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HALMASHAURI YA MJI MASASI
MKAKTABA WA HUDUMA KWA MTEJA

1.0 UTANGULIZI

Mkaktaba wa huduma kwa wateja ni “makubaliano ya kijamii” kati ya watoa huduma na
wapokeaji wa huduma hizo. Mkataba huu unaanisha viwango vya huduma ambavyo
tunaamini walengwa wetu wana haki ya kuvitarajia na pia mkataba huu unaweka
miundo ya ufuatiliaji na utatuzi wa matatizo kwa wateja kwa pale yanapojitokeza.
Mkataba wetu umeandaliwa kwa kuwashirikisha wateja wakuu na wa kawida wa ofisi ya
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi pamoja na watumishi.

Dhana ya utekelezaji wa mkataba wa huduma umepata msukumo mkubwa kutokana na
sera ya serikali ya kutaka kuwepo mikataba ya kijamii kati ya watoa huduma na
wapokea huduma ili kutoa nafasi kwa watoa huduma kuwajibika kwa wateja wao kama
itatokea kutotimiza mkataba huo. Mkataba huu pia unamwezesha mpokea huduma
kudai haki yake wakati wowote anapoona utendaji wa mtoa huduna unakwenda
kinyume na maelezo yaliyomo kwenye mkataba.

Tunatambua umuhimu wa kuutumia mkataba huu, na kama kila mmoja wetu
atatekeleza kama mkataba unavyosema kutakuwa na mapinduzi makubwa ya
kiutamaduni katika kutenda shughuli za Serikali na hasa katika Timu ya Menejimenti ya
Halmashauri yetu.

Mkataba huu umetuwekea mfumo ambao utoaji huduma unamlenga zaidi mteja wetu.
Ni imani yangu kuwa katika kipindi kifupi kijacho mipango yetu itakuwa ina sura ya
mahitaji ya wateja wetu na kwamba mkataba huu utaendelea kuwa hati hai ambayo
itafanyiwa mapitio kila wakati ili kuhakikisha kuwa huduma zetu ni bora na za
kuridhisha mbele ya wateja wetu.

Matokeo ya mkataba huyu kuendelea kuwa hati hai ya makubalino na wateja wetu ni
kuwapo kwa uhusiano mwema wa kikazi kati yetu vingonzi, wateja na watumishi.

Nichukue nafasi hii kuwasihi watu wote ambao mkataba huu umewalenga kutekeleza
wajibu wao ili kuiwezesha Halmashauri ya Mji Masasi kufikia malengo ya ubora wa juu
kwa huduma tunazotoa kwa wateja wetu.

Ni matazamio yangu kuwa maelewano mazuri yaliyojengwa katika mfumo mzuri wa
utoaji huduma bora yatatusaidia kuchochea juhudi za Serikali za kupambana na
umaskini.

Mheshimiwa Sospeter Nachunga,
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji
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LENGO LA MKATABA HUU:

Lengo kuu la Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja, ni kuwataarifu wateja wetu namna
ya upatikanaji wa huduma zetu na ubora wa huduma zitolewazo na ofisi ya Halmashauri
ya Mji Masasi.

Mkataba huu utawasidia wananchi kuelewa kwa undani shughuli zetu, namna bora ya
kutupata, na kujua viwango gani vya huduma wavitegemee kutoka kwetu na jinsi
tunavyoweza kutatua matatizo yao kila yanapojitokeza. Zaidi ya yote utawasaidia
wateja wetu katika kudai haki zao pale wanapohisi hawakutendwa haki, na pia
umetuweka wazi zaidi katika kutupata na kutoa malalamiko juu ya mambo ambayo ni
kero kwao.

Mambo Muhimu:

Katika kufanikisha azma yetu ndani ya mkataba huu, mambo yafuatayo yamejumuishwa
ndani yake:

Maelezo kwa undani kuhusu wateja wetu na huduma mbazo ni muhimu kwao;
Maelezo juu ya viwango vya huduma ambavyo wateja wanatarajia kupatiwa.
Utaratibu wa kutatua matatizo endapo yatajitokeza; na

Taarifa fupi ya namna ya kutupata au namna yakutupatia taarifa zaidi.

Mkataba:

Mkaktaba huu ni andiko hai, tunategemea kuupitia kila mwaka ili kuufanya ukidhi
matakwa ya wateja wetu ambayo yanabadilika kutegemeana na wakati, sera, sheria na
malaka yetu. Tutafuatilia na kupitia utendaji wetu pamoja na mafanikio au matatizo ya
mkataba kwa kutumia taarifa huru, na kwa kuwashirikisha wateja. Mkataba hu
utawasaidia viongozi na wafanyakazi katika ofisi ya Halmashauri ya Mji Masasi.

MSINGI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA:

Ni imani na makusudio yetu kuweka wazi huduma zetu pamoja na viwango vya utoaji
huduma hizo ambavyo vinasisitiza mteja kwanza, chini ya mkataba huu, ofisi ya
Halmashauri ya Mji Masasi imejiwekea msingi tisa ya utoaji huduma kwa umma.
Misingi hiyo ni kama ifuatavyo:-

(i) Tumwekeka viwango vya huduma ambavyo wateja wetu wanavitarajia,
tutafuatilia na kufanya mapitio ya utendaji wetu, tutachapisha matokeo ya
ufuatiliaji kwa kutumia wataalamu huru kila inapowezekana ili kupata taarifa
ambayo hifungamani na maoni/matakwa ya upande wowote.

(ii) Tutakuwa wawazi na utawasiliana kwa ufasaha na katika lugha inayoeleweka,
tuitawasaidia wananchi wanaotumia huduma za ofisi ya Halmashauri ya Mji
Masasi na tutawapatia wateja wetu taarifa zote kuhusu huduma zetu, na

3



(iif)

(iv)

(V)

(vi)

(vii)

(viii)
(ix)

gharama zake pale inapobidi na kutoa taarifa ya mafanikio yetu kila nusu
mwaka na mwaka.

Tutawashirikisha na kuwaomba ushauri watumiaji wa sasa na wa baadaye wa
huduma za Halmashaurei ya Mji Masasi pamoja na wafanyakazi wetu, na
kutumia ushauri wao katika kuboresha huduma zetu.

Tutafanya jitihada kuhakikisha upatikanaji wa haraka na rahisi zaidi wa
huduma zetu kwa kila anayezihitaji. Tutafanya jitihada kukuza matumizi ya
teknolojia ya kisasa kila inapowezekana, na kuwapa wateja wetu uwanja
mkubwa zaidi wa kuchagua huduma ya kutumia ili kutufikia kwa urahisi na
kwa haraka kadiri hali itakavyoruhusu. (barua pepe, mtandao, fax, n.k ,) na
mitandao ya Kijamii.

Tutawatendea wateja wetu na watu wengine wote haki, na kuheshimu utu
wao na haki zao na binafsi, tutawasaidia kwa moyo wote na kutoa
kipaumbele kwa wale wenye mahitaji maalum.

Wakati wote tutajitahidi kurekebisha utaratiu na kufanya kuwa haraka na wa
uhakika, tutajifunza kutokana na malalamiko, na kuwa na utaratibu wa
kushughulikia malalamiko ulio wazi, na rafiki kwa mtumiaji ambao rahisi
kutumika na utakaosambazwa vema na kuwekwa wazi kwa ajili ya mapitio ya
kila mara.

Tutatumia rasilimali kwa namna itakayotoa matunda bora kwa walipa kodi,
wateja na wafadhili.

Tutajitahidi wakati wote kutafuta njia za kuboresha huduma zetu.

Tutafanya kazi na Serikali za Mitaa, Wizara zote, Taasisi za serikali na binafsi,
Wakala pamoja na watoa huduma wengine ili kuhakikisha kuwa huduma zetu
ni rahisi kutumika na bora; na kuwawezesha wakala kutoa huduma bora zaidi
kwa watumiaji pale ambapo tunawajibika moja kwa moja au pale ambapo
wanatuhitaji kuwawezesha kiutawala kufanya hivyo kwa mambo yafuatayo:-

e Ukimwi (HIV/AIDS)

e Utunzaji wa Mazingira
e Usawa wa Kijinsia; na
e Rushwa

MPANGO MAHUSUSI KWA WATEJA WETU:

Tumetengeneza mpango mahsusi ili kuanisha wateja wetu na makundi ya watumiaji wa
huduma zetu pamoja na matarajio yao kama ifuatavyo:-



Serikali kupitia wizara zake ina haki ya kutarajia:-

e Utumishi bora wa umma na uwezo bora zaidi wa kuongoza na kutoa huduma.

e Maadili bora wakati wote wa utoaji huduma kutoka kwa watumishi wa umma na
wenye ari kubwa.

e Kurekebisha idadi ya watumishi wa Halmashauri ya Mji Masasi na kuwajengea
uwezo ili kuwaongezea uwezo wa kiutendaji.

e Kujenga rasilimali zingine ambazo zinatolewa kwa ajili ya maendeleo ya watu.

Serikali za Kata na Vijiji:

e Uweo bora zaidi wa kuongoza na kushauri pamoja na utumishi bora wa Halmashauri
ya Mji Masasi,

e Uratibu bora wa sera na mikakati mbali mbali ya kisekta na Utawala,

e Kwamba huduma zitolewazo zizingatie mahitaji ya walengwa kuliko ya watoa
huduma,

e Kutoa huduma kwa ufanisi na kwa wakati unaotakiwa.

Umma una haki ya kutarajia:

Haki na usawa mbele yya sheria na uwazi,

Usawa wa kijinsia

Huduma bora za Umma

Matumizi ya fedha za walipa kodi yanayokidhi haja na
Ulinzi na usalama.

Wahisani ambao wana haki ya kutarajia:

e Utawala bora na uwazi
e Huduma bora na uhakika

e Mmamtumizi ya fedha za wahisani yanayokidhi haja na
e Usalama.

Wanasiasa ambao wana haki ya kutarajia:

e Ofisi ya Halmahauri isiyofungana na siasa wala chama chochote katika kutekeleza
majukumu yake,

e Matumizi mazuri katika shughuli zote za ofisi ya Halmashauri ya Mji,

e Uwezo wa kufanikisha mipango ya Serikali: na

e Kuzingatia matakwa ya wananchi katika kutoa ushauri.

MAENEO MUHIMU YA MATOKEO:

Ili kukidhi matarajio ya wateja wetu, ofisi ya Halmashauri ya Mji imeainisha maeneo
muhimu ya matokeo katika mipango yake ya mkakati wa utendaji kama ifuatavyo:-

¢ Kuwepo kwa ufanisi na uwajibikaji katika utunzaji wa fedha na vifaa vya umma,
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o Serikali za mitaa zinatengeneza mipango yao na bajeti kwa kuzingatia sera na
taratibu za nchi,

e Kuendeleza rasilimali watu (nguvu kazi ya Halmashauri ya Mji kwa kuzingatia muda

muafaka.

Kutoa huduma bora na kwa ufanisi kwa umma

Kutunza mazingira yetu

Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu ili kukidhi matakwa ya nchi na ya wateja.

Kuweka mfumo wenye ufanisi wa kutoa huduma ya taarifa kwa Umma.

MAADILI MUHIMU:

Ili kufanikisha maeneo muhimu ya matokeo, ofisi ya Halmashuri ya Mji Masasi
itaongozwa na maadili muhimu tuliyojiwekea katika Sera ya Menejimenti na Utumishi
wa Umma kama ifuatavyo:-

Utu, Uwazi, Staha na Uaminifu,

Utiifu kwa Serikali na Kujituma kazini,

Utoaji huduma bora, bila upendeleo na kwa muda ulipangwa,
Matumizi bora ya taarifa za kikazi,

Kuheshimu Sheria, taratibu na miongozo.

DHAMANA YETU KWA WATEJA:

Kwa kuzingatia maadili yaliyotajwa hapo juu, tutajitahidi wakati wote kuboresha
kiwango cha huduma zetu kwenye maeneo ambayo tunaamini ni muhimu na ni msingi
wa mahusiano yetu na wateja wetu kwa kufanya yafuatayo:

e Kudumisha uhusiano bora na wateja wetu;
e Kutoa huduma bora kwa wateja wetu,
e Kujali muda na kutoa huduma kwa wakati muafaka.

Uhusiano wetu na Majukumu Yetu kwa Wateja:

Tunataka kuanzisha na kuendeleza mahusiano mazuri ya kikazi na wateja wetu kwa
kujenga ufahamu na maelewano mazuri ya matarajio. Katika mkataba huu tumeweka
mambo ambayo tunadhani ni haki na ni muhimu kwa wateja wetu kuyafahamu na pia
wanawajibu wa kuyatekeleza. Kwa upande wetu tunaahidi kutoa viwango vya juu
kadiri inavyowezekana katika maeneo yafuatayo:-

e Ushauri:

Tutajitahidi wakati wote kutoa ushauri mzuri, na wa uhakikia na bila upendeleo.
 Tabia za Wafanyakazi:
Tutawafundisha na kuwataka wafanyakazi wetu wawe marafiki, wasaidizi na wenye

heshima kwa wateja; wakati wakijitambulisha, kujieleza na kusikiliza kwa makini
mabhitaji ya wateja.



Utoaji taarifa:

Tutawapa taarifa muhimu wateja ili kuwawezesha kushiriki kikamilifu katika utoaji
huduma kwa wadau wote.

Ubora wa Viwango vya Huduma:

Tutajitahidi wakati wote kuongeza ubora wa huduma zetu katika maeneo
yafuatayo:-

Uwajibikaji:

Tutashughulikia barua, maombi na rufaa zote haraka iwezekanavyo, kuzipokea
na kuzifanyia kazi katika kipindi cha siku 7 za kazi:

Matumizi ya Lugha inayoeleweka/Ufasaha:

Tutahakikisha kuwa barua zote, taarifa, fomu, hatua za kufuata, machapisho
pamoja na taarifa zinakuwa katika lugha inayoeleweka kadiri inavyowezekana
wakati wote na siku zote za kazi.

Usahihi:

Tutafuatilia na kuhakiki usahihi wa ushauri unaotolewa kwa wateja wetu wakati
wote na siku zote za kazi.

Technologia ya habari:
Tutadumisha ubora unaohitajika kimataifa kwenye tehcnologia ya habari wakati
wote na siku zote za kazi.

Miadi:

Tutahakikisha kuwa miadi zote zinashughulikiwa bila kujali ni nani ameahidiwa
katika muda wa dakika 40.

Huduma za simu.

Kwa kuwa huduma ya simu ni muhimu sana kwa wateja wetu wa nje na ndani
tunawahakikishia kuwa matumizi ya simu kwa nje na ndani hayatachukua muda
wa dakika 5 kwa mwito mmoja.

Ufumbuzi wa malalamiko:

Utaratibu wa wateja wetu kuleta malalamiko na ufumbuzi wanavyoweza kuupata
umeelezwa hapa chini. Hata hivyo tunawahakikishia kuwa tutakiri kupokea katika
kipindi cha siku saba. Pia tunaahidi kutoa majibu ya malalamiko, maelekezo,
ushauri, au maendeleo mapema zaidi katika kipindi kisichozidi siku 60 za kazi.
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o Kutoa Huduma kutokana na Mahitaji:
Tutahakikisha kuwa huduma zetu zinakidhi mahitaji ya wateja na mazingira
waliyomo hasa mahitaji maalum kwa walemavu na makundi mengine kama hayo.

« Viwango vya kutoa huduma kwa wakati muafaka:

Viwango hivi vinahusisha jinsi tunavyotoa huduma kwa haraka na kwa uhakika.
Tutahitahidi kuboresha huduma zetu katika maeneo yafuatayo:-

e« Muda wa kutoa huduma muhimu:

Tutashughulikia huduma muhimu haraka iwezekanavyo na wakati wote katika
viwango vya muda vifuatavyo:-

1. Kujajili au kufuta Vyama vya msingi: siku 90 za kazi.

2. Kutoa kibali cha kusafirisha mifugo dakika 30.

3. Kulipia bidhaa na huduma zilizotolewa kwa siku tano za kazi.

4. Kuandaa bajeti ya ofisi ya Halmashauri ya Mji: miezi 3,

5. Kuandaa dondoo za kutumia kwenye taarifa za mapitio ya hali ya utekelezaji wa
Bajeti kwa ajili ya Halmashauri siku 10.

6. Kuandaa Programu ya maendeleo ya Halmashauri ya Mji miezi mitatu.

7. Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa programu na Miradi ya Maendeleo: Kkila

baada ya miezi mitatu.
8. Kujibu hoja za ukaguzi: siku 21.
9. Malipo halai ya madai ya watumishi: siku 3.
10.Kutambua nafasi wazi na kuzijaza kwa mujibu wa ikama kila mwaka.
11. Kuandaa makadirio ya watumishi: siku 60.
12.Kuandaa taarifa za kuwathibitisha na kuwapandisha vyeo watumishi: siku 30.
13.Kuwachukulia hatua za kinidhamu watumishi wenye makosa: siku 90.
14.Kujibu barua na mawasiliano ya wateja: siku 7.
15.Kuandaa na kulipa stahili za watumishi: siku 5.
16.Kuhakikisha kuwa orodha ya mishahara ni sahihi: kila mwezi tarehe 16 -18.
17.Kutoa leseni: ndani ya dakika 40.
18.Kupokea mapato ya Serikali na kuyawasilisha panapohusika: siku 1.
19.Kutayarisha taarifa za fedha za:

e Kila mweazi: siku 10
e Miezi mitatu: siku 10
e Za mwaka: siku 90

20.Kuhakiki malipo: ndani ya dakika 15.
21.Kutoa majibu ya hoja za Ukaguzi kwa wakati: siku 21.
22.Kupitisha Uhamisho wa wanafunzi: ndani ya dakika 15.
23.Kukiri mapokezi ya malamiko: siku 7 za kazi.
24.Mapitio ya sheria ndogo na kutoa ushauri: siku 14.
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25.Kuandaa taarifa ya Ilani ya Uchaguzi siku 10 na kuiwakilisha sehemu zingine wiki
moja kabla ya tarehe ya mwisho.

26.Kujibu maulizo ya uhitaji wa taarifa: siku moja.

27.Taarifa ya ufuatiliaji siku 3 baada ya kurudi ofisini na siku saba kuwafikia wateja.

28.Kutoa mrejesho kwa wateja waliotoa maoni kwenye sanduku la maoni: chini ya siku
7.

29.Kujibu barua za kawaida, barua pepe, na maulizo ya taarifa kubwa: siku 7.

30.Kuunganisha taarifa ya Halmashauri na kuandaa makabrasha ya kikao cha Baraza la
Madiwani siku 14 kabla ya kikao na kuwafikia wajumbe wote siku 7 kabla ya kikao.

31.Kupeleka mwaliko na kuomba taarifa za Halmashauri kwa ajili ya maandalizi ya
Baraza la Madiwani siku 90 kabla ya kikao.

32.Kupeleka maelekezo ya uaandaji taarifa na kuziwasilisha siku 90 kabla ya siku ya
mwisho.

33.Taarifa ya kuhitajika mteja au mwakilishi wa mteja siku 7 kabla ya tarehe
anayohitajika,

34.Maandalizi ya bajeti na mipango ya Halmashauri na kuiwasilisha Hazina siku 14
kabla ya tarehe ya kukutana na Hazina.

35.Barua za mialiko kwa wafadhili kushiriki mapitio ya taarifa za utekelezaji wa miradi
wanayoifadhili siku 30,

36.Tangazo la kukusudia kutoa tenda siku 30 za Kitaifa na siku 90 za Kimataifa.

Idara ya Afya.
S/N | AINA YA HUDUMA KIWANGO CHA MUDA
MASAA SIKU
1 | Huduma ya mapokezi 24
2 | Kuhudumia wagonjwa wa nje (OPD) 24
3 | Kuhudumia wagonjwa waliolazwa (IPD) 24
4 | Huduma ya mama wajawazito (ANC) Siku 5 kwa wiki
5 | Huduma ya watoto chini ya miaka mitano Siku 5 kwa wiki
6 | Huduma za maabara 24
7 | Huduma za mionzi (X-RAY, U/S) 24
8 | Huduma ya upasuaji 24
9 | Huduma ya ushauri nasaha na (VCT) kupima Siku 5 kwa wiki
10 | Huduma ya matibabu ya watu wanaoishi na Virusi vya Siku 5 kwa wiki
UKIMWI (CTC)
11 | Huduma ya uzazi wa mpango Siku 5 kwa wiki
12 | Huduma ya Ukoma na TB Siku 5 kwa wiki
13 | Huduma ya (Uzazi) kujifungua 24
14 | Huduma ya ugawaji dawa kwa wagonjwa (Dispensing 24
15 | Huduma ya Afya ya akili Siku 5 kwa wiki
16 | Huduma ya ugavi (store) Siku 5 kwa wiki
17 | Huduma ya chanjo Siku 7 kwa wiki
18 | Huduma ya usafi wa mazingira Siku 5 kwa wiki
19 | Huduma ya TB/HIV Siku 5 kwa wiki
20 | Huduma ya Bima ya Afya Siku 5 kwa wiki
21 | Huduma ya macho na Miwani Siku 5 kwa wiki
22 | Huduma ya Kinywa na meno Siku 5 kwa wiki




23 | Huduma ya Laundry Siku 5 kwa wiki
24 | Huduma ya Motuary Siku 5 kwa wiki
25 | Huduma ya kuzuia mambuukizi kutoka kwa mama 24
kwenda kwa mtoto (PMTCT)
26 | Huduma ya magonjwa ya kuambukizwa 24
Idara ya Kilimo, Mifugo na Ushirika
Na | AINA YA HUDUMA KIWANGO
CHA MUDA
1 Kujadili au kufuta vyama vya msingi Siku 90
2 Kutoa kibali cha kusafirisha mifugo Dakika 30
3 Kuandaa bajeti ya idara ya kilimo Mwezi 1
4 Kuandaa programu ya maendeleo ya Halmashauri ya Mji Mwezi 1
5 Kufuatilia na kutathimini utekelezaji wa program na miradi Kila baada Ya
ya maendeleo mwezi 1
6 Kujibu hoja za ukaguzi Siku 7
7 Malipo halali ya madai ya watumishi Siku 7
8 Kuandaa makadirio ya watumishi wa idara Mwezi 1
9 Kuwachukulia hatua za kinidhamu watumishi wenye makosa | Siku 30
10 | Kujibu barua na mawasiliano ya wateja Siku 7
11 | Kukiri mapokezi ya malalamiko Siku 7
12 | Mapitio ya sheria ndogo na kutoa ushauri Siku 7
13 | Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi Siku 7
14 | Kujibu maulizo ya uhitajiwa taarifa Siku 1
15 | Kutoa mrejesho kwa wateja waliotoa maoni kwenye Siku 7
sanduku la maoni
16 | Kujibu barua za kawaida ,barua pepe na maulizo ya taarifa | Siku 7
kubwa
17 | Kupeleka maelekezo ya uandaaji taarifa na kuziwasilisha Siku 30
18 | Taarifa ya kuitaji mteja au mwakilishi wa mteja Siku 7
19 | Maandalizi ya bajeti na mipango ya Halmashauri na Siku 28
kuwasilisha hazina
20 | Barua za mialiko kwa wafadhili kushiriki mapitio ya taarifa za | Siku 30

utekelezaji wa miradi wanaifadhili

KITENGO MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI

AINA YA HUDUMA WATEJA VIWANGO VYA HUDUMA
TARAJIWA
- Tutashirikiana na wananchi Wanachi na | Viwango vinahusisha jinsi

kubainisha fursa zilizopo katika sekta | Wadau wote
za uchumi wa Maendeleo

Ndani na Nje
o . . ya

Tutashirikiana na wananchi kuanisha | Halmashauri
vipaumbele vya maendeleo

tunavyotoa huduma kwa
uhakika na kwa kuzingatia
Muda,haki na majukumu ya
mteja

Muda:
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AINA YA HUDUMA

WATEJA
TARAJIWA

VIWANGO VYA HUDUMA

- Kutatoa tafsiri sahihi za sera za
sekta ili wadau wazielewe na
kuzitumia.

- Tutabuni na kuweka mikakati ya
kuongeza ufanisi katika kutoa
huduma

- Kukusanya taarifa na takwimu
mbalimbali,kuzitafsiri na
kuzitawanya kwa wadau husika na
pia kuzihufadhi.

- Tutatoa ushauri wa kitaalamu juu ya
upangaji wa masuala ya raslimali

- Tutaandaa /tutatayarisha makala ya
maendeleo ya raslimali.

- Tutachambua takwimu na taarifa
mbalimbali za kiuchumi na kuandaa
sera za uchumi jumla na mipango ya
maendeleo ya Taifa na Mikoa.

- Tutatayarisha taarifa za miradi za
robo,nusu,robotatu na nne za
halmashauri.

- Tutashirikiana na wananchi kwenye
uandaaji wa mipango ya maendeleo
ya vijiji vyote vya halmashauri kwa
mpango wa fursa na vikwazo kwa
maendeleo.

- Tutaandaa programu ya maendeleo
ya halmashauri ya Mji ya miezi
mitatu.

- Tunatoa huduma zetu kwa
kuzingatia  muda
(deadlines) kama ifuatavyo;-

- Kufuatilia na kutathmini
utekelezaji wa programu na
miradi ya maendeleo kila
baada ya miezi mitatu.

- Kuandaa bajeti na mipango
ya Halmashauri na
kuwasilisha hazina siku 14
kabla ya tarehe ya kukutana
hazina.

- Barua za mialiko kwa
wafadhiri kushiriki mapitio ya
taarifa za utekelezaji wa
miradi wayoifadhiri siku 30.

Haki:

Tunatoa huduma zetu kwa haki
na usawa wateja wetu wana
haki ya kupata huduma na
taarifa katika namna ambayo
inakidhi matakwa
yanayokusudiwa.

Wateja wanahaki ya kutoa
malalamiko, kukosoa au
hatakushauri pale inapobidi kwa
njia ya posta,masanduku ya
maoni katika kata ,vijiji ,zahanati
,Simu n k.

Majukumu:

Wateja wanajukumu la kufuata
kanuni na taratibu zilizowekwa
ili tuweze kuwapa huduma bora
na kuhakikisha kuwa mahusiano
mazuri yanadumu.

Wateja watoe taarifa
wanazoombwa na ofisi ya
mipango ili kurahisisha utendaji.
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IDARA YA ARDHI, MALIASILI NA MAZINGIRA
Yafuatayo ni mapendekezo ya Idara ya juu ya rasimu ya mkataba wa huduma kwa mteja.

KITENGO CHA UVUVI

1 Utoaji wa Leseni za Uvuvi -saa moja

1. Utoaji wa vibali vya kusafirishia samaki - saa moja
2. Kupokea maombi na kutoa ushauri - saa moja

KITENGO CHA NYUKI

1 Kutoa nyuki wenye kero katika majumba ya watu - ndani ya siku tatu

2 Kutoa vibali vya kusafirishia mazao ya nyuki kama vile asali, nta n.k — ndani ya siku tatu
3 Kupokea maombi na kutoa ushauri - ndani ya siku tatu.

KITENGO CHA WANYAMA PORI

Kukiri kupokea nyara za Serikali - saa moja

Kushughulikia wanyama wakali na waharibifu - ndani ya siku saba

Kutoa vibali vya uwindaji - saa moja

Kushughulikia taarifa za watoa habari juu ya wanyama waharibifu - siku moja
Kupokea maombi na kutoa ushauri - saa moja

U b WN —

KITENGO CHA MISITU

1 Kushughulikia taarifa za watoa habari juu ya uharibifu wa mazao ya misitu - ndani ya siku
moja

2 Kutoa Leseni za uvunaji wa mazao ya misitu - ndani ya saa moja

3 Kupokea maombi ya maliasili yaliyokamatwa - ndani ya siku sitini

KITENGO CHA MIPANGO MIJI

1 Utoaji wa vibali vya ujenzi - ndani ya siku tatu

2 Kupokea maombi na kutoa ushauri - ndani ya siku tatu

3 Kupokea maombi ya kubadili matumizi - ndani ya miezi sita.

KITENGO CHA UPIMAJI WA RAMANI

1 Kupokea maombi na kutoa ushauri — ndani ya siku tatu

2 Upimaji wa viwanja na mashamba - ndani ya miezi mine

3 Kurudisha alama za mipaka ya viwanja - ndani ya siku tatu.

KITENGO CHA UTHAMINI
1 Kupokea maombi na kutoa ushauri - ndani ya siku tatu
2 Kufanya uthamini wa mali na mazao - ndani ya miezi miwili

KITENGO CHA ARDHI

Kupokea maombi na kutoa ushauri - ndani ya siku tatu

Kuandaa barua za toleo - ndani ya siku tatu

Kuandaa hati za muda mrefu — ndani ya miezi minne

Kubadili umiliki kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mwingine ndani ya siku 4.

DwN
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MIADI:

Tunataka kupunguza muda wa wateja wa kusubiri miadi na kuhakikisha kwamba miadi zote
zinafanyika katika kipindi cha dakika 40 tangu muda wa miadi utimie.

MALALAMIKO:

Utaratibu wetu wa kupokea malalamiko ya wateja na viwango wanavyoweza kutarajia
malalamiko yao yashughulikiwe, umeelezwa hapa chini.  Tunaahidi kutoa taarifa za
kupokelewa malalamiko yote ndani ya siku saba za kazi. Pia tunaahidi kwamba majibu,
matokeo au taarifa ya maendeleo itatolewa katika muda wa siku 60 za kazi tangu malalamiko
yalipopokelewa.

HAKI YA MTEJA:

Katika hati ya Mkataba huu tumejaribu kueleza huduma tunazoweza kutoa kwa kuzingatia
viwango vya huduma ambavyo tunadhani mteja wetu ana haki ya kuvitarajia kutoka kwetu.
Pamoja na wateja wetu kuwa na haki ya kupata huduma ya kiwango cha juu pia tunaamini
mtejsa ana haki zifuatazo:-

Haki za kupitia na kukata rufaa;

Haki ya kutuma malalamiko;

Haki ya kuwa na siri katika masuala yake,

Haki ya kuona taarifa zinazomhusu kwa kufuata taratibu zilizopo,

Haki ya kupata huduma, vifaa na taarifa katika namna inayokidhi matakwa yao hasa
matakwa maalum kwa wasiojiweza.

Pia tunaamini kwamba watseja wana jukumu la kufuata taratibu na kanuni zilizopo ili
watusaidie kuwapa huduma bora na kuhakikisha mahusiano mazuri yanakuwepo kati yetu na
Wao.

MAJUKUMU YA MTEJA

Mteja ana jukumu la kutekeleza yafuatayo:-

Kuwa na mahusiano bora na watumishi wa Umma,

Kuhudhuria mikutano kwa wakati uliopangwa,

Kutoa taarifa wanazoombwa na ofisi ya Halmashauri kwa usahihi na kwa wakati muafaka.
Kufuata taratibu za kisheria ili waweze kupata huduma zozote wanazohitaji kupatiwa.

UFUATILIAJI WA MALALAMIKO:

Tunakaribisha wakosoaji wenye nia ya kujenga na kuboresha huduma zetu, kama vile
ambavyo pia tunakaribisha wale wenye kutusifia na kutoa mapendekezo ya namna
tunavyoweza kuimarisha huduma zetu. Zaidi ya hayo tunaahidi kuwa malalamiko na
mapendekezo haya yatachukuliwa kwa umuhimu na kushughulikiwa haraka iwezekanayo na
afisa anayehusika.



JINSI YA KUTUMA MALALAMIKO:

Malalamiko yanaweza kutumwa kwa Posta, Masanduku ya Maoni katika kila Kata, Kijiji na
Zahanati, simu, Faksi au kwa mhusika mwenyewe kuyaleta kwa kupitia anuani ifuatavyo:

Ofisi ya Halmashauri ya Mji Masasi - Simu (255) 023 — 2510685
S.L.P. 447,

MASASI,

MTWARA Faksi (+255) 023 2510685
TANZANIA.

Ofisi ya Halmashauri ipo Masasi Mjini kilometa 200 magharibi ya Mji wa Mtwara.

Ofisi iko wazi kuanzia saa 1.30 asubuhi hadi saa 9.30 alasiri ziku zote za kazi. Aidha Ofisi ya
Mkurugenzi imeuteuwa Aifsa Utumishi (1) kushughulikia malalamiko mbalimbali ya Wateja
wetu.

NAMNA YA KUTOA MREJESHO NA KUTUKOSOA JUU YA MKATABA HUU:

Ofisi ya Halmashauri inakaribisha taarifa na maoni kuhusu Mkataba wa Huduma kwa Mteja.
Taarifa/maoni hayo yawe ya kweli na yawe yanahusu huduma zetu na viwango tunavyotarajia
kuvifikia. Lakini pia iwe inahusu jinsi wateja wanavyoweza kuchangia katika kuboresha
viwango hivi. Mapendelezo yatumwe kwenye anuani iliyoonyeshwa hapo juu.

KUMBUKUMBU ZA MALALAMIKO:

Tunaweka kumbukumbu za malalamiko, changamoto pamoja na mapendekezo yote.
Kumbukumbu hizi zitatumika kwa ajili ya ufuatiliaji wetu wa ndani na kutusaidia katika
kujipima katika utoaji wetu wa huduma na katika kuboresha huduma kwa wateja. Pamoja na
kuwa tunategsemea na kuwataka walalamikaji wote wajitambulishe. Tunahakikisha kuwa
taarifa zote, ikiwa ni pamoja na majina ya walalamikaji, vitakuwa ni siri.

KUKATA RUFAA:

Mfumo wa utatuzi wa malalamiko ndani ya Halmashauri ya Mji haumzuii mteja kutumia
vyombo vingine nje ya mfumo huu ili kutafuta haki yake pale ambapo hataridhika na ushauri,
maamuzi au mapendekezo katika shauri lake katika taasisi zingine kama vile Tume ya Haki za
Binadamu ambayo anwanyi yake ni:-

Tume ya Haki za Binadamu Simu: (+225) 022-2110607
S.L.P. 2643 au 022-2110141
DAR ES SALAAM.

MAPITIO YA MKATABA

Tunatarajia Mkataba huu uwe hati inayokubalika na inayoenda sambamba na mabadiliko
katika jamii, kaktika Utumishi wa Umma kwa ujumla, kaktika Ofisi ya Halmashauri ya Mji na
pia mabadiliko ya mambo yanayowagusa wasdteja wetu, tutahakikisha kuwa umuhimu wake
unaendelea kuwepo na kila mara tutakuwa tunaufanyia tathmiuni ili kuona kama:-
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Unaendelea kuwa zana ya kutuwezesha kutoa huduma kwa ubora na kusaidia jitihada
zinazoendelea katika Halmashauri yatu.

Mihadi na viwango vitolewavyo vinazingatia mahitaji na vipaumbele vya wateja na wadau
wetu wakuu.

Mkataba unaendelea kuwa njia ya kufnikisha utararibu wa kutoa huduma na kufikia maadili
yetu.

Yaliyomo kwenye mkataba yanakidhi haja ya wateja na kutuwezesha kufikia mkakati wa
mpango wetu.

Muundo, utengenezaji na upatikanaji wa mkataba unakidhi mahitaji ya wateja.
Tunadumisha njia bora za upatikanaji na ukusanyaji wa takwimu na jinsi tunavyotoa
mrejesho kwa wateja na pia kuhudumia wateja wenye malalamiko.

Kama mapitio yanahitajika ili kufanya mabadiliko namna ya kuhudumia wateja wenye
malalamiko kabla ya wenyewe kulalamika.. Kwa mfano kama mfumo na utaratibu wa sasa
hautuwezeshi kupitia malalamiko na kuridhisha wateja wote waliolalamika.

Iwapo kuna haja ya kufanya mabadiliko ya mbinu zetu katika kushughulikia malalamiko ya
wteja wetu.

TAARIFA YA VIWANGO VYA MAFANIKIO YA MKATABA:

Il tuwe wazi na tuwajibike, tutaomba ushauri kwa wateja na wadau katika zoezi zima la
mapitio ya Mkataba na kuhusisha vyombo vingine kama Tume ya Haki za Binadamu na
Utawala Bora, pamoja na kufanya tafiti kuhusu huduma tunazotoa. Tutaendelea kuwajibika
kwa Umma katika utekelezaji wa shughuyli zetu kwa kuchapisha Mkataba wa huduma kwa
mteja pamoja na kutoa taarifa kuhusu namnba tunavyotimiza ahadi zetu kulingana na
malengo yetu.

Aidha tutafanya yafuatayo:-

Tutachapisha matokeo ya Utendaji kwa kulinganisha na malengo ya Mkataba wa huduma
kwa wateja wetu katika Bajeti ya kila mwaka.

Tutatoa taarifa za utendaji wa Mkataba kwa ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa
Mahesabu kulingana na mahitaji yao ya Ukaguzi utendaji wa Mahesabu na kupima kama
huduma za Umma zinazingatia gharama katika utoaji huduma kwa watu.

Tutatoa taarifa za maendeleo ya Mkataba kwa wateja na wadau muhimu (pamoja na
wafanyakazi wetu). Hii itatusaidia kukuza uwazi na uwajibikaji ili kuendeleza mahusiani ya
wateja, washikadau na wafanyakazi wa ofisi ya Halmashauri.

Tutachapisha taarifa fupi kuhusu malalamiko, na jinsi ofisi ya Halmashauri
inavyoyashughulikia, katika taarifa za kila mwaka za: na

Tutatoa taarifa fupi kila mwaka kwa ofisi ya Waziri wa Serikali za Mitaa na Tawala za Mikoa
kama taarifa kwa Serikali nzima kuhusu Mkataba wetu wa Huduma kwa Wateja.

WAJIBU WA MTEJA

Wateja kama wadau wetu katika kuleta maendeleo nao wana wajibu wa kutusaidia kutoa
huduma bora kwao katika ofisi yetu kwa:-
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i. Kudumisha uhusiani na kuheshimu watoa huduma,
ii. Kuhudhuria huduma aliyopangiwa kwa wakati,

ii. Kufuata matakwa ya kanuni, taratibu na sheria zilizowekwa na wajibu mwingine
anaopaswa kutekeleza,

iv. Kuchangia huduma kulingana na kanuni, taratibu, sera na sheria zilizopo,

v. Kutoa taarifa zinazotakiwa na ofisi kwa uwazi, usahihi na kwa wakati unaotakiwa.

MWISHO

Tunatoa wito kwa wateja wote wa ofisi ya Halmashauri ya Mji Masasi kutoa maoni ya
kuboresha Mkataba huu kwa ajili ya mapitio yake kwa mwaka ujao. Maoni haya yatakuwa
mbali na malalamiko au maoni ya kawaida ya wateja juu ya utendaji wa ofisi hii.
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