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1.0 UTANGULIZI

Taarifa hii inaelezea kwa muhtasari utekelezaji wa bajeti ya fungu 80L6-
Halmashauri ya Mji Masasi mwaka 2016/2017, nusu mwaka 2017/2018 na Makadi-
rio ya Mapato na Matumizi kwa mwaka 2018/2019. Aidha, utekelezaji wa bajeti ya
Halmashauri ya Mji unaongozwa na Dira ya Taifa ya Maendeleo (2025), Malengo
ya Maendeleo Endelévu (2030), Mpango wa Maendeleo wa miaka mitano (2016/17-
2020/2021), Ilani ya Uchaguzi ya Chama Tawala (2015-2020), Mipango mikakati ya
Halmashauri ya Mji, Hotuba ya Mhe.Rais wa Jamhuri ya.Muungano wa Tanzania

wakati wa kuzindua Bunge la 11 na mipango mbalimbali ya kisekta.

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA MWAKA 2016/2017

2.1 Makadirio na Makusanyo ya Halmashauri kwa mwaka 2016/17 ,

Katika mwaka 2016/17 Halmashauri ya Mji ilikadiria kukusanya mapato ya ndani
yenye jumla ya shilingi Tshs 1,867,104,000 kutokana na vyanzo mbalimbali vya
mapato. Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2017 Halmashauri ya Mji ilikusanya shilingi
1,963,421,000 sawa na asilimia 105.16 ya makisio ya makusanyo ya mapato ya

ndani . Jedwali Na.1 linaonesha mchanganuo wake.

Jedwali Na.1: Makadirio na Makusanyo ya Mapato ya Ndani hadi Juni, 2017

Kasma Chanzo cha Mapato Makisio 2016/2017 Mapato Y%
Julai -Juni 2017

140283 | Ada za Zabuni 2,400,000.00 9,100,200.00 379.18
140351 | Ada ya Matangazo ya Biashara 90,551,000.00 89,492,700.00 98.83
140505 | Mapato Mengineyo 17,000,000.00 42,289,965.47 248.76
140384 | Faini Mbalimbali 35,000;000.00 25,530,221.00 72.94
140292 | Ushuru wa soko/ Meza ndogo 40,000,000.00 35,977,000.00 89.94
140370 | Leseni za Vileo 5,840,000.00 4,964,800.00 85.01
140371 | Leseni za Biashara 90,810,000.00 92,312,300.00 101.65
110852 | Ushuru nyumba za Kulala Wageni 36,000,000.00 39,142,399.00 108.73




Kasma Chanzo cha Mapato Makisio 2016/2017 ; Mapato %
Julai -Juni 2017
110851 | Ushuru wa Huduma za Biashara 80,420,000.00 80,198,835.07 99.72
110853 | Tozo nyinginezo katika Biashara 17,000,000.00 7,010,000.00 41.24
140348 | Ushuru wa machinjio 10,500,000.00 7,815,000.00 74.43
140369 | Ushuru wa leseni za samaki 625,000.00 1,025,000.00 164.00
140349 | Ada ya ukauguzi wa nyama 7,500,000.00 8,278,500.00 110.38
110808 | Export levy 20,000,000.00 21,191,011.00 105.96
110815 | Ushuru wa Mazao 552,531,000.00 728,011,387.55 131.8
140294 | Usafi wa Mazingara 56,000,000.00 38,833,100.00 69.34
140380 | Ruhusa ya ujenzi 7,500,000.00 3,920,000.00 52.27
140392 | Kituo cha Mabasi 78,000,000.00 56,023,600.00 71.83
140407 | Ukondishaji wa Mali za Halma- 30,560,000.00 25,865,000.00 34.64
shauri ,
140289 | Gharama ya upimaji Ardhi 85,000,000.00 51,302,459.00 60.36
140410 | Premium (Fidia) 72;000,000.00 68,224,646.00 94.76
140393 | Ushuru wa Maegesho 30,000,000.00 18,152,710.00 60.51
110801 | Kodi ya maje‘ngo 64,614,000.00 42,216,000.00 65.34
120103 | Receipts from entities(30%) 40,000,000.00 28,811,211.18 72.03
mapato mengineyo 61,686,954.73
JUMLA SIYOLINDWA 1,469,851,000.00 1,587,375,000.00 108.00
CHF 20,237,000.00 21,113,750.00 104.33
120105 | NHIF 99,344,000.00 106,555,323.00 137.95
120107 | User Fee( uchangiaji huduma ya 159,328,000.00 136,346,155.00 68.75
Afya)
Drug revolving Funds 97,344,000.00 92,255,772.00 | 86.68°
140368 | Ada Shule za Sekondari 21,000,000.00 19,775,000.00 94.17
JUMLA LINDWA 397,253,000.00 376,046,000.00 94.66
JUMLA KUU 1,867,104,000.00 1,963,421,000.00 105.16

Nyongeza: Makusanyo lindwa ni mapato yanayojumuisha vyanzo vya ada ya huduma (user fee),

mfuko wa afya ya jamii (CHF), mfuko wa elimu na export levy.



Halmashauri ilifanikiwa kufikia na kuzidi malengo kwa sababu ya kuingia kwenye

teknolojia ya ukusanyaji wa mapato kupitia mifumo ya kielektroniki.

Matumizi ya Mapato ya ndani katika miradi ya maendeleo kwa makusanyo yasiyo-
lindwa ni kama inavyooneshwa katika jedwali namba 2.

Jedwali Na.2:

Matumizi ya makusanyo yasiyolindwa kwa mwaka 2016/17

MAKUSANYO

WANAWAKE NA VIJANA (10%)

MIRADI YA MAENDELEO (50%)

YASIYOLINDWA

TAKIWA %

TENGWA %

TAKIWA

% | TENGWA

%

1,587,375,000.

158,737,500 -| 10

149,109,000 | 9.4

793,687,500

50 | 686,459,354

43.24

2.2 FEDHA ZA RUZUKU KWA MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA

2016/17

2.2.3 Fedha za ruzuku zilizoidhinishwa na kutolewa kwa Halmashauri mwaka

2016/17

Katika mwaka 2016/17 Halmashauri ya Mji iliidhinishiwa fedha za ruzuku jumla ya
shilingi 12,489,445,000 kwa ajili ya matumizi ya kawaida ili kugharamia maeneo ya
mishahara na matumizi mengineyo. Fedha zilizotolewa hadi Juni, 2017 ni jumla ya
shilingi 11,965,916,561 sawa na asilimia 95.8. Aidha, kiasi kilichotumika ni shilingi
119,136,810,294.00 sawa na 100.00% ya fedha zilizopokelewa. Jedwali Na.3 na 4
yanaonesha michanganuo yake

Jedwali Na.3: Bajeti na Mapokezi ya fedha za Matumizi ya Kawaida hadi Juni, 2017

BAJETI FEDHA TOLEWA
MATUMIZI % MATUMIZI %
MISHAHARA MENGINEYO MISHAHARA MENGINEY O
11,384,584,000 1,104,861,000 10,942,273,300 96.11 1,023,643,261 92.70
JUMLA 12,489,445,000.00 JUMLA ~11,965,916,561.00 95.8

Jedwali Na.4:Fedha zilizotolewa na kutumika kwa Matumizi ya kawaida hadi Juni,

2017
FEDHA ZILIZOTOLEWA FEDHA ZILIZOTUMIKA
MATUMIZI < % MATUMIZI %
MISHAHARA MENGINEYO MISHAHARA MENGINEYO
10,942,273,300 1,023,643,261 10,942,273,300 100 1,023,643,261 100
MLA 11,965,916,561 JUMLA 11,965,916,561 100

3




2.2.4 Shughuli zilizotekelezwa hadi Juni, 2017

Orodha ya baadhi ya shughuli zilizotekelezwa na Halmashauri hadi Juni, 2017
kwa fedha za matumizi ya kawaida ni pamoja na

e Kulipa mishahara ya watumishi wa Halmashauri . _

e Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa shughuli zilizotekelezwa katika

e Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi.
e Kuendesha vikao mbalimbali vya kisheria

e Uendeshaji wa mitihani ya elimu msingi na sekondari
e Kuratibu utoaji wa elimu bila malipo

2.3.3 Fedha zilizoidhinishwa na kutolewa kwa Utekelezaji wa -miaradi ya
maendeleo mwaka 2016/17

Katika mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri iliidhinishiwa jumla ya shilingi
2,004,321,000.00 ili kutekeleza Miradi ya Maendeleo. Kati ya fedha hizo shilingi
1,284,760,000.00 (64.09%) ni fedha za ndani na shilingi 1,196,408,791.00( 35.%) ni
fedha za nje. Hadi kufikia Juni, 2017 jumla ya shillingi 8,977,594,344.00 zilitolewa
sawa na 45.19%. Aidha, kiasi kilichotumika ni shilingi 5,951,651,588.00 sawa na
66.30% ya fedha zilizopokelewa. Jedwali Na.5 na 6 yanaonesha michanganuo

yake.
Jedwali Na.5: Bajeti na Fedha za ruzuku ya miradi zilizotolewa hadi Juni, 2017

BAJETI IDHINISHWA FEDHA TOLEWA

FEDHA ZA FEDHA ZA FEDHA ZA % FEDHA ZA %
NDANI NJE NDANI NJE

1,284,760,000 719,561,000 926,599,000 72.12 269,809,791 37.50

1,284,760,000 719,561,000 926,599,000 7212 269,809,791 37.50

JUMLA 2,004,321,000 JUMLA 1,196,408,791 : 54.81

Jedwali Na.6: Fedha za ruzuku ya miradi zilitolewa na zilizotumika hadi Juni, 2017

FEDHA TOLEWA FEDHA TUMIKA
FEDHA ZA| FEDHA ZA| FEDHA ZA| % FEDHA ZA| %
NDANI NJE NDANI NJE ‘
926,599,000 269,809,791 33.7 19.06 238,414,000 88.36
JUMLA  1,196,408,791 JUMLA 414,994,000 66.30

Pamoja na fedha hizo, Halmashauri zilipokea na kutumia fedha za TASAF
644,355,000 na kutumia shilingi 623,573,000 sawa na 96.7%
4
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2.3.4 Program/Miradi ya Maendeleo iliyotekelezwa hadi Juni, 2017.

' Orodha ya baadhi ya Program/Miradi ya Maendeleo iliyotekelezwa na Halmashauri
ya Mji Masasi hadi mwezi Juni 2017

. Ujenzi wa madarasa 30 kwa shule za msingi.

Ujenzi wa nyumba ya mtumishi 1shule ya sekondari. -

Ukamilishaji wa zahanati ya Namatunu.

Ukamilishaji wa ofisi za kata 2 za Mkomaindo na Matawale

Utekelezaji wa programu za maji (RWSSP) na mfuko wa pamoja wa afya.
Utekelezaji wa mpango Wé kunusuru kaya maskini TASAF III.

Ujenzi wa majengo mawili (2) ya utawala katika kata 2



KIPINDI CHA JULAI HADI DESEMBA, 2017.
3.1 MADUHULI YA MAKUSANYO YA HALMASHAURI MWAKA 2017/18

3.1.1 Makadirio na Makusanyo ya Halmashauri kwa mwaka 2017/18

3.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA MWAKA 2017/18 KWA

Katika mwaka 2017/18 Halmashauri imeidhinishiwa kukusanya mapato ya ndani

yenye jumla ya shilingi 2,708,564,000.00 kutoka vyanzo mbalimbali vya Mapato ya

ndani. Hadi Desemba, 2017 jumla ya shilingi 881,909,134 zimekusanywa sawa na

32.56% ya lengo. Jedwali Na.7 linaonesha mchanganuo wake.

Jedwali Na.7: Makadirio na Makusanyo ya Halmashauri hadi Desemba, 2017

Kasma Chanzo cha Mapato Makisio | Mapato Julai %
2017/2018 — Des, 2017

140283 | Ada za Zabuni 8,560,587.00 200,000.00 2.34
140351 | Ada ya Matangazo ya Biashara 120,506,100.00 2,770,000.00 2.30
140505 | Mapato Mengineyo 59,890,000.00 19,909,977.00 33.24
140384 | Faini Mbalimbali 8,800,000.00 780,000.00 8.86
140292 | Ushuru wa soko/ Meza ndogo 46,960,000.00 | 22,601,300.00 48.13
140370 | Leseni za Vileo 8,800,000.0.0 2,390,300.00 27.16
140371 | Leseni za Biashara 140,980,120.00 | 65,653,192.00 46.57
110852 | Ushuru nyumba za Kulala Wageni 68,000,000.00 | 18,436,500.00 | -27.11
110851 | Ushuru wa Huduma za Biashara 120,660,000.00 | 36,128,031.40 | . 29.94
110853 | Tozo nyinginezo katika Biashara 12,000,000.00 1,820,000.00 15.17
140348 | Ushuru wa machinjio 15,550,000.00 7,221,000.00 46.44
140369 | Ushuru wa leseni za samaki 900,000.00 175,000.00 | " 19.44
140349, | Ada ya ukauguzi wa nyama 10,250,000.00 6,758,000.00 65.93
110808 | Export levy 25,000,000.00 0.00 0.00

Ushuru wa korosho 268,604,395.00 | 204,180,449.60 76.02




e ERERRERRRERRIERN

Chanzo cha Mapato

Kasma Makisio | Mapato Julai %
2017/2018 —Des, 2017

110815, | Ushuru wa Mazao 240,489,215.00 | 42,252,530.00 17.57

Tozo zingine za jamii 100,000,000.00 | 0.00 - 0.00

140294, | Usafi wa Mazingara 106,000,000.00 | 18,720,000.00 17.66

140380, | Ruhusa ya ujenzi 12,000,000.00 3,000,147.00 25.00

140392 | Kituo cha Mabasi 118,800,000.00 | 34,432,600.00 28.98

140407 | Ukondishaji wa Mali za Halmashauri 121,800,000.00 | 17,069,500.00 14.01

140289' | Gharama ya upimaji Ardhi 165,000,000.00 | 10,668,954.00 6.47

140410 | Premium (Fidia)v 150,000,000.00 | 20,425,535.00 13.62

140393 | Ushuru wa Maegesho 44,560,200.00 9,790,100.00 21.97

110801 | Kodi ya majengo 86,860,000.00 1,251,000.00 1.44

120103 | Receipts from entities(30%) 50,000,000.00 345,060.00 0.69

JUMLA SIYO LINDWA 2,110,970,617.00 | 546,979,176.00 | 25.91

CHF/TFDA 48,746,109.00 | 20,318,000.00 41.68

120105 | NHIF 151,701,717.00-| 177,082,718.00 | 116.73

120107 | User Fee( uchangiaji huduma ya 278,800,957.00 65,449,000.00 23.48
Afya)

Drug revolving Funds 97,344,600.00 | 53,359,740.00 54.82:

140368 | Ada Shule za Sekondari 21,000,000.00 | 18,720,500.00 89.15

JUMLA LINDWA 597,593,383.00 334,929,958.00 56.05

JUMLA KUU 2,708,564,000.00 32.56

881,909,133.80

Nyongeza: Makusanyo lindwa ni mapato yanayojumuisha vyanzo vya ada ya huduma (user fee),
mfuko wa afya ya jamii (CHE),



Halmashauri haikuweza kufikia wastani wa malengo ya makusanyo kwa kipindi cha
nusu mwaka kutokana na;
e Kuondelewa kwa baadhi ya tozo ambazo zilitegemewa kuchangia pato kubwa
la Halmashauri kama vile Ushuru wa mabango, Kodi ya majengo na asilimia
30 ya kodi ya ardhi). Jumla ya shilingi 256,366,100 zilitarajiwa kukusanywa
kutoka kwenye vyanzo hivyo.
e Mabadiliko ya sheria ya ushuru wa mazao yaliyopelekea kupunguzwa kwa
kiwango cha ushuru wa mazao kutoka 5% hadi 3%.
Aidha, kutokana na mabadiliko ya sheria ya ushuru wa mazao, iliyopunguza kiwan-
go cha ushuru wa mazao kutoka 5% hadi 3%, kuondolewa kwa ushuru wa mazao ya
nje na maelekezo ya Serikali kutotoza ushuru kwa mazao chini ya tani moja kumea-

thiri kwa kiwango kikubwa makusanyo ya mapato ya ndani.

Matumizi ya mapato ya ndani katika miradi ya maendeleo kwa makusanyo h.ali.si ni
kama inavyooneshwa katika jedwali namba 8 ambapo jumla ya sh. 54,697,917
(10%) za wanawake na vijana zimetengwa kati ya sh. 54,697,917 zilizotakiwa na

miradi mingine ya maendeleo jumla y ash. 168,000,000 (30.7%) zimetengwa kati ya
sh. 273,489,588 .00 zilizotakiwa. |

Jedwali Na.8: Matumizi ya makusanyo yasiyolindwa hadi Desemba, 2017
Wanawake na Vijana (10%) Miradi ya Maendeleo (50%)

MAKUSANYO
HALISI Takiwa | % Tengwa % Takiwa % Tengwa %

2,708,564,000 54,697,918 | 10 54,697,917 |10 | 273,489,588 | 50[168.000.000 27

3.2. FEDHA ZA RUZUKU KWA MATUMIZI YA KAWAIDA MWA-
KA 2017/2018

3.2.1 Fedha zilizoidhinishwa na kutolewa kwa Halmashauri mwaka 2017/18
Katika mwaka 2017/18 Halmashauri zimeidhinishiwa kukusanya fedha za ruzuku

zenye jumla ya shilingi 12,441,381,000 kwa ajili ya matumizi ya kawaida ili kugha-
8



ramia maeneo ya mishahara na matumizi mengineyo.

.Fedha zilizotolewa hadi Desemba, 2017 ni jumla ya shilingi 5,581,116,000 sawa na
44.86% ya makadirio. Aidha, kiasi kilichotumika ni shilingi 5,581,116,000
sawa na 100.00% ya fedha zilizopokelewa Jedwali Na.14 na 15 yanaonesha mi-

changanuo yake.

Jedwali Na.9: Bajeti na Mapokezi ya fedha za Matumizi ya Kawaida hadi Des, 2017

BAJETI FEDHA TOLEWA
MATUMIZI . MATUMIZI .
MISHAHARA | oo oors | MISHAHARA o Moo %
11,865,530,000 575,851,000  15,299,069,000 4151 282,047,000 48.98
JUMLA  12,441,381,000 : MLA 5,581,116,000 | 44.86

Jedwali Na.10: Fedha zilizotolewa na kutumika kwa Matumizi ya kawaida hadi Des,

2017 :
FEDHA ZILIZOTOLEWA FEDHA ZILIZOTUMIKA
MATUMIZI MATUMIZI
MISHAHARA ST MISHAHARA % oponiiots i %
5,299,069,000 282,047,000 5,299,069,000 100 | 282,047,000 100
JUMLA 5,511,116,000 JUMLA 5,511,116,000 100

3.2.2 Shughuli zilizotekeleiwa hadi Desemba, 2017

Orodha ya baadhi ya shughuli zilizotekelezwa na Mamlaka za Serikali za

Mitaa hadi Desemba, 2017 kwa fedha za matumizi ya kawaida ni pamoja na
e Kulipa mishahara kwa watumishi wa Halmashauri

e Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa shughuli zilizotekelezwa katika Ka-

Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi.

Kuendesha vikao vya mbalimbali vya kisheria.




3.3 FEDHA ZA RUZUKU KWA MIRADI YA MAENDELEO MWAKA 2017/2018

3.3.1 Fedha zilizoidhinishwa na kutolewa kwa Halmashauri 2017/18
Katika mwaka 2017/18 Halmashauri imeidhinishiwa fedha za ruzuku jumla ya shi-
lingi 2,615,261,000.00 ili kutekeleza Miradi ya Maendeleo. Kati ya fedha hizo,
shilingi  2,358,348,008.46 (90.18 %) ni fedha za ndani na shilingi
256,912,991.54 (9.82 %) ni fedha za nje. Hadi kufikia Desemba, 2018 jumla ya shi-
lingi 1,206,763,000 zimetolewa sawa na 46.14 % ya makadirio. Aidha, kiasi kili-
chotumika ni shilingi 348,759,000.00 sawa na 28.90 % ya fedha zilizopokelewa.
Jedwali Na.17 na 18 yanaonesha michanganuo yake.

Jedwali Na.11. Bajeti na Fedha za ruzuku ya miradi zilizotolewa hadi Desemba, 2017

BAJETI IDHINISHWA FEDHA TOLEWA
FEDHA ZA FEDHA ZA FEDHA ZA % FEDHA ZA %
NDANI NJE NDANI NJE .
2,293,931,000 321,330,000 629,705,000 27.45 577,058,000 179.58
Jumla 2,615,261,000 Jumla 1,206,763,000 46.14

Jedwali Na.12: Fedha za ruzuku ya miradi zilitolewa na zilizotumika hadi Desemba, 2017

FEDHA TOLEWA FEDHA TUMIKA
FEDHA ZA FEDHA ZA | FEDHA ZA % FEDHA %
NDANI NJE NDANI ZA NJE
629,705,000 577,058,000 - 292,351,000 46.43 56,408,000 9.78
Jumla 1,206,763,000.00 Jumla 348,759,000 28.90

Pamoja na fedha hizo Halmashauri zimepokea fedha za TASAF III Shilingi
463,116,296 na kutumia shilingi. 465,013,747.44 ambazo zilitekeleza

shughuli zilizopangwa

3.4. Program/Miradi ya Maendeleo iliyotekelezwa hadi Desemba, 2017.

Orodha ya baadhi ya program/miradi ya maendeleo iliyotekelezwa na Mamlaka za

Serikali za Mitaa hadi Desemba, 2017 kwa fedha zilizotolewa ni pamoja na;

e Utekelezaji wa shughuli za mfuko wa jimbo.

10



e Utekelezaji wa zoezi la uandikishaji na utoaji wa vyeti vya kuzaliwa kwa

watoto chini ya miaka mitano.
e Utoaji wa elimu bila malipo katika shule zote za msingi na sekondari.

e Ujenzi wa vyumba vya madarasa 13 kwa shule za msingi.
e Uendelezaji wa jengo la ofisi za Halmashauri

3.5 CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA WAKATI WA UTEKELEZAJI WA BAJETI

Changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa bajeti kwa kipindi cha Julai hadi

Desemba 2017 katika Halmashauri ni pamoja na:

e Fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo kutotolewa kwa wakati.

3.6 MAPENDEKEZO

Kutokana na changamoto iliyojitokeza, tunapendekeza fedha zote zinazoidhinishwa
na Bunge kwa ajili ya halmashauri zitolewe kwa wakati.
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4.0 MAKADIRIO YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA WA FED-
HA 2018/2019

4.1. Makadirio na Makusanyo ya Halmashauri kwa mwaka 2018/19
Katika mwaka 2018/19, Halmashauri ya Mji Masasi inakadiriwa kukusanya mapa-
to ya ndani yenye jumla ya shilingi 3,118,130,000.00 kutoka vyanzo mbalimbali

vya ndani. Jedwali Na.20 linaonesha mchanganuo wake.

Jedwali Na.20: Makadirio ya Mapato ya Ndani va Halmashauri 2018/19

kifungu | Chanzo cha Mapato MAKISIO 2018/19
Ada za Zabuni 4,000,000.00
140505 | Mapato Mengineyo 100,000,000.00
140351 | Ada ya Matangazo 0
140384 | Faini Mbalimbali 20,000,000.00 |, '
140292 | Ushuru wa soko/ Meza ndogo 86,000,000.00 |,
140370 | Leseni za Vileo 8,800,000.00
140371 | Leseni za Biashara 140,980,120.00 |«
110852 | Ushuru nyumba za Kulala Wageni 68,000,000.00 |-
110851 | Ushuru wa Huduma za Biashara 138,759,000.00 |-
110853 | Tozo nyinginezo katika Biashara 8,000,000.00 |-
140348 | Ushuru wa machinjio 17,000,000.00
Mapato mengineyo 25,620,490.00 |«
140369 | Ushuru wa leseni za samaki 1,500,000.00 |*
140349 | Ada ya ukauguzi wa nyama 16,000,000.00
Ushuru wa Korosho 413,249,090.00
110808 | Export levy 0
110815 | Ushuru wa Mazao 276,604,000.00
140294 | Usafi wa mazingira 100,000,000.00 |«
140380 | Ruhusa ya ujenzi 12,000,000.00
140392 | Kituo cha Mabasi . 120,800,000.00 |-
140407 | Ukondishaji wa Mali za Halmashauri 211,240,000.00
140289 | Gharama ya upimaji Ardhi 180,000,000.00
; 140410 | Premium (Fidia) 50,000,000.00
110801 | Kodi ya majengo ‘ 0
140393 | Ushuru wa Maegesho 25,000,000.00
120103 | Receipts from entities(30%) 0
JUMLA YA MAPATO SIYO LINDWA 2,023,552,700.00
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2,023,552,690.00 202,355,269.00 | 10 607,065,807.00 | 30 809,421,076 | 40

42 FEDHA ZA RUZUKU KWA MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA
2018/19

Katika mwaka 2018/19 Halmashauri inakadiria kukusanya na kutumia fedha za ru-
zuku toka Serikali kuu jumla ya shilingi 17,126,289.00. Kimatumizi fedha hizo zi-
nakusudiwa kugharamia maeneo yafuatayo;

I) Mishahara — shilingi 16,550,438,000.00

(I) Matumizi Mengineyo — Shilingi 8,178,127,000.00

[li kuwa na picha kamili ya makadirio ya matumizi ya kawaida kwa fedha za ruzuku
mwaka 2018/19, jedwali namba 22 linaonesha mchanganuo wake.

13

Mfuko wa Elimu 190,000,000.00
CHF 50,746,100.00
120105 | NHIF ' 420,000,000.00
120107 | Userfee ‘ 306,000,000.00
DRF 102,211,200.00
Ada ya Sekondari ' 25,620,000.00°
JUMLA YA MAPATO LINDWA 1,094,577,300
JUMLA YA MAKISIO YA MAKUSANYO ‘ 3,118,130,000.00 | .
Fedha zilizotengwa kwa wanawake na vijana pamoja na miradi ya maendeleo (40%)
kutokana na makusanyo yasiyolindwa kwa mwaka 2018/19 ni jumla ya sh.
809,421,076.00 ambapo wanawake na vijana (10%) ni sh. 202,355,269.00 na mira-
di mingine ya maendeleo (30%) ni sh. 809,421,076.00.
Mchanganuo umeoneshwa katika jedwali namba 21
Jedwali Na.21: Matumizi ya makusanyo yasiyolindwa katika miradi -2018/19
ANy WANAWAKE & VI-| MIRADI MINGINE- JUMLA KWA MIRADI YA
VARG ANYO HA- JANA-10% 50% MAENDELEO-60%
' KIASI % KIASI % KIASI %
Hiug




Jedwali Na.22: Makadirio ya Matumizi ya Kawaida kwa ruzuku mwaka 2018/2019.

MATUMIZI YA KAWAIDA
MATUMIZI
MISHAHARA MENGINEYO JUMLA
16,550,438,000.00 575,851.00 17,726,289.000.00

4.2.3 Shughuli zitakazotekelezwa kwa mwaka 2018/19

Orodha ya baadhi ya shughuli za kawaida zitakazotekelezwa kwa mwaka
2018/2019 ni kama ifuatavyo;

¢ Kusimamia ulinzi na usalama.

e Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi.
* Kukimbiza mwenge wa uhuru.

» Ulipaji wa Mishahara kwa watumishi.

e Kuendesha vikao mbélimbali vya kisheria.

4.3 FEDHA ZA RUZUKU KWA MIRADI YA MAENDELEO MWAKA
2018/2019.

Ili kutekeleza Miradi ya Maendeleo kwa mwaka 2018/19 Halmashauri inakadiria
kukusanya na kutumia fedha za ruzuku jumla ya shilingi 3,085,936,000 ambapo fed-
ha za ndani ni shilingi 2,293,931,000.00 (74.3%) na fedha za nje ni shilingi
792,005,000.00 (25.7%).

4.3.1 Miradi itakayotekelezwa kwa mwaka 2018/19

J Utekelezaji wa programu ya maji vijijini na usafi wa mazingira (RWSSP).

e  Ujenzi wa miundombinu mbalimbali ya kiutawala kama ofisi.

. Utekelezaji wa miradi kwa fedha za mfuko wa jimbo.

® Utekelezaji wa mfuko wa pamoja wa sekta ya afya.

s Utekelezaji wa mpango wa kunusuru kaya maskini ulio chini ya TASAF.
e  Utekelezaji wa program za elimu bila malipo shuleni

N.B; Mchanganuo kwa kila mradi umeoneshwa katika kiambatisho.

14



5.0 HITIMISHO

Jumla ya fedha zinazokadiriwa kukusanywa na kutumika na Halmashauri ya Mji
Masasi kwa mwaka 2018/2019 ni shilingi  23,330,355,000.00. Kati ya fedha hizo
Mishahara ni shilingi 16,550,438,000.00 sawa na 71%, Matumizi ya Mengineyo ni
shilingi 575,851,000.00 sawa na 2.5% Miradi ya Maendeleo shilingi
3,085,936,000.00 sawa na 13.23% pamoja na mapato yatakayotokana na vyanzo
ndani ya Halmashauri kiasi cha shilingi 3,118,130,000.00 sawa na 13.37%

Hivyo, kwa jumla naomba kuidhinishiwa Makadirio ya Mapato na Matumizi ya

Halmashauri (Fungu 80L6) ya kiasi cha shilingi 23,330,355,000.00 kwa mwaka wa
fedha 2018/2019.

Naomba kuwasilisha.
i

GIMBANA NTAVYO
MKURUGENZI WA MIJI
MASASI
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Kiambata 1.

A; MAPENDEKEZO YA MIRADI MAPATO YA NDANI ITAKAYOTEKELEZWA

KWA  MWAKA WA FEDHA 2018/2019
SN | SEKTA JINA LA MRADI KIASI
1 MEANDELEO YA | Uwezeshaji wa vikundi (WDF na YDF) 202,355,361.00
2 JAMII Usimamizi wa vikundi 10,000,000.00
FEDHA NA
3 BIASHARA Uanzishaji wa soko la Mtandi. 40,000,000.00
4 Ujenzi wa Jengo la biashara 100,000,000.00
5 | Ujenzi wa Hoteli Mwenge 100,000,000.00
6 y UJENZI Uanzishaji wa ujenzi wa stendi mpya eneo la Tokura 100,000,000.00
Upangaji na Upimaji wa viwanja 400 karibu na
Sekondari ya Anna Abdallah na viwanja 400 eneo
| ARDHI NA mkabala NHC kata ya Napupa kwa ajili ya Makazi,
7 MIPANGOMIIJI biashara , maeneo ya wazi,viwanda na uwekezaji. 116,181,745.00
Ujenzi wa Kiwanda cha kusindika muhogo na
8 KILIMO Upandajiwa miti ya mikorosho 40,000,000.00
Ununuzi wa vitendea kazi na vifaa vya maabala
ndogo ya Mifugo na uvuvi.
Ujenzi wa karo la kuoshea utumbo na shimo la kutupa
viungo visivyofaa kuliwa
MIFUGO NA Ujenzi wa uzio wa machinjio .
9 UVUVI Ununuzi wa Pikipiki 1 40,350,000.00
Kuzuia maambukizi ya ukimwi miongoni mwa
10 | UKIMWI makundi ya vijana 6,000,000.00
Ununuzi wa vifaa vya ukarabati wa miundombinu ya
11 | MAXX maji 8,000,000.00
12 | Mazingira Uwezeshaji wa usafi wa Mji 36,000,000.00
13 Usimamizi na ufuatiliaji 16,088,312.00
14 | Mipango Maandalizi ya bajeti 2019/20 8,740,008.00
15 Uchangiaji wa miradi ya maendeleo 59,020,080.00
16 Ujenzi wa zahanati Machombe 60,000,000
17 Utekelezaji wa miradi Mfuko wa elimu 190,000,000.
Jumla 1,132,735,506




B.

@

MAPENDEKEZO YA MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA NA RUZUKU YA
MIRADI YA MAENDELEO MWAKA 2018/2019

RUZUKU YA LG-CDG

Katika mwaka wa fedha 2018/19 Halmashauri ya mji Masasi inatarajia kupata ruzuku ya
Tsha 922,736,000 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kupitia mfuko wa
maendeleo LGDG ambapo 10% ni kwa ajili ya miradi ya kujenga uwezo, 10% ni kwa ajili ya
usimamizi na ufuatiliaji na ‘80% ni kwa ajili ya miradi.Aidha mwongozo unaitaka
Halmashauri kutumia 50%ya LGDG sawa na Tsh 415,000,000.00 kwa ajili ya miradi ngazi

Imn MAPENDEKEZO YA MIRADI CDG (HLG) KWA MWAKA 2018/2019

N | SEEIA JINA LA MRADI JUMLA

i ) R ) 400,000,000.00

1 AFYA Ujenzi wa kituo kimoja cha Afya cha Mkuti
; : 248,000,000.00
|2 Ujenzi wa zahanati 3
3 | UTAWALA Ujenzi wa jingo la biashara 228,599,500.00
1 4 ‘ MIPANGO Usimamizi na ufuatiliaji 5% 46,136,500.00

JUMLA KUU MIRADI CDG 922,546,000.00¢
(II) MIRADI YA MAJI
N | KATA KIJIJI/MTAA Mradi Kiasi
A |
1 | Marika Mnarani Utafutaji wa vyanzo vya Maji 69,108,000.00
; na uwekaji wa miundombinu
Namikunda A na__| Y2 Maji katika vijiji hivyo
2 | Mumbaka Mlundelunde
T Mkangala na
3 | Matawale Chakama
; Makulani na
'4 | Sululu Mtakateni
5 | Temeke Nangose juu




