dar es
salaam,Nachingwea-Liwale pamoja na Newala-Tandahimba.Shughuli kuu za 
kiuchumi kwa wakazi wa Mji wa Masasi ni Kilimo na Biashara.Mazao yanayolimwa
kwa wingi ni korosho, ufuta,mbaazi na mazao mbalimbali.

Hali ya hewa, Mji huu hupata mvua za wastani kati ya milimeta 900-1000 kwa 
mwaka.Kipindi cha mvua ni kuanzia mwezi Novemba hadi April. Wastani wa nyuzi 
joto kipindi cha mvua ni sentigrade 25.

Ni Mji pekee unaokua kibishara kusini mwa Tanzania.Hii ni Masasi Mpya kama
ilivyo falsafa ya Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe.

Akieleza fursa za Masasi Mji mbele ya maelfu ya wananchi waliojitokeza katika 
mkutano wa hadhara wa Rais Mhe, Dkt Samia Suluhu Hassan uliofanyika katika
uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023, Mhe Mwambe alisema Masasi
ni Mji wa uwekezaji,uliofunguka kwenye huduma muhimu za kijamii kuanzia afya,
maji, barabara za lami, elimu,biashara, kilimo na umeme. 
 
"Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung'arisha Masasi, Mji unang'aa Mji ni mpya  
barabara za lami ziko nyingi na zinapendeza..." alisema Mhe Mwambe.

Huu ndio upekee wa "Kariakoo ya Mtwara"kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya 
ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo 
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba sambamba 
na Mkurugenzi wa Mji Masasi katika mkutano wa hadhara wa Rais Dkt Samia. 

"Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmas
hauri zote zinakuja kutafuta mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa" alisema 
Mhe Kanoni.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba  anasema 
Masasi ni Kitovu cha Biashara, hivyo anawakaribisha wawekezaji kuwekeza
Masasi Mji. Kutokana na  Fursa, upatikanaji wa huduma za maji, umeme na 
mawasiliano ya simu na mtandao, miundombinu ya barabara, Uwepo wa ardhi ya 
kutosha na hali ya hewa kwaajili ya ustawishaji wa mazao ya biashara, Huduma 
za kijamii,shule za kutosha za michepuo ya kingereza na kiswahili,Vituo vya 
kutolea huduma za afya vya kisasa na masoko ya bidhaa yanapatikana.

Mkurugenzi wa Mji Masasi, Ndg Reuben Jichabu anasema Upatikanaji wa vibali
vya shughuli za uwekezaji ni rahisi unapohitaji kuwekeza Halmashauri ya Mji 
Masasi. Anasema mazingira ya uwezeshaji, utatuzi wa changamoto, elimu ya 
fursa, maeneo ya uwekezaji na viwanja vya makazi na biashara vinapatikana kwa
urahisi na haraka. 

 

Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe Hashim Namtumba
na Mkurugenzi wa Mji Ndg. Reuben Sixbert Jichabu (kulia)

 Mbunge wa Jimbo la  Masasi  Mjini  Mhe.Geoffrey Mwambe na
 Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe, Hamisi Nikwanya (Kulia)

Mkuu wa divisheni ya Mipango na Uratibu 
Mji Masasi, Ndg. Prosper Luambano (akiwasilisha)

Waheshimiwa Madiwani wakiwa 
katika mkutano wa baraza la bajeti 

BARAZA LA MADIWANI MJI MASASI LAPITISHA BAJETI YA BILIONI 30.1
KWA MWAKA WA FEDHA 2024/2025.



1

Jarida la Mtandaoni    www.masasitc.go.tz    

masasitc.go.tz halmashauri_mji_masasi5

Baraza la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi
limejadili na kuidhinisha rasimu ya mapendezo 
ya mpango na bajeti ya Halmashauri kwa mwak
a wa fedha 2024/2025 ambapo Halmashauri 
hiyo inakadiria kupokea na kutumia jumla ya 
Tsh. 30,195,139,106.07.

Akizungumza katika mkutano wa Baraza la Madiwa
ni la kujadili na kupitisha bajeti hiyo Februari 29, 
2024,Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi 
Mhe. Hashim Namtumba amesema  bajeti hiyo 
imezingatia mapendezo yote muhimu ya waheshi
miwa madiwani na hivyo itakwenda kutatua changa
moto mbalimbali za wananchi wa Masasi Mji.

Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey 
Mwambe amesema bajeti hiyo imezingatia vipaumbele vya wananchi wa Masasi Mji.

Amesema mbali na bajeti hiyo bado anaendelea kupambana kwa dhati kuhakikisha ujenzi wa 
masasi mpya unawafikia wananchi wa Masasi Mji katika kata zote 14 kupitia uboreshaji wa 
miundombinu ambapo barabara ya kisasa yenye miradi funganishi kama stendi ya kisasa 
inakwenda kujengwa sambamba na maboresho ya kisasa katika standi ya uwanja wa fisi 
(ambayo ameshauri maboresho yakishafanywa jina libadilishwe), sambamba na ujenzi na 
maboresho katika eneo la Sokosela.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu
amesema katika jitihada za kuongeza mapato ya ndani, katika mwaka wa fedha 2024/2025
wanatarajia kujenga hoteli ya kisasa yenye kumbi kubwa tatu za mikutano na kumbi ya 
starehe sambamba na kuboresha miundombinu ya shule, kuwezesha wananchi kiuchumi,
kuboresha miundombinu ya kutolea huduma za afya.

Akiwasilisha rasimu ya bajeti hiyo kwa niaba ya Mkurugenzi wa Mji, Mkuu wa divisheni ya 
Mipango na Uratibu Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Prosper Luambano amesema Halmash
auri inakadiria kupokea na kutumia jumla ya shilingi 30,195,139,106.07 kutoka katika vyanzo 
mbalimbali.

Amesema vyanzo hivyo ni mapato ya ndani shilingi 3,397,212,700.00, matumizi mengineyo 
shilingi 1,040,957,000.00, Mishahara-shilingi 18,764,926,000.00, Miradi ya maendeleo 
(Serikali kuu na Wahisani) shilingi  6,992,043,406.07

Amesema vipaumbele vya bajeti hiyo ni kuongeza mapato ya ndani kutoka Tshs 2.8 Billion ya
sasa hadi Tshs Billioni 3.4., Kuimarisha shughuli za utawala bora, Kuboresha miundombinu ya
kutolea huduma za afya,Uimarishaji wa usafi wa mazingira, Kuboresha miundombinu ya 
shule za Msingi, Uwezeshaji wananchi kiuchumi, Ukamilishaji wa miradi viporo na Umilikishaji.

KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA YAKAGUA UTEKELEZAJI WA MIRADI 
YA MAENDELEO.
Kamati ya fedha na Utawala Halmashauri ya Mji Masasi 
Januari 25, 2024 imetembelea na kukagua utekelezaji 
wa miradi mbalimbali ya maendeleo.

Kamati hiyo imeongozwa na Makamu Mwenyekiti wa 
Halmashauri Mhe, Hamisi Nikwanya akimwakili
sha Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi
Mhe Hashim Namtumba.

Kamati hiyo imetembelea na kukagua Ujenzi 
wa vyumba vya madarasa, Matundu ya vyoo na
bwalo Shule ya Sekondari Mwengemtapika, 
Ujenzi wa Jengo la upasuaji hospitali ya Mkomain
do, Jengo la Mama na Mtoto Hospitali ya Mkomain
do, shule mpya ya Msingi Darajani,shule ya msingi 
mkomaindo na shule mpya ya sekondari Jida.

Kamati pia imekagua Ujenzi wa shule mpya ya Sekondari ya Jida unaotekelezwa kwa 
fedha za Sequip kwa gharama ya Tsh. 560,552,872.

Aidha imekagua Ujenzi wa Vyumba 9 
vya madarasa na Matundu 16 ya vyoo
vya Shule ya Msingi Mkomaindo
unaotekelezwa kwa fedha kutoka
Serikali Kuu kiasi cha Tsh. 208,000,000.

Pia imetembelea na kukagua Ujenzi 
wa Bwalo, Madarasa na Vyoo shule 
ya Sekondari Mwengemtapika unao
tekelezwa na fedha kutoka Serikali 
Kuu kwa gharama ya Tsh 320,000,000.

Kamati hiyo imepongeza juhudi za 
Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. Geoffrey Mwambe kwa jitihada za kuhakikisha
miradi inawafikia wananchi wa Masasi Mji sambamba na kutoa shukurani kwa Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji wa miradi ya Maendeleo.

Jengo la upasuaji Hospitali ya Mkomaindo (Mapato ya ndani)

Shule ya Msingi Darajani (Mradi wa Boost)

Shule mpya ya sekondari Jida (Mradi wa Sequip).
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Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Mhe. Kanali 
Ahmed Abbas Ahmed amesema Halmashauri
ya Mji Masasi imeweka rekodi kubwa na ya 
kihistoria kwa kutengeneza jumla ya mada
wati 1500 yenye thamani ya Tsh 112,500, 000 
kwa ajili ya kutatua changamoto ya 
madawati kwa shule za awali na msingi. 

Aidha amewapongeza, Waheshimiwa Madiwani, 
Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mkuu wa Wila
ya na Mkurugenzi wa Mji Masasi kwa jitihada za 
kuhakikisha madawatihayo yanatengenezwa. 

Kanali Ahmed Abbas amesema hayo Januari 31, 2024 wakati akikabidhi madawati 
hayo katika hafla iliyofanyika katika viunga vya shule ya sekondari ya Wasichana 
Masasi. 

“Leo nimekuja kushuhudia jambo kubwa na lakihistoria ambalo kwakweli mmeweka 
rekodi nzuri, ninapenda kutoa pongezi zangu za dhati nikiwa na furaha kubwa sana,
kwa halmashauri ya Mji Masasi kwa kutengeneza madawati 1500. Napenda kuwapon
geza waheshimiwa madiwani na Mkurugenzi wa Mji Masasi kwa jitihada kubwa mliyo
ifanya katika kuondoa tatizo la madawati kwa shule ya msingi na nimpongeze sana 
Mwakilishi wa Wananchi Mhe, Mbunge wa Jimbo Hili la Masasi Mjini, Mhe Geoffrey 
Mwambe kwa ushirikiano mzuri na Halmashauri hii ya Mji, na Ushirikiano Mzuri na 
Serikali kwa kuhakikisha haya yanatokea, lakini pia pongezi zangu ni kwa Mhe. Rais 
Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kazi kubwa aliyoifanya ya kuhakikisha tunakuwa na 
miundombinu ya kisasa ya kutolea elimu, shule mpya zimejengwa, madarasa mapya 
na miundombinu mingi kwenye sekta hii imejengwa”

Awali, akitoa ripoti ya utengenezaji wa madawati hayo, Mkurugenzi wa Mji Masasi, 
Ndg. Reuben Sixbert Jichabu amesema, Idara ya elimu ya awali na msingi ina jumla 
ya wanafunzi 25, 328 kati yao wavulana 12555 na wasichana 12773 ambapo mahitaji 
ya madawati yalikuwa 8443  na yaliyokuwepo ni madawati 6552 na upungufu ulikuwa 
ni 1891. 

Amesema mkakati wa awali ulikuwa ni kukarabati madawati yote mabovu kwenye 
shule za awali na msingi ambapo madawati  225  yamekarabatiwa na Halmashauri 
imefanikiwa kutengeneza madawati 1500 yenye thamani ya Tsh 112, 500,000/= 
ambayo yatagawiwa katika shule 31 za awali na msingi na kituo shikizi. 

RC MTWARA  AKABIDHI MADAWATI 1500 HALMASHAURI  MJI MASASI. 
ASEMA NI REKODI YAKISTORIA 
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DC KANONI AZINDUA KLINIKI YA KUSIKILIZA  NA  KUTATUA KERO ZA
WANANCHI MASASI.

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni Machi 7, 2024 amezindua rasmi 
kliniki ya kusikiliza na kutatua kero za wananchi wa Wilaya Masasi.

Amesema zoezi hilo alilolizindua katika mkutano uliofanyika katika eneo la Uwanja wa 
Fisi, Halmashauri ya Mji Masasi litafanyika katika Kata zote za Wilaya ya Masasi, 
ambapo wananchi watapata nafasi ya kutoa kero zao na kupatiwa utatuzi wa papo kwa 
papo 

 “Leo ni siku ya kliniki sio ile ya hospitali tupo kwenye kliniki ya kusikiliza kero, changa
moto na kuzitatua, tumekuja kuwasikiliza wananchi, tumezindua na tutakwenda kata 
kwa kata, tumeanza na Halmashauri ya Mji Masasi tutakwenda pia Halmashauri ya 
Wilaya”. Dc kanoni

Amesema Serikali imeendelea kuhakikisha huduma katika nyanja zote za kijamii, 
kiuchumi, miundombinu zinaboreshwa huku akimpongeza Mbunge wa Jimbo la Masasi 
Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe kwa juhudi zake za kuhakikisha changamoto mbalimbali
zinatatuliwa ikiwemo ujenzi wa barabara za kisasa, ujenzi wa standi mpya, maji, kusai
dia watoto wanaotoka katika mazingira magumu kwenda shule kwa kubainisha kuwa 
hizo zote ni dhamira zake za dhati katika kuijenga Masasi mpya.

Diwani kata ya Napupa Mhe. Sospeter Nachunga amesema zoezi hilo ni muhimu na
lina maslahi mapana kwa maendeleo ya wananchi wa Masasi na amewasihi wananchi 
kuitumia fursa ya  kliniki hiyo kuzungumza kero zote  na si kwenda kuzungumza pembe
ni kwani majibu ya changamoto zote yanapatikana katika mikutano hiyo.

Wakizungumza mara baada ya utatuzi wa kero mbalimbali, wananchi wamepongeza 
hatua hiyo ya kuwafikia moja kwa moja katika mikutano ya wazi na kuomba kliniki hiyo
iendelee kuwafikia wananchi katika maeneo yote ya Wilaya ya Masasi.

Uzinduzi wa kliniki hiyo umehudhuriwa na Mhe Diwani Kata ya Napupa, Kaimu Mkuru
genzi wa Mji, Wakuu wa Idara na Vitengo, Viongozi wa Taasisi zote za Serikali zikiwemo
Nida, Manawasa, Tarura, Tanesco, Kamati ya ulinzi na usalama  na wananchi wamepa
ta suluhu ya kero mbalimbali.

Tangu uzinduzi wa kliniki hiyo, Mkuu wa Wilaya ya Masasi amesikiliza na kutatua kero 
za wananchi wa kata za Matawale na Sululu kwa Halmashauri ya Mji Masasi huku 
akiendelea kwenye kata mbalimbali zilizobakia.  

Inaendelea Uk...8
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Nida, Manawasa, Tarura, Tanesco, Kamati ya ulinzi na usalama  na wananchi wamepa
ta suluhu ya kero mbalimbali.
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za wananchi wa kata za Matawale na Sululu kwa Halmashauri ya Mji Masasi huku 
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MAAFISA UGANI KANDA YA KUSINI WAPIGWA MSASA

Serikali kupitia Wizara ya Mifugo na Uvuvi leo Machi 21, 2024 imeendelea na zoezi la 
kuwanoa maafisa ugani wa sekta ya Mifugo waliopo kanda ya kusini inayojumuisha 
mikoa ya Lindi na Mtwara kwenye mafunzo yaliyofanyika katika Ukumbi wa Jengo la
Utawala, Halmashauri ya Mji Masasi mkoani Mtwara.

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo Mkuu wa Wilaya ya Masasi 
Mhe. Lauter Kanoni amewasisitiza maafisa ugani hao kuhakikisha wanatumia mafunzo
hayo kwenda kubadili mfumo wa ufugaji kutoka ule wa holela hadi ufugaji wa kisasa.

“Wakati wa msimu wa mvua hali ni shwari lakini ikifika kiangazi sisi na nyie Maafisa
 Mifugo huwa hatulali kila kukicha tunaenda kushughulikia migogoro baina ya wakulima
 na wafugaji hivyo tumieni mafunzo haya kuwabadili wafugaji waanze kufuga kisasa ili
 kuepusha madhara baina ya pande hizo mbili” Amesisitiza Mhe. Kanoni.

Aidha Mhe. Kanoni amewataka watalaam hao katika sekta ya Mifugo kutoa elimu kwa
wafugaji juu ya umuhimu wa chanjo kwa mifugo ili kuepusha madhara kwa mifugo na
watumiaji wa mazao ya Mifugo hiyo.

Akitoa neno la shukrani kwa niaba ya Maafisa Ugani wenzake, Daktari wa Mifugo 
kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Bi. Subira Simbeye ameahidi kwenda kutekeleza maele
kezo yote yaliyotolewa na Mhe. Kanoni ili kuendelea kuboresha sekta ya Mifugo kwa 
mikoa ya Lindi na Mtwara.

Awali akiwasilisha mada ya “Sheria, kanuni na taratibu zinazosimamia Utumishi wa 
Umma”, Afisa Utumishi Mwandamizi kutoka Wizarani hapo Bi. Suzan Silayo amewata
ka Maafisa ugani hao Kufanya kazi kwa uadilifu, kuzingatia maadili ya utumishi na 
kufuata sheria kanuni na taratibu za kiutumishi.

“Pia mkafanye kazi bila upendeleo na muwe waaminifu wakati wote huku mkitoa 
ushauri kwa viongozi wenu pale inapobidi kwa kuwa wao nyie ndio wataalamu lakini 
wakati wote msisahau kutunza siri za serikali” Ameongeza Bi. Silayo

Aidha Bi. Silayo amewataka wataalam hao kuepuka kutoa au kupokea rushwa huku 
pia akiwasisitiza kujiandaa na maisha ya baada ya kustaafu katika Utumishi wa Umma
kwa kuhakikisha wanafanya uwezekaji wa kutosha pindi wakiwa kazini.

Mafunzo hayo kwa Maafisa Ugani wa mikoa ya kanda ya Kusini yatafanyika kwa
siku 2 ambapo mada mbalimbali zinatarajiwa kuwasilishwa kwa wataalam hao kwa 
lengo la kuwakumbuka taratibu mbalimbali za utekelezaji wa majukumu yao pindi 
wakiwa uwandani.

Inaendelea Uk...9
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“SUKARI MASASI IUZWE KWA BEI ELEKEZI ISIYOZIDI TSH 3200” DC KANONI.

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter 
John Kanoni amewataka wafanyabiashara
kuwa waaminifu kwa kuhakikisha wanauza
sukari kwa bei elekezi ya Serikali ambayo 
ni 3200/= kwa kilo moja ya Sukari.

Mhe Kanoni ametoa agizo hilo Machi 01, 
2024 wakati wa mapokezi ya shehena ya 
sukari zaidi ya tani mia moja katika eneo 
la Jida (Tandale ya zamani) Halmashauri 
ya Mji Masasi.

Amesema Serikali ya Jamhuri ya Muungano
 wa Tanzania imeendelea na jitihada mbali
mbali za kuhakikisha wananchi wanapata 
sukari ya kutosha kwa bei elekezi.

“ Tumepokea Shehena ya sukari ya kutosha, sitegemei kuona kuanzia leo, Machi 01, 
2024 mfanyabiashara yeyote kuwa atauza sukari kinyume na bei elekezi, na bei elekezi 
ya Serikali kwa kilo moja ya sukari haizidi Tsh.3200/= na hii ni katika Wilaya yote ya 
Masasi na mkoa wa Mtwara. Kiupekee Masasi tumepata mzigo huu zaidi ya tani 100. 
Naagiza kuwa Mwananchi yeyote utayemkuta mfanyabiashara anakuuzia sukari zaidi 
ya bei elekezi, toa taarifa haraka ili hatua za kisheria zichukuliwe. Adhabu ni kutaifisha 
mzigo wote wa sukari, kufungiwa leseni yako ya biashara na kufikishwa mahakamani” 
Dc

Wafanyabiashara wa jumla  wamemhakikisha Mkuu wa Wilaya kwamba watauza sukari
kwa bei elekezi ambayokwa kilo 50 ni Tsh 140,000 na kilombero sukari kilo 25 ni 
Tsh 75,000.

Mapokezi ya shehena ya sukari hiyo yameshuhudiwa na  Mkurugenzi wa Mji Masasi, 
wananchi, wafanyabiashara wa jumla na rejareja, kamati ya ulinzi na usalama na 
wakuu wa Idara na vitengo na viongozi mbalimbali kutoka Serikali za mitaa. 

Inaendelea Uk...10
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        MAFUNZO YA MFUMO WA MAMA NA MWANA YATOLEWA 
                         HALMASHAURI YA MJI MASASI.

Katibu Tawala wilaya ya Masasi Bi. Fatima Kubenea kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya 
amewataka washiriki wa mafunzo ya mfumo wa mama na mwana kuhakikisha 
wanazingatia mafunzo hayo ili kwenda kuboresha na kuongeza ufanisi wa utoaji wa 
huduma kwa mama na mtoto.

Amesema hayo Februari 23, 2024 wakati wa ufunguzi wa mafunzo ya Mfumo wa Mama
na Mwana  kwa watendaji wa vijiji, wahudumu wa afya ngazi ya jamii (WAJA) na watoa 
huduma za afya Halmashauri ya Mji Masasi.

Amesema Mfumo wa utoaji mrejesho utakwenda kuboresha huduma ya Mama na 
mwana na kuleta ufanisi kwa watoa huduma za afya.

Kaimu Mganga Mkuu Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Benjamin Shilinde amesema 
Mfumo huu ni mahususi kwa ajili ya kupata maoni ili kuboresha huduma ya afya ya 
uzazi na Walengwa wa mpango huo ni mama mjamzito, mama mwenye mtoto chini ya 
umri wa mwezi mmoja.

Amesema walengwa watajiunga katika mfumo huo kwa kutumia simu yeyote kwa
kujisajili na kuandika neno MAMA kwenda namba 15077 bure na ataulizwa ubora wa 
huduma alioupata katika kituo alichohudhuria.
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JAMII IENDELEE KUSHIRIKI KIKAMILIFU CHANJO YA SURUA NA 
RUBELLA 

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni amewataka wazazi kuhakikisha 
wanashiriki kikamilifu katika kampeni ya Chanjo ya Surua na Rubella kwa kuwapeleka 
watoto kupata chanjo hiyo muhimu inayotolewa katika vituo vya kutolea huduma za 
afya na maeneo mbalimbali yaliyoandaliwa.

“ Nichukue fursa hii kuwatangazia wananchi wa Masasi kushiriki kikamilifu zoezi hili 
kwa kuwapeleka watoto kwenye vituo vya afya na maeneo mengine yaliyoandaliwa ili 
watoto wakapate chanjo bure bila malipo yoyote” Mkuu wa Wilaya Mhe. Kanoni.

Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya Mji Masasi ambaye pia ni diwani kata 
ya Mkomaindo, Mhe Ally Salvatory akizindua chanjo hiyo Februari 15 alisema ushiriki
wa jamii ulioneshwa katika chanjo hiyo unapaswa kuendelezwa katika chanjo zote.

“Kwa maelezo ya wataalamu kutoka ngazi ya mkoa ni kwamba Masasi Mji hatujawahi
kufeli kwenye mazoezi ya chanjo, tunafanya vizuri, mwitikio ni mkubwa sana,tuendelee
kuwa mabalozi wazuri wa chanjo”

Kaimu Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Masasi Ndg. Andrea Kalinga amesema watoa 
huduma katika vituo kutolea huduma za afya na maeneo yaliyoandaliwa wapo tayari 
kutoa huduma ya chanjo ya Surua na Rubella kwa watoto wenye miezi kuanzia tisa 
hadi chini ya miaka mitano. 

Mganga Mkuu wa Halmashauri ya Mji Masasi Dkt. Salum Gembe amesema Ofisi ya 
Rais- Tamisemi  kwa kushirikiana na wadau wa maendeleo wameandaa Kampeni ya 
Chanjo ya Surua na Rubella kwa watoto walio chini ya miezi tisa  mpaka chini ya miaka 
mitano. 

Kampeni hiyo imefanyika kuanzia tarehe 15- 18 Februari 2024 katika vituo vya 
kutolea huduma za afya Halmashauri ya Mji Masasi na maeneo mbalimbali 
yaliyoandaliwa.

Alisema Jumla ya watoa huduma 50 kutoka katika vituo 20 vinavyotoa huduma ya 
chanjo wamepata mafunzo hayo muhimu.Amesema walengwa  watarajiwa ni watoto 
12,091 wenye miezi 9 hadi 59.
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“HATA BILA SARE NJOO SHULE, SERIKALI HAIJAWEKA KIKWAZO 
CHOCHOTE” DC KANONI.

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni Januari 9, 2023 ametembelea 
na kukagua zoezi la uripoti wa wanafunzi katika shule za Msingi na sekondari katika 
Halmashauri ya Mji Masasi mkoani Mtwara.

Mhe. Kanoni ametembelea shule za msingi mbalimbali ikiwemo darajani, Mtandi na 
Mkuti B na shule za sekondari mbalimbali ikiwemo Anna Abdallah, Jida sekondari, 
Mtandi na shule ya kutwa Masasi ( Masasi Day) kwa ajili ya kufuatilia uripoti wa shule 
za msingi na kidato cha kwanza.

Katika ziara hiyo, amewapongeza wazazi kwa kuhakikisha wanafunzi wa awali 
wanaripoti shuleni kwa asilimia 100.

“Kwa upande wa shule za Msingi kwa wanafunzi wa awali kwa Halmashauri yetu ya Mji 
wa Masasi kwa shule ambazo tumezikagua uripoti wa wanafunzi ni asilimia 100, 
wanafunzi wote waliokuwa wameandikishwa wamesharipoti, kwa upande wa darasa la 
kwanza wastani ni asilimia 80, kwahiyo maendeleo kwa siku hizi mbili tupo vizuri”, 
Dc Kanoni.

Mhe, Kanoni amesema Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ikiongozwa na 
Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan imeshaweka mazingira mazuri na bora ya 
kuwawezesha wanafunzi wa awali, darasa la kwanza na shule za msingi na sekondari 
kwa kuhakikisha wanasoma katika mazingira mazuri.

Aidha amewataka wazazi kuhakikisha wanaendelea kuwapeleka watoto shule kwa 
kuwa hakuna kikwazo chochote cha kutowapeleka wanafunzi shuleni kwani hata bila 
sare wanapokelewa na kuanza masomo. 
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KUTOKANA NA KASI KUBWA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KAA 
TAYARI KUSOMA “JARIDA MAALUMU LA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO” 
KWA MWAKA WA FEDHA 2023/2024, UTAKALOLIPATA HIVI KARIBUNI.

MAKALA
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Wasiliana nasi.
Mkurugenzi wa Mji Masasi
Anuani ya Posta: P.o.box 447, Masasi
Simu ya Mezani: +255232510685
Barua pepe: info@masasitc.go.tz
Tovuti: www.masasitc.go.tz
Fb, Insta, Twitter (X), Youtube: halmashauri mji masasi

ELIMU KWA MLIPAKODI

Elimu kwa mlipakodi
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Klabu ya Azam FC yenye maskani yake Jijini Dar es Salaam imeingia mkataba na  
kituo cha Maendeleo youth sports center kutoka Masasi kwaajili ya ushirikiano wa
kuuza wachezaji katika soko la ndani na nje ya Nchi.
 
Mkataba huo umetiwa saini Machi 11, 2024 kati ya Kampuni ya Azam na Maendeleo 
youth sports center ambacho ni kituo cha kuibua na kukuza vipaji vya watoto na 
vijana kuanzia miaka 9 na kuendelea kikiwa kimesajiliwa mwaka 2014 kwa namba
NS 12377.

Katika kuimarisha ushirikiano huo, Timu ya masoko ya kampuni ya Azam ilitembelea
kituo hicho tarehe 12/04/2024 na kuongea na wachezaji na viongozi wa kituo hicho 
wakiongozwa na Mkurugenzi wa ufundi, Kizito Mbano na Kocha Hamisi Omary Dulaz.

Ushirikiano huo ni fursa muhimu kwa vijana wenye vipaji vya michezo kutoka Masasi
kujitangaza na kuuza vipaji katika masoko ya kitaifa na kimataifa ambavyo vitachangia
kwenye kuinua uchumi wa familia, vijana na Serikali.

VIPAJI VYA MICHEZO MASASI KUUZWA KITAIFA NA KIMATAIFA 

Mwenyekiti wa Halmashaur ya Mji Masasi Mhe Hashim Namtumba 
akikabidhi zawadi ya Jezi seti moja kwa klabu ya Stand Fc baada 
ya kutwaa Ubingwa wa soka  Mkoa wa Mtwara.

Mbunge Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe 
katika kukuza na kuendeleza michezo Machi 3, 2024 
aligawa  jezi kwa timu za mpira wa miguu Masasi. 
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Jarida la Mtandaoni limeandaliwa na,  
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
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Halmashauri ya Mji Masasi imezindua kampeni ya
kupanda miti  Februari 14, 2024, Miti 500,000 kupandwa

Waheshimiwa Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi
wakijadili taarifa mbalimbali za utekelezaji wa miradi.

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert 
Jichabu akizungumza katika Mkutano wa hadhara kata ya Sululu 

Waheshimiwa Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi
wakishuhudia zoezi la kukabidhi madawati 1500 shuleni.


