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  ais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amewataka 
Viongozi wa ngazi zote kwenda kusikiliza na 
kutatua kero za wananchi na kuacha tabia ya 
kukaa maofisini.

Mhe. Rais Samia ametoa maagizo hayo Septe
mba 17, 2023 wakati akizungumza na wanan
chi katika mkutano wa hadhara uliofanyika 
katika Uwanja wa Boma uliopo Halmashauri
ya Mji Masasi mkoani Mtwara .

Ameeleza kusikitishwa kuona kero za Wananchi wa Vijijini zinafika mpaka Ikulu
wakati kwenye maeneo yao kuna Viongozi wa ngazi zote. 

Mhe. Rais amesema, “Nitoe wito kwa Uongozi mzima wa Mkoa na ngazi zote
hadi Uongozi wa Vijiji na Mtaa kusikiliza na kutatua kero za Wananchi, Waziri wa
TAMISEMI amelisema vizuri hapa nami naomba nimuunge mkono, mtakaposhuka
jamani, nyinyi sio Watawala, hata Mimi sio Mtawala, Mimi ni Mtumishi wa 
Wananchi, Mawaziri wangu ni Watumishi wa Wananchi, tuliowashusha chini huku 
kutuwakilisha ni Watumishi wa Wananchi” 

“Unapoacha kiti cha Utumishi ukakaa kiti cha Utawala ndio maana huwezi 
kushuka kwa Mwananchi kwenda kumsikiliza, niombe sana Viongozi wa Chama 
Cha Mapinduzi (CCM) simamieni hilo, Serikali hii mmeiweka nyinyi sasa 
mkijifanya wadogo na kufanya Watendaji kuwa wakubwa mnakosea, wasimamieni
Watendaji warudi wakasimamie Wananchi”

Amesema haivumiliki kero za wananchi kufika ngazi za juu wakati kuna viongozi 
katika kila ngazi.

“Haipendezi kuna wasimamizi wa shughuli za Wananchi ngazi ya Mkoa, Wilaya, 
Kata mpaka Vijiji lakini unapokea pale Ikulu kero ya Mwananchi wa Kijiji inakuja
 kule Ikulu, haipendezi, tuliowaweka kwenye ngazi hizo mna kazi gani!?, kaeni 
vizuri fanyeni kazi zenu vinginevyo hatutowavumilia kupokea tena kero za 
Wananchi kule Ikulu wakati huku kuna Viongozi wapo” Inaendelea..uk 3.

..Mhe. Rais Samia amehitimisha ziara yake aliyoifanya katika mkoa wa mtwara 
kuanzia Septemba 14, hadi Septemba 17, 2023 ambapo amezindua miradi
mbalimbali muhimu ikiwemo ya afya, maji, barabara na kuzungumza na 
wananchi katika maeneo yote.

R
NENDENI MKASIKILIZE NA KUTATUA KERO ZA WANANCHI
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kutatua kero za wananchi na kuacha tabia ya 
kukaa maofisini.
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 kule Ikulu, haipendezi, tuliowaweka kwenye ngazi hizo mna kazi gani!?, kaeni 
vizuri fanyeni kazi zenu vinginevyo hatutowavumilia kupokea tena kero za 
Wananchi kule Ikulu wakati huku kuna Viongozi wapo” Inaendelea..uk 3.

..Mhe. Rais Samia amehitimisha ziara yake aliyoifanya katika mkoa wa mtwara 
kuanzia Septemba 14, hadi Septemba 17, 2023 ambapo amezindua miradi
mbalimbali muhimu ikiwemo ya afya, maji, barabara na kuzungumza na 
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“WANAMASASI JIUNGENI NA HUDUMA YA UMEME KWA WINGI” 
MHE. MWAMBE

     bunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. 
      Geoffrey Mwambe amewasisitiza  
     wananchi wote wa Jimbo la Masasi
Mjini kujiunga kwa wingi na huduma 
ya umeme pale miundombinu ya umeme
inapofika katika maeneo yao ili waweze
kukuza uchumi wao binafsi na Serikali.
 
Mhe. Mwambe ameyasema hayo 
Septemba 22,2023 katika hafla ya 
kuwasha umeme vijijini kupitia mradi 
wa REA III, mzunguko wa pili  katika 
Kijiji cha Chakama Kata ya Matawale 
na Kijiji cha Namikunda Kata ya 
Mumbaka  Halmashauri ya Mji Masasi
katika hafla iliyoongozwa na Naibu 
Waziri wa Nishati Mhe. Judith Kapinga.

“Natamani kila mwananchi wa jimbo langu aunganishiwe huduma ya umeme
 ili kukuza uchumi wa mtu binafsi lakini pia  ili Tanesco wajuwe kuwa
 wanawateja wengi ili mapato yao yaongezeke yawe yakutosha na wao 
waweze kuhudumia Miundombinu ya Serikali ambayo imewekwa” 
Mhe Mwambe 

Aidha Mwambe amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuongeza Nguzo 40 za umeme kwa
kila kijij, ambazo zinamaliza kabisa tatizo la upungufu wa nguzo katika 
.

vijiji hivyo. “kwanza  wananchi wangu tunabahati sana Mhe.Rais wa jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan ameongeza nguzo 40 
kwa kila kijiji ili kuhakikisha huduma ya umeme inawafikia wananchi wote” 
Mhe. Mwambe

Kwa upande wake, Naibu waziri wa Nishati Mhe.Judith Kapinga ameeleza 
kuwa Serikali imetoa Bilioni 98 kwa ajili ya kusambaza umeme  katika 
Halmashauri zote tisa za Mkoa wa Mtwara na  Halmashauri ya Mji Masasi 
wametumia zaidi ya billion moja na Mkandarasi yuko saiti.

“Serikali imetumia zaidi ya bilioni moja kwa Halmashauri ya Mji Masasi 
kutengeneza miundombinu ya umeme na Mkandarasi yuko saiti na lengo 
letu Masasi Mji tunaenda kuunganisha na Gridi ya Taifa ,tunamshukuru 
Mhe. Rais  na tunategemea ndani ya miezi 18 mpango huu utakuwa 
umekamilika hivyo natoa rai kwa wananchi  wote kuwa na muamko 
wa kuvuta Nishati hii katika Nyumba zao ” Mhe Kapinga

Naye, Mkuu wa Wilaya ya Masasi, Mhe. Lauter John Kanoni amesema wataha-
kikisha wananchi wanaitumia vyema fursa ya  kuunganishiwa umeme vijijini 
kwa shilingi 27000 kwa kutoa elimu kwa wananchi juu ya umuhimu wa kuwa 
na umeme majumbani.  

M

Inaendelea... uk 4
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Naye, Mkuu wa Wilaya ya Masasi, Mhe. Lauter John Kanoni amesema wataha-
kikisha wananchi wanaitumia vyema fursa ya  kuunganishiwa umeme vijijini 
kwa shilingi 27000 kwa kutoa elimu kwa wananchi juu ya umuhimu wa kuwa 
na umeme majumbani.  

Mkuu wa Wilaya Mhe. John Kanoni akizungumza na wanachi
katika hafla ya uzinduzi wa umeme vijijini 

Wananchi Kijiji cha Chakama Kata ya Matawale
wakishangilia mara ya umeme kuwashwa rasmi. 
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“TEKELEZENI WAJIBU WENU KWA UFANISI” MHE. NAMTUMBA

       wenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi,
       he. Hashim Namtumba amewataka wakuu
 wa idara, vitengo na wataalamu kutekeleza 
wajibu wao kwa weledi na ufanisi ili 
kuchochea maendeleo ya halmashauri.

Amesema wataalamu wanatakiwa kuwa na
uhalisia katika ukadiliaji wa fedha katika
miradi ili kuhakikisha miradi inakamilika kwa
wakati.

Mhe. Namtumba amesema hayo Agosti 3, 2023 katika mkutano wa Baraza la 
Madiwani Robo ya nne 2022/2023 uliofanyika katika ukumbi wa Jengo la 
Utawala.

“Mkurugenzi hoja hapa tuliyonayo ni kwamba hatujawahi kuona  fedha 
zinabaki kwenye mradi, kila mradi fedha hazitoshi hasa miradi 
inayotekelezwa na fedha kutoka serikali kuu” Mhe. Namtumba

Aidha amemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri kwenda kusimamia eneo la 
ukamilishaji wa miradi ili kuondoa changamoto ya kutokamilisha kwa wakati 
miradi iliyokwisha  tengewa fedha.

“Mkurugenzi hili ni baraza lake la kwanza ni vizuri sasa tukianza pamoja ili 
turuke pamoja, ukasimiamie eneo la ukamilishaji wa miradi ili tusiwe na 
miradi isiyokamilika” amesema.

Mkutano wa baraza hilo ulihudhuriwa na waheshimiwa madiwani, wakuu wa
idara na vitengo, wakuu wa taasisi mbalimbali, viongozi kutoka vyama 
mbalimbali,  viongozi kutoka ofisi ya mkuu wa mkoa na wadau mbalimbali.

Mikutano ya Baraza la madiwani ni mikutano ya wazi hivyo wananchi wote
wa maeneo husika hutakiwa kuhudhuria ili kujionea utekelezaji wa maendeleo.

M
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WANANCHI WAMSHUKURU  RAIS SAMIA UJENZI  SHULE MPYA
   anzishwaji wa shule mpya
 ya msingi ya mkondo mmoja
 Mkomaindo iliyopo katika 
mtaa wa Darajani utapunguza 
msongamano wa wanafunzi,
utoro pamoja na kutembea 
umbali mrefu wa kwenda 
shule mama ya awali.

Imeelezwa kuwa baada ya 
vikao vya kamati mbalimbali ambavyo vilihusisha wananchi waliamua
kuwa shule hiyo ijengwe mtaa wa Darajani ili kusogeza huduma za kijamii
na hasa ukizingatia kuwa Kata hiyo ina shule moja tu.

Hayo yamesemwa Julai 7, 2023 na Mwalimu Mkuu wa shule Mama 
Mkomaindo, Suzan Mwaya wakati Mkurugenzi Mtendaji wa Mji wa 
Masasi alipofanya ziara ya kutembelea shule hiyo ambayo  imejengwa 
kupitia mradi wa Boost.

Mwl. Mwaya ameeleza kuwa shule mama ilipatiwa zaidi ya milioni 331 
kwa ajili ya ujenzi wa shule mpya yenye mkondo mmoja.

Mwaya amesema kuwa shule hiyo kwasasa ipo kwenye hatua za 
umaliziaji vikiwa vimebaki vitu vichache na kwamba walipata changamoto 
kubwa kwenye matundu ya vyoo vya wanafunzi ya awali kwani 
walishauriwa kuwa hayako sehemu sahihi ikabidi yafukiwe na 
kuchimbwa sehemu nyingine.

“Namshukuru sana Rais Samia kwa kutuona hata sisi tuliopo pembezoni 
mwa Tanzania na kuona matatizo tunayopata kwenye uwezeshaji katika
sekta ya elimu ,shule ya msingi Mkomaindo ina wanafunzi wengi ambao 
ni 1,531 kiasi kwamba unakuta darasa moja wanakaa watoto 185 hivyo 
kushindwa kumfikia hata yule mtoto aliyemwisho kabisa,”amesema.

“TEKELEZENI WAJIBU WENU KWA UFANISI” MHE. NAMTUMBA

       wenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi,
       he. Hashim Namtumba amewataka wakuu
 wa idara, vitengo na wataalamu kutekeleza 
wajibu wao kwa weledi na ufanisi ili 
kuchochea maendeleo ya halmashauri.

Amesema wataalamu wanatakiwa kuwa na
uhalisia katika ukadiliaji wa fedha katika
miradi ili kuhakikisha miradi inakamilika kwa
wakati.

Mhe. Namtumba amesema hayo Agosti 3, 2023 katika mkutano wa Baraza la 
Madiwani Robo ya nne 2022/2023 uliofanyika katika ukumbi wa Jengo la 
Utawala.

“Mkurugenzi hoja hapa tuliyonayo ni kwamba hatujawahi kuona  fedha 
zinabaki kwenye mradi, kila mradi fedha hazitoshi hasa miradi 
inayotekelezwa na fedha kutoka serikali kuu” Mhe. Namtumba

Aidha amemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri kwenda kusimamia eneo la 
ukamilishaji wa miradi ili kuondoa changamoto ya kutokamilisha kwa wakati 
miradi iliyokwisha  tengewa fedha.

“Mkurugenzi hili ni baraza lake la kwanza ni vizuri sasa tukianza pamoja ili 
turuke pamoja, ukasimiamie eneo la ukamilishaji wa miradi ili tusiwe na 
miradi isiyokamilika” amesema.

Mkutano wa baraza hilo ulihudhuriwa na waheshimiwa madiwani, wakuu wa
idara na vitengo, wakuu wa taasisi mbalimbali, viongozi kutoka vyama 
mbalimbali,  viongozi kutoka ofisi ya mkuu wa mkoa na wadau mbalimbali.

Mikutano ya Baraza la madiwani ni mikutano ya wazi hivyo wananchi wote
wa maeneo husika hutakiwa kuhudhuria ili kujionea utekelezaji wa maendeleo.

U
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“TUMEPATA MAPOKEZI MAZURI ” DKT HILDE

Makamu wa Rais Halmashauri ya Enzkreis ya Nchini Ujerumani, Dkt. Hilde 
Neidhardt amesema wamefurahishwa na mapokezi waliyoyapata Masasi 
mkoani Mtwara hususani kupelekwa kufanya utalii katika mto Ruvuma na
Pori la Akiba Lukwika Lumesule linalosimamiwa na Mamlaka ya Usimamizi 
wa Wanyamapori Tanzania.

Amesema hatua za halmashauri za Masasi Mji na Wilaya kuwapeleka kujionea
utalii inazidi kuimarisha ushirikiano na mahusiano baina ya Enzkreis na 
Masasi.

Amebainisha hayo July 23, 2023 mara baada ya kutembelea na kujionea 
vivutio mbalimbali vya utalii katika pori la akiba Lukwika Lumesule ikiwemo
wanyama, miamba ndani ya mto Ruvuma na pango la Habiba lenye historia 
ya kipekee.

Naye, Mratibu wa ushirikiano huo kutoka Enzkreis, Bi. Angela Gewiese 
amesema ushirikiano kati ya Enzkreis na Masasi ulianza miaka 12 iliyopita 
na umezidi kuimarika zaidi.

“mimi ndiye mratibu wa ushirikiano kati ya Enzkreis, mji wa Masasi, na 
halmashauri ya wilaya ya Masasi. Ushirikiano huu umekuwepo kwa miaka 12, 
na nimefurahishwa sana kutembelea eneo la hifadhi ya wanyama ya Lumesule
kwa sababu wakati wa ziara yetu ya kwanza mwaka 2013, eneo hili lilikuwa
halina kitu chochote. Kwa hivyo, tunavutiwa sana na maendeleo ya hifadhi 
hii ya wanyama na kushuhudia jinsi mambo yalivyobadilika kwa Inaendelea..uk 8

wakati huu, sasa tuna askari wa uhifadhi na jengo la maonyesho ambapo watu
wanaweza kuja kutembelea. Ni jambo zuri sana kuona jinsi utalii unavyokua 
hapa”. Bi Angela.

Ujumbe kutoka Halmashauri ya Enzkreis nchini Ujerumani umeongozwa na 
Makamu wa Rais wa Enzkreis, Dkt. Hilde Neidhardt, mratibu wa shirikiano
huo, Bi. Angela Gewiese, Frank Stephan, Dkt. Jannis Hoek, Melissa Gewiese 
na Dkt. Till Neugebauer. 

Ushirikiano baina ya Enzkreis na Masasi umezidi kuimarisha uboreshaji wa 
miundombinu ya umeme hususani matumizi ya nishati ya jua kwa kutumia
sola yanayolenga kuboresha mazingira na miradi mbalimbali inayotekelezwa
kutokana na ushirikiano huo.
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Makamu wa Rais wa Enzkreis, Dkt. Hilde Neidhardt, mratibu wa shirikiano
huo, Bi. Angela Gewiese, Frank Stephan, Dkt. Jannis Hoek, Melissa Gewiese 
na Dkt. Till Neugebauer. 

Ushirikiano baina ya Enzkreis na Masasi umezidi kuimarisha uboreshaji wa 
miundombinu ya umeme hususani matumizi ya nishati ya jua kwa kutumia
sola yanayolenga kuboresha mazingira na miradi mbalimbali inayotekelezwa
kutokana na ushirikiano huo.

MASASI MJI YAPATA MAKAMU MWENYEKITI MPYA

D                                           iwani kata ya Mumbaka Mhe. Hamisi Nikwanya 
                                     amechaguliwa rasmi kuwa Makamu Mwenyekiti wa 
                                     Halmashauri ya Mji Masasi.

                                     Awali akitangaza matokeo ya uchaguzi katika 
                                     mkutano wa Baraza la Madiwani wa mwaka, uliofany
                                     ika Agosti 5, 2023, Katibu Tawala Wilaya ya Masasi 
                                     Bi. Fatma Kubenea ambaye ni Mwenyekiti wa uchag
                                     uzi huo, amemtangaza Mhe. Nikwanya baada ya 
                                     kupata kura za ndio.

Mhe Nikwanya amechaguliwa kwa kupigiwa kura za ndio au Hapana kwakuwa
alikuwa mgombea pekee wa nafasi hiyo.

“Jumla ya kura zilizotakiwa kupigwa ni 19, kura zilizopigwa ni 16 kura za
ndio ni 12 na kura 4 ziliharibika” Mwenyekiti wa uchaguzi Bi. Fatma Kubenea.

Akitoa neno la shukurani Mhe Nikwanya amewashukuru waheshimiwa..
madiwani kwa kumchagua katika nafasi hiyo na kuahidi kuwa Inaendelea..uk 9 

ataimarisha ushirikiano baina ya madiwani na watendaji wa halmashauri ili 
malengo ya halmashauri ya mwaka 2023/2024 yaweze kutimia kwa ukamilifu.

Kwa upande wake, Makamu Mwenyekiti aliyepita, Mhe. Mbaraka Kodo 
ambaye ni diwani kata ya Nyasa amewashukuru waheshimiwa madiwani na
watendaji wa halmashauri kwa kumpa ushirikiano bora katika kipindi chote
cha uongozi wake.

Ikumbukwe kuwa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi lina jumla
ya madiwani 19, ambapo waheshimiwa madiwani wa kata ni 14, viti maalumu
4 na Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini kama inavyobainisha orodha hapo 
chini. 

Mhe. Hashim  Namtumba                  Diwani Kata ya Jida (Mwenyekiti)

Mhe. Hamisi  Nikwanya                    Diwani Kata ya Mumbaka (M/Mwenyekiti)

Mhe. Ally   Salvatory                         Diwani Kata ya Mkomaindo
Mhe. Rashid  Liundi                          Diwani Kata ya Sululu 
Mhe.  Mbaraka  Kodo                        Diwani  Kata ya Nyasa
Mhe. Hamisi  Mnela                          Diwani Kata ya Matawale 
Mhe.  Asha  Millanzi                          Diwani  Kata ya Marika
Mhe.  Frank  Maranjila                      Diwani  Kata ya Temeke
Mhe.  Valerian   Mwajombe               Diwani  Kata ya Mtandi
Mhe.  Ismail  Kalindima                     Diwani  Kata ya Migongo
Mhe.  Bakari   Namtubwi                   Diwani  Kata ya   Mkuti
Mhe.  Nicholaus  Mpetula                  Diwani  Kata ya Chanikanguo
Mhe.  Sospeter   Nachunga                 Diwani  Kata ya Napupa
Mhe.  Mussa Millanzi                         Diwani Kata ya Mwengemtapika
Mhe. Maimuna  Chiputa                     Diwani  Viti Maalum
Mhe. Ashura  Nalino                           Diwani  Viti  Maalum  
Mhe.  Shakila  Lipetelo                       Diwani  Viti  Maalum
Mhe.  Benadetha  Ndemanga               Diwani Viti Maalum
Mhe. Geoffrey Mwambe                      Mbunge Jimbo la Masasi Mjini.
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MKURUGENZI NDG. JICHABU AKABIDHIWA RASMI OFISI NA 
BI. YEGELLA, MWENYEKITI NA MBUNGE WATOA NENO

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt.  Samia Suluhu Hassan
Septemba 23,2023 alifanya uteuzi na utenguzi wa viongozi mbalimbali 
ambapo alimteua Ndugu, Reuben Sixbert Jichabu kuwa Mkurungenzi wa
Halmashauri ya Mji Masasi.

Ndg. Jichabu aliapishwa na Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe. Kanali Ahmed 
Abbas Septemba 27,2023 katika ofisi ya Mkuu wa mkoa na Oktoba 2, 2023
aliyekuwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi, Bi. Erica Yegella 
amekabidhi rasmi ofisi kwa Mkurugenzi mpya Ndg. Reuben Sixbert Jichabu .

Hafla ya makabidhiano imefanyika katika Ukumbi wa Jengo la Utawala 
Halmashauri ya Mji Masasi, ikishuhudiwa na Mwenyekiti wa Halmashauri
 ya Mji, Mhe. Hashim Namtumba, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. 
Geoffrey Mwambe, Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya, Viongozi wa 
Chama cha Mapinduzi (CCM), Viongozi wa Jumuiya ya wafanyabiashara, 
Wazee wa mila, Wakuu wa Idara na Vitengo.

Katika hafla hiyo, Mkurugenzi mpya wa Halmashauri Ndg. Jichabu 
amemshukuru Mhe, Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kumuamini na
kumteua kuwa Mkurugenzi wa Mji Masasi huku akiahidi kutoa ushirikiano
wa dhati kwa watumishi, viongozi na wananchi wote.

Aidha amesema halmashauri itakwenda kukusanya mapato kwa mujibu wa 
kanuni, taratibu, sheria na miongozo ili utekelezaji wa miradi ya  Inaendelea..uk 11

maendeleo uweze kutimia na kukamilika kwa wakati.

“Miradi yote tuliyokabidhiwa tutaifanya kwa kasi na muda uliokusudiwa, 
tunakwenda kukusanya mapato, ninaomba mnipe ushirikiano, napenda 
kutumia akili zaidi, halmashauri hii tunahitaji kukusanya mapato ili shughuli 
za maendeleo ziendelee, tupo tayari kutatua changamoto zote za wananchi” 

Kwa upande wake Bi. Yegella amemshukuru Mhe. Rais kwa Kumuamini 
katika nafasi mbalimbali za uteuzi huku akibainisha kuwa halmashauri 
inaendelea na utekelezaji wa miradi ya maendeleo ambayo fedha ipo kamilifu
 kama ujenzi wa shule ya Jida, shule ya sekondari Temeke ( nyumba ya 
walimu 2 in 1), hospitali ya Mkomaindo na shule ya Sekondari ya Wasichana 
ya Masasi.

Naye, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba 
amemkaribisha Mkurugenzi mpya wa Halmashauri ya Mji Masasi  Ndg. 
Reuben Sixbert Jichabu huku akiahidi kwamba atapata ushirikiano wa dhati
 kutoka kwa waheshimiwa madiwani katika kuhakikisha halmashauri na  
wananchi wanapata maendeleo.

Aidha, amesisitiza umuhimu wa Halmashauri kukusanya mapato kwenye 
vyanzo vinavyo suasua kwa kuwa mapato ni nguzo muhimu katika utekelezaji
 wa miradi ya maendeleo.

“Kwenye eneo la mapato Mkurugenzi, nimepitia maeneo na vyanzo vya 
ukusanyaji wa mapato, na kuona kuwa bado kuna maeneo muhimu ambayo 
nguvu inatakiwa kuongezeka maeneo hayo ni maeneo ya  servise lavy, hotel 
levy, parking, na  ushuru wa madini”.

Kwa upande wake, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey 
Mwambe amesema wateuliwa na watendaji wanapaswa kufanya kazi kwa 
kuzingatia kanuni, taratibu, sheria na miongozo ili kumsaidia Mhe. Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, waheshimiwa madiwani na Mbunge
 katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo ili Masasi mpya ionekane na 
wananchi wafurahie maendeleo.
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MKURUGENZI NDG. JICHABU AKABIDHIWA RASMI OFISI NA 
BI. YEGELLA, MWENYEKITI NA MBUNGE WATOA NENO

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt.  Samia Suluhu Hassan
Septemba 23,2023 alifanya uteuzi na utenguzi wa viongozi mbalimbali 
ambapo alimteua Ndugu, Reuben Sixbert Jichabu kuwa Mkurungenzi wa
Halmashauri ya Mji Masasi.

Ndg. Jichabu aliapishwa na Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe. Kanali Ahmed 
Abbas Septemba 27,2023 katika ofisi ya Mkuu wa mkoa na Oktoba 2, 2023
aliyekuwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi, Bi. Erica Yegella 
amekabidhi rasmi ofisi kwa Mkurugenzi mpya Ndg. Reuben Sixbert Jichabu .

Hafla ya makabidhiano imefanyika katika Ukumbi wa Jengo la Utawala 
Halmashauri ya Mji Masasi, ikishuhudiwa na Mwenyekiti wa Halmashauri
 ya Mji, Mhe. Hashim Namtumba, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. 
Geoffrey Mwambe, Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya, Viongozi wa 
Chama cha Mapinduzi (CCM), Viongozi wa Jumuiya ya wafanyabiashara, 
Wazee wa mila, Wakuu wa Idara na Vitengo.

Katika hafla hiyo, Mkurugenzi mpya wa Halmashauri Ndg. Jichabu 
amemshukuru Mhe, Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kumuamini na
kumteua kuwa Mkurugenzi wa Mji Masasi huku akiahidi kutoa ushirikiano
wa dhati kwa watumishi, viongozi na wananchi wote.

Aidha amesema halmashauri itakwenda kukusanya mapato kwa mujibu wa 
kanuni, taratibu, sheria na miongozo ili utekelezaji wa miradi ya  Inaendelea..uk 11

maendeleo uweze kutimia na kukamilika kwa wakati.

“Miradi yote tuliyokabidhiwa tutaifanya kwa kasi na muda uliokusudiwa, 
tunakwenda kukusanya mapato, ninaomba mnipe ushirikiano, napenda 
kutumia akili zaidi, halmashauri hii tunahitaji kukusanya mapato ili shughuli 
za maendeleo ziendelee, tupo tayari kutatua changamoto zote za wananchi” 

Kwa upande wake Bi. Yegella amemshukuru Mhe. Rais kwa Kumuamini 
katika nafasi mbalimbali za uteuzi huku akibainisha kuwa halmashauri 
inaendelea na utekelezaji wa miradi ya maendeleo ambayo fedha ipo kamilifu
 kama ujenzi wa shule ya Jida, shule ya sekondari Temeke ( nyumba ya 
walimu 2 in 1), hospitali ya Mkomaindo na shule ya Sekondari ya Wasichana 
ya Masasi.

Naye, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim Namtumba 
amemkaribisha Mkurugenzi mpya wa Halmashauri ya Mji Masasi  Ndg. 
Reuben Sixbert Jichabu huku akiahidi kwamba atapata ushirikiano wa dhati
 kutoka kwa waheshimiwa madiwani katika kuhakikisha halmashauri na  
wananchi wanapata maendeleo.

Aidha, amesisitiza umuhimu wa Halmashauri kukusanya mapato kwenye 
vyanzo vinavyo suasua kwa kuwa mapato ni nguzo muhimu katika utekelezaji
 wa miradi ya maendeleo.

“Kwenye eneo la mapato Mkurugenzi, nimepitia maeneo na vyanzo vya 
ukusanyaji wa mapato, na kuona kuwa bado kuna maeneo muhimu ambayo 
nguvu inatakiwa kuongezeka maeneo hayo ni maeneo ya  servise lavy, hotel 
levy, parking, na  ushuru wa madini”.

Kwa upande wake, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey 
Mwambe amesema wateuliwa na watendaji wanapaswa kufanya kazi kwa 
kuzingatia kanuni, taratibu, sheria na miongozo ili kumsaidia Mhe. Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, waheshimiwa madiwani na Mbunge
 katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo ili Masasi mpya ionekane na 
wananchi wafurahie maendeleo.
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                   ZIARA YA DKT SAMIA “YAIFUNGUA” MASASI MJI 
                          NA KULETA “NURU” KWA WANANCHI
Ziara ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Halmashauri ya Mji 
Masasi Masasi “Imeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, wakina mama, vijana, wazee, wakulima, 
wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Shamrashamra zilianza mapema Septemba 9, 2023 mara baada ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Kanali Ahmed Abbas
 Ahmed kutangaza ziara ya  Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwamba Septemba 14 hadi Septemba 17, 2023 
mchana na usiku atahamia mkoani humo.

Ilikuwa ni habari mpya, kubwa na yenye msisimuko kwa wananchi wa Mtwara. Hatimaye Septemba 14, 2023 
Mhe. Rais Samia aliwasili rasmi Mtwara na kupokelewa na maelfu ya wananchi wa mkoa huo.

Ujio huo ulizidi kuenea na kusambaa kwa kasi baada ya ratiba ya Mhe. Rais Samia kuonesha atatembelea Masasi Mji. 

Maarufu kama “Kariakoo” ya Mtwara kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni 
wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba 
sambamba na Mkurugenzi wa Mji Masasi Bi. Erica Yegella kwa maelfu ya wananchi waliojitokeza katika mkutano 
wa hadhara wa Rais Dkt Samia uliofanyika katika uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023.

“Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmashauri zote zinakuja kutafuta 
mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa” anasema Mhe Kanoni.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukubwa wa hekta 37,920  huku idadi 
ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi 2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na 
wanawake 71,804 wakiupamba Mji kwa shughuli za kilimo cha Korosho, ufuta, mbaazi na mazao mbalimbali 
ya chakula.

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu ya barabara kuu ya 
Tunduru-Songea- Lindi-Dar es salaam-Mbeya, Nachingwea-Liwale-Newala- Tandahimba ukipambwa na hoteli za
 kifahari, masoko ya bidhaa, viwanda na viwanja vya uwekezaji.

Lakini pia, mtandao wa barabara umeimarishwa kama anavyobainisha Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais- Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. Mohamed Mchengerwa  kuwa mtandao wa barabara unaongezwa kutoka kilometa
 6.9 hadi kilometa 11.2.

“ Wana masasi wanakushukuru sana Mhe. Rais kwa kazi hii ya kuongeza mtandao wa barabara na kuongeza taa za
 barabarani” anasema Mhe. Mchengerwa. Inaendelea..uk 14

Lakini pia, Nuru kwenye sekta ya afya imepatikana kama alivyobainisha Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. 
Geoffrey Mwambe wakati akizungumza kwa niaba ya wananchi wa Masasi.

“Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung’arisha Masasi, Mji unang’aa Mji ni mpya  barabara za lami ziko nyingi na 
zinapendeza na upande wa afya zaidi ya shilingi bilioni 2 umetuletea wanamasasi kwa ajili ya ukarabati wa hospitali
 yetu  ya wilaya Mkomaindo hadi kufikia 2025 hospitali yetu itakuwa mpya”

Aidha, Nuru ikapatikana kwenye sekta ya maji ambapo Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso amesema Serikali itatoa
 fedha kiasi cha Tsh milioni 500 kwa ajili ya ujenzi wa chanzo cha maji Nangowo ili maji safi ya uhakika na kutosha 
yapatikane Masasi na maeneo ya pembezoni.

Hatimaye, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan akahutubia maelfu ya 
wananchi waliojitokeza katika mkutano huo.

“Nawashukuru sana wananchi wa Masasi kwa kujitokeza kwa wingi namna hii, nashukuru kwa heshima mliyonipa”

Ujio wake katika Halmashauri ya Mji Masasi Masasi “Umeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, 
wakina mama, vijana, wazee, wakulima, wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Nuru kwenye “Umeme” Mhe.Rais Samia amesema safari ya kuondoa adha ya kukatika kwa umeme ndani ya Masasi 
imeanza na Serikali imejizatiti katika hilo.

“ Kwa sasa mkandarasi yupo kazini kuinganisha Masasi kwenye Gridi ya Taifa kutokea Ruvuma. Pia kuna mkandarasi 
anatoa umeme Ruangwa kupitia Nangugwa, ambao utakuwa tayari ifikapo Desemba mwaka huu. Baada ya miezi 18 
umeme wa uhakika utakuwa umefika”.

Nuru kwenye “Kilimo” mfumo wa stakabadhi ghalani umeleta mafanikio kwenye zao la mbaazi, wananchi wamepata 
ongezeko la thamani ya zao hilo lakini pia kuhusu korosho Mhe. Rais amesema Serikali inajenga kongani ya viwanda
 ili kuongeza thamani ya zao hilo.

“Suluhisho la kupata bei nzuri ya korosho ni kuongeza thamani korosho zetu. Katika kuongeza thamani tunajenga
 kongani ya viwanda, Maranje ambapo patakuwa na kituo cha kukoboa korosho zote za Mtwara. Korosho zitaongezwa
 thamani, ili tuuze korosho zilizotengenezwa.Tukiongeza thamani bei itakuwa nzuri”.

Aidha akawakumbusha wananchi wa Masasi kutumia fedha kwenye mambo yenye tija sambamba na kusisitiza  suala
 la elimu kwa kupunguza tamaduni zinazochochea ongezeko la mimba utotoni.

 “Wachezeni wakiwa na umri mkubwa huku wakijua mambo wanayofundishwa” Mhe. Rais Dkt. Samia

Kazi iendelee “ Nataka niwaambie ndugu zangu wa Masasi kwamba, Maendeleo yanakuja kwa vitendo na 
kwakuchukua hatua mahususi  na si kwa maneno. Maendeleo ni vitendo. Ninatoa rai kwa watanzania wote popote 
walipo kuunga mkono jitihada hizi za Serikali na kufanya kazi kwa bidii. Kama ni mkulima anza sasa kuongeza 
mashamba, ili mazao yawe mengi zaidi, kwani Serikali imejitoa kukuza kilimo kwa kiasi kikubwa”, 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akihitimisha ziara yake Mkoani Mtwara katika viwanja vya Boma, 
Halmashauri ya Mji Masasi.

WATOTO ZAIDI YA 200 WAPATA ELIMU YA LISHE, WANAUME
WATAKIWA KUJITOKEZA KWA WINGI

   aidi ya watoto 200 wamepata elimu
ya Lishe bora kutoka vijiji vya Mayula 
na Mbonde kata ya Mwenge Mtapika 
Halmashauri ya Mji Masasi mkoani 
Mtwara.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuruge
nzi Halmashauri ya Mji Masasi wakati
wa utoaji wa elimu hiyo, Agosti 16, 
2023, Afisa lishe wa Halmashauri ya
Mji Masasi, Bi. Happiness Mlamka amesema lengo mahususi la elimu hiyo ni 
kuwakumbusha wazazi, walezi na jamii juu ya umuhimu wa afya na lishe 
kwa mtoto.

“kipekee kabisa tumekuja kwenye adhimisho la siku ya afya na lishe ya Kijiji.
 Siku hii imelenga kuwakumbusha wazazi, walezi na jamii kwa jumla juu ya
 umuhimu wa afya na lishe kwa mtoto lakini pia kwa jamii nzima, mambo 
yaliyofanyika leo tumetoa elimu juu ya unyonyeshaji wa Watoto kwa miezi 
sita hadi miaka miwili, lakini pia tumetoa elimu ya makundi Matano ya 
chakula, namna sahihi ya kuandaa mlo kamili kwa vile vyakula vinavyopati
kana katika jamii kwa vitendo” Bi. Mlamka

Aidha amesisitiza umuhimu wa wanaume kuhudhuria matukio ya elimu ya
 afya na lishe  kwa kuwa ni jukumu la wazazi wote kuhakikisha lishe bora 
inapatikana.
  
“leo tumepata baadhi ya wanaume, tunaendelea kutoa wito wanaume wote
 tuendele kujitokeza kwa kuwa zoezi hili ni la wote” Afisa lishe.

Kwa upande wake, Afisa mtendaji wa Kijiji cha Mayula Bw. Alex Mwamb-
walwa amesema idadi ya wazazi waliofika katika elimu hiyo imefanikiwa 
kutoka na uhamasishaji uliofanyika na mwamko wa wazazi juu ya.. Inaendelea..uk 13 

umuhimu wa lishe kwa Watoto.
“Wananchi tulionao hapa wanatoka katika Kijiji cha Mayula na Kijiji cha 
Mbonde na Idadi ya Watoto waliohudhuria ni takribani Watoto 200”

Mmoja kati ya baba aliyefika akiwa na mtoto wake kupata elimu hiyo,
Bw. Samweli Abdalah mkazi wa Kijiji cha Mayula, amewahimiza wazazi wa
kiume kujitokeza kwa wingi katika matukio ya elimu za afya na lishe 
zinazotelewa na watalaamu ili kuwezesha malezi bora ya Watoto.

Z
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                   ZIARA YA DKT SAMIA “YAIFUNGUA” MASASI MJI 
                          NA KULETA “NURU” KWA WANANCHI
Ziara ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Halmashauri ya Mji 
Masasi Masasi “Imeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, wakina mama, vijana, wazee, wakulima, 
wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Shamrashamra zilianza mapema Septemba 9, 2023 mara baada ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Kanali Ahmed Abbas
 Ahmed kutangaza ziara ya  Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwamba Septemba 14 hadi Septemba 17, 2023 
mchana na usiku atahamia mkoani humo.

Ilikuwa ni habari mpya, kubwa na yenye msisimuko kwa wananchi wa Mtwara. Hatimaye Septemba 14, 2023 
Mhe. Rais Samia aliwasili rasmi Mtwara na kupokelewa na maelfu ya wananchi wa mkoa huo.

Ujio huo ulizidi kuenea na kusambaa kwa kasi baada ya ratiba ya Mhe. Rais Samia kuonesha atatembelea Masasi Mji. 

Maarufu kama “Kariakoo” ya Mtwara kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni 
wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba 
sambamba na Mkurugenzi wa Mji Masasi Bi. Erica Yegella kwa maelfu ya wananchi waliojitokeza katika mkutano 
wa hadhara wa Rais Dkt Samia uliofanyika katika uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023.

“Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmashauri zote zinakuja kutafuta 
mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa” anasema Mhe Kanoni.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukubwa wa hekta 37,920  huku idadi 
ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi 2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na 
wanawake 71,804 wakiupamba Mji kwa shughuli za kilimo cha Korosho, ufuta, mbaazi na mazao mbalimbali 
ya chakula.

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu ya barabara kuu ya 
Tunduru-Songea- Lindi-Dar es salaam-Mbeya, Nachingwea-Liwale-Newala- Tandahimba ukipambwa na hoteli za
 kifahari, masoko ya bidhaa, viwanda na viwanja vya uwekezaji.

Lakini pia, mtandao wa barabara umeimarishwa kama anavyobainisha Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais- Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. Mohamed Mchengerwa  kuwa mtandao wa barabara unaongezwa kutoka kilometa
 6.9 hadi kilometa 11.2.

“ Wana masasi wanakushukuru sana Mhe. Rais kwa kazi hii ya kuongeza mtandao wa barabara na kuongeza taa za
 barabarani” anasema Mhe. Mchengerwa. Inaendelea..uk 14

Lakini pia, Nuru kwenye sekta ya afya imepatikana kama alivyobainisha Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. 
Geoffrey Mwambe wakati akizungumza kwa niaba ya wananchi wa Masasi.

“Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung’arisha Masasi, Mji unang’aa Mji ni mpya  barabara za lami ziko nyingi na 
zinapendeza na upande wa afya zaidi ya shilingi bilioni 2 umetuletea wanamasasi kwa ajili ya ukarabati wa hospitali
 yetu  ya wilaya Mkomaindo hadi kufikia 2025 hospitali yetu itakuwa mpya”

Aidha, Nuru ikapatikana kwenye sekta ya maji ambapo Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso amesema Serikali itatoa
 fedha kiasi cha Tsh milioni 500 kwa ajili ya ujenzi wa chanzo cha maji Nangowo ili maji safi ya uhakika na kutosha 
yapatikane Masasi na maeneo ya pembezoni.

Hatimaye, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan akahutubia maelfu ya 
wananchi waliojitokeza katika mkutano huo.

“Nawashukuru sana wananchi wa Masasi kwa kujitokeza kwa wingi namna hii, nashukuru kwa heshima mliyonipa”

Ujio wake katika Halmashauri ya Mji Masasi Masasi “Umeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, 
wakina mama, vijana, wazee, wakulima, wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Nuru kwenye “Umeme” Mhe.Rais Samia amesema safari ya kuondoa adha ya kukatika kwa umeme ndani ya Masasi 
imeanza na Serikali imejizatiti katika hilo.

“ Kwa sasa mkandarasi yupo kazini kuinganisha Masasi kwenye Gridi ya Taifa kutokea Ruvuma. Pia kuna mkandarasi 
anatoa umeme Ruangwa kupitia Nangugwa, ambao utakuwa tayari ifikapo Desemba mwaka huu. Baada ya miezi 18 
umeme wa uhakika utakuwa umefika”.

Nuru kwenye “Kilimo” mfumo wa stakabadhi ghalani umeleta mafanikio kwenye zao la mbaazi, wananchi wamepata 
ongezeko la thamani ya zao hilo lakini pia kuhusu korosho Mhe. Rais amesema Serikali inajenga kongani ya viwanda
 ili kuongeza thamani ya zao hilo.

“Suluhisho la kupata bei nzuri ya korosho ni kuongeza thamani korosho zetu. Katika kuongeza thamani tunajenga
 kongani ya viwanda, Maranje ambapo patakuwa na kituo cha kukoboa korosho zote za Mtwara. Korosho zitaongezwa
 thamani, ili tuuze korosho zilizotengenezwa.Tukiongeza thamani bei itakuwa nzuri”.

Aidha akawakumbusha wananchi wa Masasi kutumia fedha kwenye mambo yenye tija sambamba na kusisitiza  suala
 la elimu kwa kupunguza tamaduni zinazochochea ongezeko la mimba utotoni.

 “Wachezeni wakiwa na umri mkubwa huku wakijua mambo wanayofundishwa” Mhe. Rais Dkt. Samia

Kazi iendelee “ Nataka niwaambie ndugu zangu wa Masasi kwamba, Maendeleo yanakuja kwa vitendo na 
kwakuchukua hatua mahususi  na si kwa maneno. Maendeleo ni vitendo. Ninatoa rai kwa watanzania wote popote 
walipo kuunga mkono jitihada hizi za Serikali na kufanya kazi kwa bidii. Kama ni mkulima anza sasa kuongeza 
mashamba, ili mazao yawe mengi zaidi, kwani Serikali imejitoa kukuza kilimo kwa kiasi kikubwa”, 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akihitimisha ziara yake Mkoani Mtwara katika viwanja vya Boma, 
Halmashauri ya Mji Masasi.

WATOTO ZAIDI YA 200 WAPATA ELIMU YA LISHE, WANAUME
WATAKIWA KUJITOKEZA KWA WINGI

   aidi ya watoto 200 wamepata elimu
ya Lishe bora kutoka vijiji vya Mayula 
na Mbonde kata ya Mwenge Mtapika 
Halmashauri ya Mji Masasi mkoani 
Mtwara.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuruge
nzi Halmashauri ya Mji Masasi wakati
wa utoaji wa elimu hiyo, Agosti 16, 
2023, Afisa lishe wa Halmashauri ya
Mji Masasi, Bi. Happiness Mlamka amesema lengo mahususi la elimu hiyo ni 
kuwakumbusha wazazi, walezi na jamii juu ya umuhimu wa afya na lishe 
kwa mtoto.

“kipekee kabisa tumekuja kwenye adhimisho la siku ya afya na lishe ya Kijiji.
 Siku hii imelenga kuwakumbusha wazazi, walezi na jamii kwa jumla juu ya
 umuhimu wa afya na lishe kwa mtoto lakini pia kwa jamii nzima, mambo 
yaliyofanyika leo tumetoa elimu juu ya unyonyeshaji wa Watoto kwa miezi 
sita hadi miaka miwili, lakini pia tumetoa elimu ya makundi Matano ya 
chakula, namna sahihi ya kuandaa mlo kamili kwa vile vyakula vinavyopati
kana katika jamii kwa vitendo” Bi. Mlamka

Aidha amesisitiza umuhimu wa wanaume kuhudhuria matukio ya elimu ya
 afya na lishe  kwa kuwa ni jukumu la wazazi wote kuhakikisha lishe bora 
inapatikana.
  
“leo tumepata baadhi ya wanaume, tunaendelea kutoa wito wanaume wote
 tuendele kujitokeza kwa kuwa zoezi hili ni la wote” Afisa lishe.

Kwa upande wake, Afisa mtendaji wa Kijiji cha Mayula Bw. Alex Mwamb-
walwa amesema idadi ya wazazi waliofika katika elimu hiyo imefanikiwa 
kutoka na uhamasishaji uliofanyika na mwamko wa wazazi juu ya.. Inaendelea..uk 13 

umuhimu wa lishe kwa Watoto.
“Wananchi tulionao hapa wanatoka katika Kijiji cha Mayula na Kijiji cha 
Mbonde na Idadi ya Watoto waliohudhuria ni takribani Watoto 200”

Mmoja kati ya baba aliyefika akiwa na mtoto wake kupata elimu hiyo,
Bw. Samweli Abdalah mkazi wa Kijiji cha Mayula, amewahimiza wazazi wa
kiume kujitokeza kwa wingi katika matukio ya elimu za afya na lishe 
zinazotelewa na watalaamu ili kuwezesha malezi bora ya Watoto.
MAKALA
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                   ZIARA YA DKT SAMIA “YAIFUNGUA” MASASI MJI 
                          NA KULETA “NURU” KWA WANANCHI
Ziara ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Halmashauri ya Mji 
Masasi Masasi “Imeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, wakina mama, vijana, wazee, wakulima, 
wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Shamrashamra zilianza mapema Septemba 9, 2023 mara baada ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Kanali Ahmed Abbas
 Ahmed kutangaza ziara ya  Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwamba Septemba 14 hadi Septemba 17, 2023 
mchana na usiku atahamia mkoani humo.

Ilikuwa ni habari mpya, kubwa na yenye msisimuko kwa wananchi wa Mtwara. Hatimaye Septemba 14, 2023 
Mhe. Rais Samia aliwasili rasmi Mtwara na kupokelewa na maelfu ya wananchi wa mkoa huo.

Ujio huo ulizidi kuenea na kusambaa kwa kasi baada ya ratiba ya Mhe. Rais Samia kuonesha atatembelea Masasi Mji. 

Maarufu kama “Kariakoo” ya Mtwara kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni 
wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba 
sambamba na Mkurugenzi wa Mji Masasi Bi. Erica Yegella kwa maelfu ya wananchi waliojitokeza katika mkutano 
wa hadhara wa Rais Dkt Samia uliofanyika katika uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023.

“Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmashauri zote zinakuja kutafuta 
mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa” anasema Mhe Kanoni.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukubwa wa hekta 37,920  huku idadi 
ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi 2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na 
wanawake 71,804 wakiupamba Mji kwa shughuli za kilimo cha Korosho, ufuta, mbaazi na mazao mbalimbali 
ya chakula.

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu ya barabara kuu ya 
Tunduru-Songea- Lindi-Dar es salaam-Mbeya, Nachingwea-Liwale-Newala- Tandahimba ukipambwa na hoteli za
 kifahari, masoko ya bidhaa, viwanda na viwanja vya uwekezaji.

Lakini pia, mtandao wa barabara umeimarishwa kama anavyobainisha Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais- Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. Mohamed Mchengerwa  kuwa mtandao wa barabara unaongezwa kutoka kilometa
 6.9 hadi kilometa 11.2.

“ Wana masasi wanakushukuru sana Mhe. Rais kwa kazi hii ya kuongeza mtandao wa barabara na kuongeza taa za
 barabarani” anasema Mhe. Mchengerwa. Inaendelea..uk 14

Lakini pia, Nuru kwenye sekta ya afya imepatikana kama alivyobainisha Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. 
Geoffrey Mwambe wakati akizungumza kwa niaba ya wananchi wa Masasi.

“Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung’arisha Masasi, Mji unang’aa Mji ni mpya  barabara za lami ziko nyingi na 
zinapendeza na upande wa afya zaidi ya shilingi bilioni 2 umetuletea wanamasasi kwa ajili ya ukarabati wa hospitali
 yetu  ya wilaya Mkomaindo hadi kufikia 2025 hospitali yetu itakuwa mpya”

Aidha, Nuru ikapatikana kwenye sekta ya maji ambapo Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso amesema Serikali itatoa
 fedha kiasi cha Tsh milioni 500 kwa ajili ya ujenzi wa chanzo cha maji Nangowo ili maji safi ya uhakika na kutosha 
yapatikane Masasi na maeneo ya pembezoni.

Hatimaye, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan akahutubia maelfu ya 
wananchi waliojitokeza katika mkutano huo.

“Nawashukuru sana wananchi wa Masasi kwa kujitokeza kwa wingi namna hii, nashukuru kwa heshima mliyonipa”

Ujio wake katika Halmashauri ya Mji Masasi Masasi “Umeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, 
wakina mama, vijana, wazee, wakulima, wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Nuru kwenye “Umeme” Mhe.Rais Samia amesema safari ya kuondoa adha ya kukatika kwa umeme ndani ya Masasi 
imeanza na Serikali imejizatiti katika hilo.

“ Kwa sasa mkandarasi yupo kazini kuinganisha Masasi kwenye Gridi ya Taifa kutokea Ruvuma. Pia kuna mkandarasi 
anatoa umeme Ruangwa kupitia Nangugwa, ambao utakuwa tayari ifikapo Desemba mwaka huu. Baada ya miezi 18 
umeme wa uhakika utakuwa umefika”.

Nuru kwenye “Kilimo” mfumo wa stakabadhi ghalani umeleta mafanikio kwenye zao la mbaazi, wananchi wamepata 
ongezeko la thamani ya zao hilo lakini pia kuhusu korosho Mhe. Rais amesema Serikali inajenga kongani ya viwanda
 ili kuongeza thamani ya zao hilo.

“Suluhisho la kupata bei nzuri ya korosho ni kuongeza thamani korosho zetu. Katika kuongeza thamani tunajenga
 kongani ya viwanda, Maranje ambapo patakuwa na kituo cha kukoboa korosho zote za Mtwara. Korosho zitaongezwa
 thamani, ili tuuze korosho zilizotengenezwa.Tukiongeza thamani bei itakuwa nzuri”.

Aidha akawakumbusha wananchi wa Masasi kutumia fedha kwenye mambo yenye tija sambamba na kusisitiza  suala
 la elimu kwa kupunguza tamaduni zinazochochea ongezeko la mimba utotoni.

 “Wachezeni wakiwa na umri mkubwa huku wakijua mambo wanayofundishwa” Mhe. Rais Dkt. Samia

Kazi iendelee “ Nataka niwaambie ndugu zangu wa Masasi kwamba, Maendeleo yanakuja kwa vitendo na 
kwakuchukua hatua mahususi  na si kwa maneno. Maendeleo ni vitendo. Ninatoa rai kwa watanzania wote popote 
walipo kuunga mkono jitihada hizi za Serikali na kufanya kazi kwa bidii. Kama ni mkulima anza sasa kuongeza 
mashamba, ili mazao yawe mengi zaidi, kwani Serikali imejitoa kukuza kilimo kwa kiasi kikubwa”, 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akihitimisha ziara yake Mkoani Mtwara katika viwanja vya Boma, 
Halmashauri ya Mji Masasi.
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                   ZIARA YA DKT SAMIA “YAIFUNGUA” MASASI MJI 
                          NA KULETA “NURU” KWA WANANCHI
Ziara ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Halmashauri ya Mji 
Masasi Masasi “Imeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, wakina mama, vijana, wazee, wakulima, 
wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Shamrashamra zilianza mapema Septemba 9, 2023 mara baada ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Kanali Ahmed Abbas
 Ahmed kutangaza ziara ya  Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwamba Septemba 14 hadi Septemba 17, 2023 
mchana na usiku atahamia mkoani humo.

Ilikuwa ni habari mpya, kubwa na yenye msisimuko kwa wananchi wa Mtwara. Hatimaye Septemba 14, 2023 
Mhe. Rais Samia aliwasili rasmi Mtwara na kupokelewa na maelfu ya wananchi wa mkoa huo.

Ujio huo ulizidi kuenea na kusambaa kwa kasi baada ya ratiba ya Mhe. Rais Samia kuonesha atatembelea Masasi Mji. 

Maarufu kama “Kariakoo” ya Mtwara kama alivyobainisha Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni 
wakati akiwatambulisha viongozi akiwemo Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba 
sambamba na Mkurugenzi wa Mji Masasi Bi. Erica Yegella kwa maelfu ya wananchi waliojitokeza katika mkutano 
wa hadhara wa Rais Dkt Samia uliofanyika katika uwanja wa boma Masasi mjini Septemba 17, 2023.

“Mji huu wa Masasi ni mji wa kibiashara, hapa ni katikati ya maeneo yote, halmashauri zote zinakuja kutafuta 
mahitaji yao hapa, kariakoo yao ni hapa” anasema Mhe Kanoni.

Mji huu upo kilomita 210 kusini magharibi mwa mkoa wa Mtwara, ukiwa na ukubwa wa hekta 37,920  huku idadi 
ya watu kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi 2022 ikiwa ni watu 137,585 wanaume wakiwa 65,781 na 
wanawake 71,804 wakiupamba Mji kwa shughuli za kilimo cha Korosho, ufuta, mbaazi na mazao mbalimbali 
ya chakula.

Mji huu unafikika kwa urahisi kutoka pande zote za nchi kwani ni makutano makuu ya barabara kuu ya 
Tunduru-Songea- Lindi-Dar es salaam-Mbeya, Nachingwea-Liwale-Newala- Tandahimba ukipambwa na hoteli za
 kifahari, masoko ya bidhaa, viwanda na viwanja vya uwekezaji.

Lakini pia, mtandao wa barabara umeimarishwa kama anavyobainisha Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais- Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. Mohamed Mchengerwa  kuwa mtandao wa barabara unaongezwa kutoka kilometa
 6.9 hadi kilometa 11.2.

“ Wana masasi wanakushukuru sana Mhe. Rais kwa kazi hii ya kuongeza mtandao wa barabara na kuongeza taa za
 barabarani” anasema Mhe. Mchengerwa. Inaendelea..uk 14

Lakini pia, Nuru kwenye sekta ya afya imepatikana kama alivyobainisha Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. 
Geoffrey Mwambe wakati akizungumza kwa niaba ya wananchi wa Masasi.

“Mhe.Rais nakushukuru sana kwa kung’arisha Masasi, Mji unang’aa Mji ni mpya  barabara za lami ziko nyingi na 
zinapendeza na upande wa afya zaidi ya shilingi bilioni 2 umetuletea wanamasasi kwa ajili ya ukarabati wa hospitali
 yetu  ya wilaya Mkomaindo hadi kufikia 2025 hospitali yetu itakuwa mpya”

Aidha, Nuru ikapatikana kwenye sekta ya maji ambapo Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso amesema Serikali itatoa
 fedha kiasi cha Tsh milioni 500 kwa ajili ya ujenzi wa chanzo cha maji Nangowo ili maji safi ya uhakika na kutosha 
yapatikane Masasi na maeneo ya pembezoni.

Hatimaye, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan akahutubia maelfu ya 
wananchi waliojitokeza katika mkutano huo.

“Nawashukuru sana wananchi wa Masasi kwa kujitokeza kwa wingi namna hii, nashukuru kwa heshima mliyonipa”

Ujio wake katika Halmashauri ya Mji Masasi Masasi “Umeifungua” Masasi  Mji na kuleta “Nuru” kwa watoto, 
wakina mama, vijana, wazee, wakulima, wafugaji, wagonjwa na wananchi wote wa Masasi.

Nuru kwenye “Umeme” Mhe.Rais Samia amesema safari ya kuondoa adha ya kukatika kwa umeme ndani ya Masasi 
imeanza na Serikali imejizatiti katika hilo.

“ Kwa sasa mkandarasi yupo kazini kuinganisha Masasi kwenye Gridi ya Taifa kutokea Ruvuma. Pia kuna mkandarasi 
anatoa umeme Ruangwa kupitia Nangugwa, ambao utakuwa tayari ifikapo Desemba mwaka huu. Baada ya miezi 18 
umeme wa uhakika utakuwa umefika”.

Nuru kwenye “Kilimo” mfumo wa stakabadhi ghalani umeleta mafanikio kwenye zao la mbaazi, wananchi wamepata 
ongezeko la thamani ya zao hilo lakini pia kuhusu korosho Mhe. Rais amesema Serikali inajenga kongani ya viwanda
 ili kuongeza thamani ya zao hilo.

“Suluhisho la kupata bei nzuri ya korosho ni kuongeza thamani korosho zetu. Katika kuongeza thamani tunajenga
 kongani ya viwanda, Maranje ambapo patakuwa na kituo cha kukoboa korosho zote za Mtwara. Korosho zitaongezwa
 thamani, ili tuuze korosho zilizotengenezwa.Tukiongeza thamani bei itakuwa nzuri”.

Aidha akawakumbusha wananchi wa Masasi kutumia fedha kwenye mambo yenye tija sambamba na kusisitiza  suala
 la elimu kwa kupunguza tamaduni zinazochochea ongezeko la mimba utotoni.

 “Wachezeni wakiwa na umri mkubwa huku wakijua mambo wanayofundishwa” Mhe. Rais Dkt. Samia

Kazi iendelee “ Nataka niwaambie ndugu zangu wa Masasi kwamba, Maendeleo yanakuja kwa vitendo na 
kwakuchukua hatua mahususi  na si kwa maneno. Maendeleo ni vitendo. Ninatoa rai kwa watanzania wote popote 
walipo kuunga mkono jitihada hizi za Serikali na kufanya kazi kwa bidii. Kama ni mkulima anza sasa kuongeza 
mashamba, ili mazao yawe mengi zaidi, kwani Serikali imejitoa kukuza kilimo kwa kiasi kikubwa”, 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akihitimisha ziara yake Mkoani Mtwara katika viwanja vya Boma, 
Halmashauri ya Mji Masasi.

MAPOKEZI YA MABINGWA WA MCHEZO WA MPIRA
WA WAVU (VOLLEYBALL) AFRIKA MASHARIKI

  imu ya Mpira wa wavu (Volleyball) ya wanafunzi  kutoka shule ya 
Msingi Kambarage, Halmashauri ya Mji Masasi mkoani Mtwara 
imeandika historia ya kuwa Mabingwa wa Mashindano ya Michezo 
kwa shule za sekondari na shule za msingi  za nchi za Afrika Mashariki 
(FEASSSA) yaliyofanyika nchini Rwanda kwa mwaka 2023.

Mashindano hayo yalianza agosti 17 hadi 27, 2023 huku fainali ikipigwa
agosti 27 ikihusisha Nchi nne ambazo ni Rwanda, Kenya, Uganda na
Tanzania.

Timu kutoka Shule ya Msingi Kambarage ilikuwa ni timu pekee kutoka 
Tanzania kwa shule za Msingi na imeshinda kwa jumla ya pointi 12. 

MICHEZO

T
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Wataalam kutoka Halmashauri ya Mji Masasi
wakiwa katika mafunzo ya NeST, Agosti 28-sep 1, 2023 Mtwara

Waheshimiwa Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi
wapo kidigitali (matumizi ya vishikwambi kwenye vikao).

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe. Kanali Ahmed Abbas Julai 30, 2023 (ukaguzi miradi)
katika picha ya pamoja na wanafunzi wa shule ya sekondari ya wasichana Masasi

Mafuriko ya wananchi wa Masasi Mji wakimpokea
Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan Septemba 16, eneo la TK Masasi. 

Wakuu wa Mikoa ya Mtwara na Lindi walipotembelea
banda la Halmashauri ya Mji Masasi agosti 8, 2023 Ngongo-Lindi

Jarida la Mtandaoni limeandaliwa na,  
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
 Halmashauri ya Mji Masasi


