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RASMI ZAHANATI ZA MATAWALE  NA MACHOMBE ZAANZA 
KUTOA  HUDUMA, MHE. GEOFFREY MWAMBE AZINDUA.

       bunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe amefungua rasmi zahanati 
mpya ya kijiji cha Matawale Kata ya Matawale, Halmashauri ya Mji Masasi mkoani 
Mtwara ikiwa ni ndani ya siku sita tu toka alipofungua zahanati mpya ya Machombe.

Hatua hiyo ameeleza kuwa ni mafanikio makubwa ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania inayoongozwa na Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan ya  kuhakikisha wanan
chi wa Masasi Mji wanapata huduma bora za afya kwenye maeneo yao.

Ameeleza hayo, Novemba 24, 2023 wakati wa ufunguzi rasmi wa zahanati ya Matawale
iliyopokea fedha kiasi cha Tsh milioni 150 kutoka Serikali kuu zilizotolewa kwa awamu 
tatu. 

Mhe. Mwambe amewataka watumishi katika zahati hiyo kuendelea kufanya kazi kwa 
kujitoa, ushirikiano, weledi na kuzingatia huduma bora sambamba na kuwaomba wanan
chi kuwapa ushirikiano watumishi hao ikiwa ni pamoja na kuhakikisha wanajiunga na 
bima ya afya yenye gharama ya Tsh 30000 tu kwa mwaka kwa familia.

Naye, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba amesema 
kuwa huo ni mwendelezo wa kuhakikisha huduma bora za afya zinapatikana na kuimari
ka na kwamba Halmashauri itakikisha inaendelea kuimarisha huduma za afya katika 
maeneo yote ya Mji Masasi.

Diwani wa kata ya Matawale, Mhe. Hamisi Mnela amesema ufunguzi wa kituo hicho ni 
alama kubwa kwa wananchi kwa kuwapunguzia umbali wa kutafuta huduma za afya 
huku akiwashukuru  Wananchi, Rais Dkt Samia na Mbunge Mwambe kwa kuhakikisha 
zahanati hiyo inakamilika na kufunguliwa.

Kaimu Mkurugenzi wa Mji Masasi, Ndg. Andrea Kalinga amewapongeza wananchi wa
kijiji cha Matawale kwa kujitoa kwa nguvu kuhakikisha ujenzi huo unafanikiwa kwaku
wa mchango wao ni mkubwa ukiwa na thamani ya fedha kiasi cha zaidi ya Tsh milioni 
tatu.

Mkuu wa Idara ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe, Dkt. Salum Gembe amesema zahana
ti hiyo ni ya kisasa na bora na tayari watoa huduma za afya wameshaanza kutoa huduma
katika zahanati hiyo.

Katibu Mwenezi wa Chama cha Mapinduzi  wilaya ya Masasi Ndg. Twahili Mayola 
akimwakilisha Mwenyekiti wa CCM wilaya, amesema wananchi wanashuhudia utekele
zaji wa Ilani ya Chama cha Mapinduzi kwa vitendo.

Wananchi wa kata ya Matawale akiwemo Faraja Hamad na Subira Selemani wamesema
ufunguzi wa zahanati unakwenda kuwa suluhisho la changamoto za afya na uzazi kwa
mama na mtoto.

M

Inaendelea... uk 3



masasitc.go.tz Halmashauri _mji _masasi

masasitc.go.tz Halmashauri _mji _masasi1

Jarida la Mtandaoni    www.masasitc.go.tz    

3
Inaendelea... uk 4

RASMI ZAHANATI ZA MATAWALE  NA MACHOMBE ZAANZA 
KUTOA  HUDUMA, MHE. GEOFFREY MWAMBE AZINDUA.

       bunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe amefungua rasmi zahanati 
mpya ya kijiji cha Matawale Kata ya Matawale, Halmashauri ya Mji Masasi mkoani 
Mtwara ikiwa ni ndani ya siku sita tu toka alipofungua zahanati mpya ya Machombe.

Hatua hiyo ameeleza kuwa ni mafanikio makubwa ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania inayoongozwa na Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan ya  kuhakikisha wanan
chi wa Masasi Mji wanapata huduma bora za afya kwenye maeneo yao.

Ameeleza hayo, Novemba 24, 2023 wakati wa ufunguzi rasmi wa zahanati ya Matawale
iliyopokea fedha kiasi cha Tsh milioni 150 kutoka Serikali kuu zilizotolewa kwa awamu 
tatu. 

Mhe. Mwambe amewataka watumishi katika zahati hiyo kuendelea kufanya kazi kwa 
kujitoa, ushirikiano, weledi na kuzingatia huduma bora sambamba na kuwaomba wanan
chi kuwapa ushirikiano watumishi hao ikiwa ni pamoja na kuhakikisha wanajiunga na 
bima ya afya yenye gharama ya Tsh 30000 tu kwa mwaka kwa familia.

Naye, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba amesema 
kuwa huo ni mwendelezo wa kuhakikisha huduma bora za afya zinapatikana na kuimari
ka na kwamba Halmashauri itakikisha inaendelea kuimarisha huduma za afya katika 
maeneo yote ya Mji Masasi.

Diwani wa kata ya Matawale, Mhe. Hamisi Mnela amesema ufunguzi wa kituo hicho ni 
alama kubwa kwa wananchi kwa kuwapunguzia umbali wa kutafuta huduma za afya 
huku akiwashukuru  Wananchi, Rais Dkt Samia na Mbunge Mwambe kwa kuhakikisha 
zahanati hiyo inakamilika na kufunguliwa.

Kaimu Mkurugenzi wa Mji Masasi, Ndg. Andrea Kalinga amewapongeza wananchi wa
kijiji cha Matawale kwa kujitoa kwa nguvu kuhakikisha ujenzi huo unafanikiwa kwaku
wa mchango wao ni mkubwa ukiwa na thamani ya fedha kiasi cha zaidi ya Tsh milioni 
tatu.

Mkuu wa Idara ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe, Dkt. Salum Gembe amesema zahana
ti hiyo ni ya kisasa na bora na tayari watoa huduma za afya wameshaanza kutoa huduma
katika zahanati hiyo.

Katibu Mwenezi wa Chama cha Mapinduzi  wilaya ya Masasi Ndg. Twahili Mayola 
akimwakilisha Mwenyekiti wa CCM wilaya, amesema wananchi wanashuhudia utekele
zaji wa Ilani ya Chama cha Mapinduzi kwa vitendo.

Wananchi wa kata ya Matawale akiwemo Faraja Hamad na Subira Selemani wamesema
ufunguzi wa zahanati unakwenda kuwa suluhisho la changamoto za afya na uzazi kwa
mama na mtoto.

WAJUMBE WA KAMATI YA BUNGE WAPONGEZA UBORA WA
KITUO CHA AFYA MTANDI.

         ajumbe wa Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa wamepongeza ubora wa miundo
mbinu na vifaa tiba vya kutolea huduma 
za afya katika kituo cha afya Mtandi, 
Halmashauri ya Mji Masasi.

Aidha wamempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt Samia 
Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo pamoja na 
Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe kwa kupambana kwa nguvu
kuhakikisha miradi mbalimbali ikiwemo kituo hicho inawafikia wananchi wote wa 
Masasi.

Pongezi hizo zimetolewa Novemba 13, 2023 mara baada ya  Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa ikiongozwa na Mwenyekiti wake Mhe.
Dennis Londo  kutembelea na kukagua  miundombinu. 

Mjumbe wa Kamati hiyo, Mbunge Mwita Waitara amesema vifaa tiba katika kituo hicho
vina ubora mkubwa na vya kisasa.

“ Mhe Mwenyekiti, Hapa wana mitambo ya kisasa kabisa, hapa tumepita Dental service
inayotolewa hapa, kwangu kule sijaiona, hivyo nimepiga picha nikawaoneshe wenzangu
kwamba kule Masasi, Mtwara Kuchelee..sasa hii kazi ya Mama Samia lazima tuiseme, 
wananchi wajue kwamba hapa kuna kituo cha kisasa chenye vifaa vya kisasa” Mjumbe 
wa Kamati, Mbunge Mwita Waitara.

Naye, Mjumbe wa kamati hiyo, Profesa Palamagamba Kabudi amesema kituo hicho 
kinafaa kuwa hospitali.

“Nami niungane na wenzangu wote kuipongeza
 kabisa Halmashauri ya Mji Masasi na 
Wilaya kwa kujenga kituo cha afya cha viwango 
vya hali ya juu, kwasisi wahenga hiki sio kituo cha 
afya, hii ni hospitali, kwakweli viwango vyake ni 
vya hospitali, kituo cha afya hiki baada ya miaka 10 
au 15 kitakuwa hospitali. Rai yangu tujitahidi tujenge
 uzio”Mjumbe wa Kamati, Profesa Kabudi. 

Aidha kwa niaba ya Mwenyekiti, Mjumbe wa kamati hiyo, Mbunge Amandus Chinguile
ametoa pongezi za dhati kwa Mheshimiwa Rais na Mbunge wa Jimbo hilo.

“Nilete salamu za Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. Geoffrey Mwambe, anafanya
kazi nzuri sana,  jamani hivi vitu havijileti huku kimiujiza, wako watu wanasema kwa 
niaba yenu, na huyo mtu ni mbunge wenu, anafanya kazi nzuri sana, anazungumza, 
anazunguka kwenye ofisi mbalimbali na anauzoefu mkubwa sana, hivi vimeletwa Masasi
baada ya Mhe Mbunge kusema Masasi tunashida na kituo cha afya na nyingine nyingi” 
Mjumbe wa Kamati, Mbunge  Chinguile.

Aidha, Mjumbe wa Kamati hiyo, Mbunge Salome Makamba amesema ni vyema kuonge
za upatikanaji wa umeme wa uhakika na maji katika kituo hicho.

“Ujenzi wa Miundombinu katika kituo hiki upo vizuri sana, nashukuru sana mmefanya 
vizuri, ni sehemu ya kuigwa mfano, pamoja na hii tuboreshe tuwe na reserve ya maji pia 
umeme, hospitali hii ina vifaa vya kisasa naipongeza serikali lakini lingine ni muhimu
kuwa na daktari wa dharula ambaye anakaa karibu na kituo cha afya “ Mjumbe wa  
kamati, Mbunge Salome Makamba.

Halikadhalika, Mjumbe wa kati hiyo, Mbunge Zuberi Kuchauka 

ameridhika na hali ya ujenzi wa kituo cha afya Mtandi.

“Mimi niungane na wajumbe wenzangu, nimeridhika na hali ya ujenzi wa kituo cha afya hiki, 
tupo vizuri” Mjumbe wa kamati, Mbunge Zuberi Kuchauka.

Katua nyingine, Mjumbe wa kamati hiyo Chinguile ameipongeza Serikali kupitia Ofisi
ya Rais- Tamisemi kwa kazi kubwa ya kuwafikia wananchi wa maeneo yote nchini.

“Na mimi niungane na waheshimiwa wabunge wenzangu kuwapongeza wenzetu Masasi
lakini kipekee Mhe. Naibu Waziri Dkt. Festo Dugange, hii kazi kubwa na nzuri 
mmeifanya katika halmashauri hii, hongereni sana lakini pia ni jukumu letu kulinda 
miundombinu hii” Mjumbe wa Kamati Mbunge Amandus Chinguile.

Ujenzi wa kituo cha afya Mtandi umegharimu kiasi cha Tsh milioni 500, fedha kutoka 
Serikali kuu.
 

“Tunajisikia vizuri sana, faraja kubwa sana upande wetu, 
changamoto tulizokuwa tunazipata  sisi akina mama 
wajawazito na watoto ni kama usafiri usiku kwenda 
Mkomaindo,kujifungulia nyumbani tunatoka damu nyingi 
kwahiyo sasa hivi tunashukuru sana kituo 
hichi kimekuwa mkombozi kwetu”  Wananchi. 

W  



masasitc.go.tz Halmashauri _mji _masasi

masasitc.go.tz Halmashauri _mji _masasi1

Jarida la Mtandaoni    www.masasitc.go.tz    

3

4

WAJUMBE WA KAMATI YA BUNGE WAPONGEZA UBORA WA
KITUO CHA AFYA MTANDI.

         ajumbe wa Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa wamepongeza ubora wa miundo
mbinu na vifaa tiba vya kutolea huduma 
za afya katika kituo cha afya Mtandi, 
Halmashauri ya Mji Masasi.

Aidha wamempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt Samia 
Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo pamoja na 
Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe kwa kupambana kwa nguvu
kuhakikisha miradi mbalimbali ikiwemo kituo hicho inawafikia wananchi wote wa 
Masasi.

Pongezi hizo zimetolewa Novemba 13, 2023 mara baada ya  Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa ikiongozwa na Mwenyekiti wake Mhe.
Dennis Londo  kutembelea na kukagua  miundombinu. 

Mjumbe wa Kamati hiyo, Mbunge Mwita Waitara amesema vifaa tiba katika kituo hicho
vina ubora mkubwa na vya kisasa.

“ Mhe Mwenyekiti, Hapa wana mitambo ya kisasa kabisa, hapa tumepita Dental service
inayotolewa hapa, kwangu kule sijaiona, hivyo nimepiga picha nikawaoneshe wenzangu
kwamba kule Masasi, Mtwara Kuchelee..sasa hii kazi ya Mama Samia lazima tuiseme, 
wananchi wajue kwamba hapa kuna kituo cha kisasa chenye vifaa vya kisasa” Mjumbe 
wa Kamati, Mbunge Mwita Waitara.

Naye, Mjumbe wa kamati hiyo, Profesa Palamagamba Kabudi amesema kituo hicho 
kinafaa kuwa hospitali.

“Nami niungane na wenzangu wote kuipongeza
 kabisa Halmashauri ya Mji Masasi na 
Wilaya kwa kujenga kituo cha afya cha viwango 
vya hali ya juu, kwasisi wahenga hiki sio kituo cha 
afya, hii ni hospitali, kwakweli viwango vyake ni 
vya hospitali, kituo cha afya hiki baada ya miaka 10 
au 15 kitakuwa hospitali. Rai yangu tujitahidi tujenge
 uzio”Mjumbe wa Kamati, Profesa Kabudi. 

Aidha kwa niaba ya Mwenyekiti, Mjumbe wa kamati hiyo, Mbunge Amandus Chinguile
ametoa pongezi za dhati kwa Mheshimiwa Rais na Mbunge wa Jimbo hilo.

“Nilete salamu za Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. Geoffrey Mwambe, anafanya
kazi nzuri sana,  jamani hivi vitu havijileti huku kimiujiza, wako watu wanasema kwa 
niaba yenu, na huyo mtu ni mbunge wenu, anafanya kazi nzuri sana, anazungumza, 
anazunguka kwenye ofisi mbalimbali na anauzoefu mkubwa sana, hivi vimeletwa Masasi
baada ya Mhe Mbunge kusema Masasi tunashida na kituo cha afya na nyingine nyingi” 
Mjumbe wa Kamati, Mbunge  Chinguile.

Aidha, Mjumbe wa Kamati hiyo, Mbunge Salome Makamba amesema ni vyema kuonge
za upatikanaji wa umeme wa uhakika na maji katika kituo hicho.

“Ujenzi wa Miundombinu katika kituo hiki upo vizuri sana, nashukuru sana mmefanya 
vizuri, ni sehemu ya kuigwa mfano, pamoja na hii tuboreshe tuwe na reserve ya maji pia 
umeme, hospitali hii ina vifaa vya kisasa naipongeza serikali lakini lingine ni muhimu
kuwa na daktari wa dharula ambaye anakaa karibu na kituo cha afya “ Mjumbe wa  
kamati, Mbunge Salome Makamba.

Halikadhalika, Mjumbe wa kati hiyo, Mbunge Zuberi Kuchauka 

ameridhika na hali ya ujenzi wa kituo cha afya Mtandi.

“Mimi niungane na wajumbe wenzangu, nimeridhika na hali ya ujenzi wa kituo cha afya hiki, 
tupo vizuri” Mjumbe wa kamati, Mbunge Zuberi Kuchauka.

Katua nyingine, Mjumbe wa kamati hiyo Chinguile ameipongeza Serikali kupitia Ofisi
ya Rais- Tamisemi kwa kazi kubwa ya kuwafikia wananchi wa maeneo yote nchini.

“Na mimi niungane na waheshimiwa wabunge wenzangu kuwapongeza wenzetu Masasi
lakini kipekee Mhe. Naibu Waziri Dkt. Festo Dugange, hii kazi kubwa na nzuri 
mmeifanya katika halmashauri hii, hongereni sana lakini pia ni jukumu letu kulinda 
miundombinu hii” Mjumbe wa Kamati Mbunge Amandus Chinguile.

Ujenzi wa kituo cha afya Mtandi umegharimu kiasi cha Tsh milioni 500, fedha kutoka 
Serikali kuu.
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WAJUMBE WA KAMATI YA BUNGE WAPONGEZA UBORA WA
KITUO CHA AFYA MTANDI.

         ajumbe wa Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa wamepongeza ubora wa miundo
mbinu na vifaa tiba vya kutolea huduma 
za afya katika kituo cha afya Mtandi, 
Halmashauri ya Mji Masasi.

Aidha wamempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt Samia 
Suluhu Hassan kwa kutoa fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo pamoja na 
Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe kwa kupambana kwa nguvu
kuhakikisha miradi mbalimbali ikiwemo kituo hicho inawafikia wananchi wote wa 
Masasi.

Pongezi hizo zimetolewa Novemba 13, 2023 mara baada ya  Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa ikiongozwa na Mwenyekiti wake Mhe.
Dennis Londo  kutembelea na kukagua  miundombinu. 

Mjumbe wa Kamati hiyo, Mbunge Mwita Waitara amesema vifaa tiba katika kituo hicho
vina ubora mkubwa na vya kisasa.

“ Mhe Mwenyekiti, Hapa wana mitambo ya kisasa kabisa, hapa tumepita Dental service
inayotolewa hapa, kwangu kule sijaiona, hivyo nimepiga picha nikawaoneshe wenzangu
kwamba kule Masasi, Mtwara Kuchelee..sasa hii kazi ya Mama Samia lazima tuiseme, 
wananchi wajue kwamba hapa kuna kituo cha kisasa chenye vifaa vya kisasa” Mjumbe 
wa Kamati, Mbunge Mwita Waitara.

Naye, Mjumbe wa kamati hiyo, Profesa Palamagamba Kabudi amesema kituo hicho 
kinafaa kuwa hospitali.

“Nami niungane na wenzangu wote kuipongeza
 kabisa Halmashauri ya Mji Masasi na 
Wilaya kwa kujenga kituo cha afya cha viwango 
vya hali ya juu, kwasisi wahenga hiki sio kituo cha 
afya, hii ni hospitali, kwakweli viwango vyake ni 
vya hospitali, kituo cha afya hiki baada ya miaka 10 
au 15 kitakuwa hospitali. Rai yangu tujitahidi tujenge
 uzio”Mjumbe wa Kamati, Profesa Kabudi. 

Aidha kwa niaba ya Mwenyekiti, Mjumbe wa kamati hiyo, Mbunge Amandus Chinguile
ametoa pongezi za dhati kwa Mheshimiwa Rais na Mbunge wa Jimbo hilo.

“Nilete salamu za Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. Geoffrey Mwambe, anafanya
kazi nzuri sana,  jamani hivi vitu havijileti huku kimiujiza, wako watu wanasema kwa 
niaba yenu, na huyo mtu ni mbunge wenu, anafanya kazi nzuri sana, anazungumza, 
anazunguka kwenye ofisi mbalimbali na anauzoefu mkubwa sana, hivi vimeletwa Masasi
baada ya Mhe Mbunge kusema Masasi tunashida na kituo cha afya na nyingine nyingi” 
Mjumbe wa Kamati, Mbunge  Chinguile.

Aidha, Mjumbe wa Kamati hiyo, Mbunge Salome Makamba amesema ni vyema kuonge
za upatikanaji wa umeme wa uhakika na maji katika kituo hicho.

“Ujenzi wa Miundombinu katika kituo hiki upo vizuri sana, nashukuru sana mmefanya 
vizuri, ni sehemu ya kuigwa mfano, pamoja na hii tuboreshe tuwe na reserve ya maji pia 
umeme, hospitali hii ina vifaa vya kisasa naipongeza serikali lakini lingine ni muhimu
kuwa na daktari wa dharula ambaye anakaa karibu na kituo cha afya “ Mjumbe wa  
kamati, Mbunge Salome Makamba.

Halikadhalika, Mjumbe wa kati hiyo, Mbunge Zuberi Kuchauka 

ameridhika na hali ya ujenzi wa kituo cha afya Mtandi.

“Mimi niungane na wajumbe wenzangu, nimeridhika na hali ya ujenzi wa kituo cha afya hiki, 
tupo vizuri” Mjumbe wa kamati, Mbunge Zuberi Kuchauka.

Katua nyingine, Mjumbe wa kamati hiyo Chinguile ameipongeza Serikali kupitia Ofisi
ya Rais- Tamisemi kwa kazi kubwa ya kuwafikia wananchi wa maeneo yote nchini.

“Na mimi niungane na waheshimiwa wabunge wenzangu kuwapongeza wenzetu Masasi
lakini kipekee Mhe. Naibu Waziri Dkt. Festo Dugange, hii kazi kubwa na nzuri 
mmeifanya katika halmashauri hii, hongereni sana lakini pia ni jukumu letu kulinda 
miundombinu hii” Mjumbe wa Kamati Mbunge Amandus Chinguile.

Ujenzi wa kituo cha afya Mtandi umegharimu kiasi cha Tsh milioni 500, fedha kutoka 
Serikali kuu.
 
“TULIPE  USHURU  WA  HALMASHAURI” MHE. NAMTUMBA.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba Novemba 30,2023
ametembelea eneo la TK,ambapo amezungumza na abiria na madereva wa usafirishaji wa
abiria ( daladala) sambamba na kukagua risiti za kielektroniki za halmashauri.

Mhe. Namtumba amewasisitiza madereva kuzingatia sheria, taratibu na kanuni za Serikali
kwa kuhakikisha wanalipa tozo mbalimbali zinazotakiwa kwenye Halmashauri ili uteke
lezaji wa miradi ya maendeleo uweze kufanikiwa kwa wakati na wananchi wapate hudu
ma inayostahili.

Aidha ametembelea eneo ya stand ya Sokosela ambayo ni standi ya mabasi ya kuelekea 
vijijini ambapo amepokea na kusikiliza changamoto mbalimbali za stand hiyo kutoka 
kwa katibu wa sokosela na wananchi na kusema kwamba halmashauri itafanyia kazi 
changamoto zote muhimu za eneo hilo.

Sambamba na hilo, Mhe. Namtumba amefanya “Operationi ya Usafi wa Mji”kwa kutem
belea, kukagua na kutathmini hali ya usafi wa mazingira katika maeneo yote ya soko na
maeneo ya kukusanyia taka.

Mhe, Namtumba ametembelea na kutathmini hali ya usafi katika maeneo ya  dampo la 
Soko la Tandale kata ya Jida, dampo la soko la Mkuti, dampo la Sokosela, eneo la uwa
nja wa fisi, standi ambapo amezungumza na wazabuni, viongozi na wananchi.

Mhe. Namtumba amesema ni jukumu la kila mmoja kuhakikisha hali ya Mji wa Masasi 
inakuwa safi kwa kuhakikisha Mzabuni anafanya kazi yake ipasavyo ikiwa ni sambamba
na kuhakikisha anawalipa vibarua wake kwa wakati na kuzoa taka kupeleka mahali 
husika kwa wakati, lakini pia wananchi wanatakiwa kutoa fedha ya taka kwa wakati ili 
zoezi la uzoaji taka lifanyike kwa ufanisi.

“Hili ni jukumu la kila mmoja
 wetu, kuanzia wananchi 
wenyewe, soko kwa ujumla,
mtendaji wa mtaa,Mkurugenzi,
Waheshimiwa madiwani 
wenzangu, Mimi Mwenyekiti 
wa Halmashauri, kila mmoja
 awajibike kwa nafasi yake,
jambo hili sio la mtu mmoja”
 Mhe. Namtumba.
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UTEKELEZAJI WA MIRADI  YA  MAENDELEO UNAENDA KWA 
KASI, BARAZA  LA  MADIWANI  LAZUNGUMZA. 

       araza la Madiwani Halmashauri ya Mji 
Masasi likiongozwa na Mwenyekiti wake 
Mhe. Hashim Namtumba limemshukuru 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kutoa
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
inayowezesha ukuaji na ustawi wa wananchi
 wa Mji wa Masasi. 

Aidha limemshukuru Mhe, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe
kwa kupambana na kuhakikisha miradi ya maendeleo inawafikia wananchi katika kata 
zote 14 za Halmashauri ya Mji Masasi. 

Hayo yamebainishwa Novemba 8, 2023 katika Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo 
ya Kwanza, 2023/2024  wa kupokea taarifa za kata uliofanyika katika Ukumbi wa Jengo
la Utawala Halmashauri ya Mji Masasi. 

Wajumbe wa kikao hicho waheshimiwa madiwani wa kata  wameelezwa kuwa miradi 
mbalimbali ya zaidi ya shilingi bilioni moja  katika kipindi cha Robo ya kwanza imeende
lea kutekelezwa kwa kasi ikiwemo ujenzi wa shule ya sekondari kata ya Jida, Ujenzi wa
vyumba vya madarasa na vyoo shule ya msingi Mkomaindo, Ujenzi wa bwalo, madarasa
na vyoo shule ya sekondari Mwengemtapika, ujenzi wa nyumba ya walimu shule ya

 
sekondari Temeke, ukamilishaji wa zahanati ya Napupa, ukamilishaji wa zahanati ya 
Matawale na Ujenzi wa Daraja Kata ya Marika.

Akizungumza Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe. Hashim Namtumba amesema 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo unakuza Mji na kuimarisha maendeleo ya wananchi
kiuchumi na kijamii. 

“Taarifa ya kata ya Marika imewasilishwa na Diwani wa kata Mhe Asha Millanzi, 
Kiupekee kuhusu daraja linalounganisha kati ya Nanyumbu na Masasi naomba tumpong
eze sana Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe Geoffrey Mwambe kwa namna ambav
yo amepambana kuhakikisha daraja lile linakuwepo, kwanza ni daraja kubwa sana, 
linatufungulia mlango wa mapato na  kwa umuhimu wake lile daraja kwa halmashauri
yetu ni mlango wa uchumi kwasababu mazao yote” 

Naye, Diwani Kata ya Mwengemtapika Mhe. Mussa Millanzi ameshukuru kwa kupata 
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika kata yake. 

Ikumbukwe kuwa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi lina jumla ya 
madiwani 19, ambapo waheshimiwa Madiwani wa kata ni 14, viti maalumu 4 na Mbunge
wa Jimbo la Masasi Mjini kama inavyobainisha orodha hapo chini. 
Mhe. Hashim  Namtumba                  Diwani Kata ya Jida (Mwenyekiti)
Mhe. Hamisi  Nikwanya                    Diwani Kata ya Mumbaka (M/Mwenyekiti)
Mhe. Ally   Salvatory                         Diwani Kata ya Mkomaindo
Mhe. Rashid  Liundi                          Diwani Kata ya Sululu 
Mhe.  Mbaraka  Kodo                        Diwani  Kata ya Nyasa
Mhe. Hamisi  Mnela                          Diwani Kata ya Matawale 
Mhe.  Asha  Millanzi                          Diwani  Kata ya Marika
Mhe.  Frank  Maranjila                      Diwani  Kata ya Temeke
Mhe.  Valerian   Mwajombe               Diwani  Kata ya Mtandi
Mhe.  Ismail  Kalindima                     Diwani  Kata ya Migongo
Mhe.  Bakari   Namtubwi                   Diwani  Kata ya   Mkuti
Mhe.  Nicholaus  Mpetula                  Diwani  Kata ya Chanikanguo
Mhe.  Sospeter   Nachunga                 Diwani  Kata ya Napupa
Mhe.  Mussa Millanzi                         Diwani Kata ya Mwengemtapika
Mhe. Maimuna  Chiputa                     Diwani  Viti Maalum
Mhe. Ashura  Nalino                           Diwani  Viti  Maalum  
Mhe.  Shakila  Lipetelo                       Diwani  Viti  Maalum
Mhe.  Benadetha  Ndemanga               Diwani Viti Maalum
Mhe. Geoffrey Mwambe                      Mbunge Jimbo la Masasi Mjini.

“TULIPE  USHURU  WA  HALMASHAURI” MHE. NAMTUMBA.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba Novemba 30,2023
ametembelea eneo la TK,ambapo amezungumza na abiria na madereva wa usafirishaji wa
abiria ( daladala) sambamba na kukagua risiti za kielektroniki za halmashauri.

Mhe. Namtumba amewasisitiza madereva kuzingatia sheria, taratibu na kanuni za Serikali
kwa kuhakikisha wanalipa tozo mbalimbali zinazotakiwa kwenye Halmashauri ili uteke
lezaji wa miradi ya maendeleo uweze kufanikiwa kwa wakati na wananchi wapate hudu
ma inayostahili.

Aidha ametembelea eneo ya stand ya Sokosela ambayo ni standi ya mabasi ya kuelekea 
vijijini ambapo amepokea na kusikiliza changamoto mbalimbali za stand hiyo kutoka 
kwa katibu wa sokosela na wananchi na kusema kwamba halmashauri itafanyia kazi 
changamoto zote muhimu za eneo hilo.

Sambamba na hilo, Mhe. Namtumba amefanya “Operationi ya Usafi wa Mji”kwa kutem
belea, kukagua na kutathmini hali ya usafi wa mazingira katika maeneo yote ya soko na
maeneo ya kukusanyia taka.

Mhe, Namtumba ametembelea na kutathmini hali ya usafi katika maeneo ya  dampo la 
Soko la Tandale kata ya Jida, dampo la soko la Mkuti, dampo la Sokosela, eneo la uwa
nja wa fisi, standi ambapo amezungumza na wazabuni, viongozi na wananchi.

Mhe. Namtumba amesema ni jukumu la kila mmoja kuhakikisha hali ya Mji wa Masasi 
inakuwa safi kwa kuhakikisha Mzabuni anafanya kazi yake ipasavyo ikiwa ni sambamba
na kuhakikisha anawalipa vibarua wake kwa wakati na kuzoa taka kupeleka mahali 
husika kwa wakati, lakini pia wananchi wanatakiwa kutoa fedha ya taka kwa wakati ili 
zoezi la uzoaji taka lifanyike kwa ufanisi.

B
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UTEKELEZAJI WA MIRADI  YA  MAENDELEO UNAENDA KWA 
KASI, BARAZA  LA  MADIWANI  LAZUNGUMZA. 

       araza la Madiwani Halmashauri ya Mji 
Masasi likiongozwa na Mwenyekiti wake 
Mhe. Hashim Namtumba limemshukuru 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kutoa
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
inayowezesha ukuaji na ustawi wa wananchi
 wa Mji wa Masasi. 

Aidha limemshukuru Mhe, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe
kwa kupambana na kuhakikisha miradi ya maendeleo inawafikia wananchi katika kata 
zote 14 za Halmashauri ya Mji Masasi. 

Hayo yamebainishwa Novemba 8, 2023 katika Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo 
ya Kwanza, 2023/2024  wa kupokea taarifa za kata uliofanyika katika Ukumbi wa Jengo
la Utawala Halmashauri ya Mji Masasi. 

Wajumbe wa kikao hicho waheshimiwa madiwani wa kata  wameelezwa kuwa miradi 
mbalimbali ya zaidi ya shilingi bilioni moja  katika kipindi cha Robo ya kwanza imeende
lea kutekelezwa kwa kasi ikiwemo ujenzi wa shule ya sekondari kata ya Jida, Ujenzi wa
vyumba vya madarasa na vyoo shule ya msingi Mkomaindo, Ujenzi wa bwalo, madarasa
na vyoo shule ya sekondari Mwengemtapika, ujenzi wa nyumba ya walimu shule ya

 
sekondari Temeke, ukamilishaji wa zahanati ya Napupa, ukamilishaji wa zahanati ya 
Matawale na Ujenzi wa Daraja Kata ya Marika.

Akizungumza Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe. Hashim Namtumba amesema 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo unakuza Mji na kuimarisha maendeleo ya wananchi
kiuchumi na kijamii. 

“Taarifa ya kata ya Marika imewasilishwa na Diwani wa kata Mhe Asha Millanzi, 
Kiupekee kuhusu daraja linalounganisha kati ya Nanyumbu na Masasi naomba tumpong
eze sana Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe Geoffrey Mwambe kwa namna ambav
yo amepambana kuhakikisha daraja lile linakuwepo, kwanza ni daraja kubwa sana, 
linatufungulia mlango wa mapato na  kwa umuhimu wake lile daraja kwa halmashauri
yetu ni mlango wa uchumi kwasababu mazao yote” 

Naye, Diwani Kata ya Mwengemtapika Mhe. Mussa Millanzi ameshukuru kwa kupata 
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika kata yake. 

Ikumbukwe kuwa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi lina jumla ya 
madiwani 19, ambapo waheshimiwa Madiwani wa kata ni 14, viti maalumu 4 na Mbunge
wa Jimbo la Masasi Mjini kama inavyobainisha orodha hapo chini. 
Mhe. Hashim  Namtumba                  Diwani Kata ya Jida (Mwenyekiti)
Mhe. Hamisi  Nikwanya                    Diwani Kata ya Mumbaka (M/Mwenyekiti)
Mhe. Ally   Salvatory                         Diwani Kata ya Mkomaindo
Mhe. Rashid  Liundi                          Diwani Kata ya Sululu 
Mhe.  Mbaraka  Kodo                        Diwani  Kata ya Nyasa
Mhe. Hamisi  Mnela                          Diwani Kata ya Matawale 
Mhe.  Asha  Millanzi                          Diwani  Kata ya Marika
Mhe.  Frank  Maranjila                      Diwani  Kata ya Temeke
Mhe.  Valerian   Mwajombe               Diwani  Kata ya Mtandi
Mhe.  Ismail  Kalindima                     Diwani  Kata ya Migongo
Mhe.  Bakari   Namtubwi                   Diwani  Kata ya   Mkuti
Mhe.  Nicholaus  Mpetula                  Diwani  Kata ya Chanikanguo
Mhe.  Sospeter   Nachunga                 Diwani  Kata ya Napupa
Mhe.  Mussa Millanzi                         Diwani Kata ya Mwengemtapika
Mhe. Maimuna  Chiputa                     Diwani  Viti Maalum
Mhe. Ashura  Nalino                           Diwani  Viti  Maalum  
Mhe.  Shakila  Lipetelo                       Diwani  Viti  Maalum
Mhe.  Benadetha  Ndemanga               Diwani Viti Maalum
Mhe. Geoffrey Mwambe                      Mbunge Jimbo la Masasi Mjini.
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UTEKELEZAJI WA MIRADI  YA  MAENDELEO UNAENDA KWA 
KASI, BARAZA  LA  MADIWANI  LAZUNGUMZA. 

       araza la Madiwani Halmashauri ya Mji 
Masasi likiongozwa na Mwenyekiti wake 
Mhe. Hashim Namtumba limemshukuru 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kutoa
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
inayowezesha ukuaji na ustawi wa wananchi
 wa Mji wa Masasi. 

Aidha limemshukuru Mhe, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe. Geoffrey Mwambe
kwa kupambana na kuhakikisha miradi ya maendeleo inawafikia wananchi katika kata 
zote 14 za Halmashauri ya Mji Masasi. 

Hayo yamebainishwa Novemba 8, 2023 katika Mkutano wa Baraza la Madiwani Robo 
ya Kwanza, 2023/2024  wa kupokea taarifa za kata uliofanyika katika Ukumbi wa Jengo
la Utawala Halmashauri ya Mji Masasi. 

Wajumbe wa kikao hicho waheshimiwa madiwani wa kata  wameelezwa kuwa miradi 
mbalimbali ya zaidi ya shilingi bilioni moja  katika kipindi cha Robo ya kwanza imeende
lea kutekelezwa kwa kasi ikiwemo ujenzi wa shule ya sekondari kata ya Jida, Ujenzi wa
vyumba vya madarasa na vyoo shule ya msingi Mkomaindo, Ujenzi wa bwalo, madarasa
na vyoo shule ya sekondari Mwengemtapika, ujenzi wa nyumba ya walimu shule ya

 
sekondari Temeke, ukamilishaji wa zahanati ya Napupa, ukamilishaji wa zahanati ya 
Matawale na Ujenzi wa Daraja Kata ya Marika.

Akizungumza Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe. Hashim Namtumba amesema 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo unakuza Mji na kuimarisha maendeleo ya wananchi
kiuchumi na kijamii. 

“Taarifa ya kata ya Marika imewasilishwa na Diwani wa kata Mhe Asha Millanzi, 
Kiupekee kuhusu daraja linalounganisha kati ya Nanyumbu na Masasi naomba tumpong
eze sana Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe Geoffrey Mwambe kwa namna ambav
yo amepambana kuhakikisha daraja lile linakuwepo, kwanza ni daraja kubwa sana, 
linatufungulia mlango wa mapato na  kwa umuhimu wake lile daraja kwa halmashauri
yetu ni mlango wa uchumi kwasababu mazao yote” 

Naye, Diwani Kata ya Mwengemtapika Mhe. Mussa Millanzi ameshukuru kwa kupata 
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika kata yake. 

Ikumbukwe kuwa Baraza la Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi lina jumla ya 
madiwani 19, ambapo waheshimiwa Madiwani wa kata ni 14, viti maalumu 4 na Mbunge
wa Jimbo la Masasi Mjini kama inavyobainisha orodha hapo chini. 
Mhe. Hashim  Namtumba                  Diwani Kata ya Jida (Mwenyekiti)
Mhe. Hamisi  Nikwanya                    Diwani Kata ya Mumbaka (M/Mwenyekiti)
Mhe. Ally   Salvatory                         Diwani Kata ya Mkomaindo
Mhe. Rashid  Liundi                          Diwani Kata ya Sululu 
Mhe.  Mbaraka  Kodo                        Diwani  Kata ya Nyasa
Mhe. Hamisi  Mnela                          Diwani Kata ya Matawale 
Mhe.  Asha  Millanzi                          Diwani  Kata ya Marika
Mhe.  Frank  Maranjila                      Diwani  Kata ya Temeke
Mhe.  Valerian   Mwajombe               Diwani  Kata ya Mtandi
Mhe.  Ismail  Kalindima                     Diwani  Kata ya Migongo
Mhe.  Bakari   Namtubwi                   Diwani  Kata ya   Mkuti
Mhe.  Nicholaus  Mpetula                  Diwani  Kata ya Chanikanguo
Mhe.  Sospeter   Nachunga                 Diwani  Kata ya Napupa
Mhe.  Mussa Millanzi                         Diwani Kata ya Mwengemtapika
Mhe. Maimuna  Chiputa                     Diwani  Viti Maalum
Mhe. Ashura  Nalino                           Diwani  Viti  Maalum  
Mhe.  Shakila  Lipetelo                       Diwani  Viti  Maalum
Mhe.  Benadetha  Ndemanga               Diwani Viti Maalum
Mhe. Geoffrey Mwambe                      Mbunge Jimbo la Masasi Mjini.

SIKU 75 TU ZATOSHA KUKAMILISHA MRADI WA  NYUMBA YA WALIMU
TEMEKE MASASI, MAZINGIRA YA UFUNDISHAJI  YAZIDI KUBORESHWA.

Nyumba ya Walimu ya  2 in 1 iliyojengwa katika shule ya Sekondari Temeke Halmasha
uri ya Mji Masasi mkoani Mtwara kwa gharama ya  Tsh 94, 913,222 fedha kutoka 
Serikali kuu kupitia mradi wa SEQUIP imekamilika na tayari kuanza kutumika kutokana
na kasi ya ujenzi kwa siku 75 tu.

Nyumba hiyo imekabidhiwa Desemba 4, 2023 na mkandarasi  Shamsi hardware compan
y limited kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi. 

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi wa Mji, Afisa elimu sekondari, Bi. Elentruda 
Mtewele amesema nyumba hiyo imejengwa kwa ubora na kasi na  kwamba inakwenda
kuwasaidia walimu katika kukuza kiwango cha elimu.

Meneja wa mradi huo, Mhandisi wa Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Ombeni Usiri 
amesema mradi huo ni wa miezi mitatu na ulianza kutekelezwa tarehe 20/9/2023 na ulite
gemewa kukabidhiwa tarehe 18/12/2023 hivyo mradi umetekelezwa kwa muda wa siku 
75 tu.

Mwalimu Mkuu wa Shule ya Sekondari Temeke akizungumza kwa niaba ya Mwenyekiti
wa Bodi wa shule hiyo,amesema nyumba hiyo ni bora sana, wataitunza huku akimshu
kuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan kwa 
kuendelea kutoa fedha za kuboresha mazingira ya ufundishaji, mbunge wa Jimbo la 
Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe kwa kuhakikisha miradi inafika kwa wananchi.

VIONGOZI KUTOKA MAMLAKA YA MJI MDOGO  UTETE MKOANI PWANI
WATEMBELEA HALMASHAURI YA MJI MASASI

Halmashauri ya Mji Masasi imetembelewa na viongozi
mbalimbali kutoka Mamlaka ya Mji Mdogo Utete kutoka 
Wilaya ya Rufiji mkoani Pwani kwaajili ya kujifunza jinsi 
walivyovuka kutoka Mji Mdogo na kuwa Mji Kamili.

Mafunzo hayo yamefanyika Desemba 6,2023 katika ukumbi wa Halmashauri ya Mji
Masasi ambapo yamehusisha wenyeviti wa vitongoji Mamlaka ya Mji Mdogo, Diwani 
wa Kata ya chemchem, Kaimu mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mkurugenzi 
wa Mji Masasi , Watalaamu kutoka Rufiji pamoja na watalaamu toka Halmashauri ya 
Mji Masasi.

Sambamba na mafunzo hayo wajumbe wamejifunza njia mbalimbali za ukusanyaji wa 
mapato, upangaji wa Mji, uongezaji na usimamizi thabiti wa vyanzo vya mapato pamoja
na njia zinazotumika katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa wakati.

Aidha walitembelea soko la Tandale kata ya Jida na Kituo cha Afya Mtandi kata ya 
Mtandi kwa ajili ya kujifunza na kujionea utekelezaji wa miradi ya maendeleo.
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VIONGOZI KUTOKA MAMLAKA YA MJI MDOGO  UTETE MKOANI PWANI
WATEMBELEA HALMASHAURI YA MJI MASASI

Halmashauri ya Mji Masasi imetembelewa na viongozi
mbalimbali kutoka Mamlaka ya Mji Mdogo Utete kutoka 
Wilaya ya Rufiji mkoani Pwani kwaajili ya kujifunza jinsi 
walivyovuka kutoka Mji Mdogo na kuwa Mji Kamili.

Mafunzo hayo yamefanyika Desemba 6,2023 katika ukumbi wa Halmashauri ya Mji
Masasi ambapo yamehusisha wenyeviti wa vitongoji Mamlaka ya Mji Mdogo, Diwani 
wa Kata ya chemchem, Kaimu mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi, Mkurugenzi 
wa Mji Masasi , Watalaamu kutoka Rufiji pamoja na watalaamu toka Halmashauri ya 
Mji Masasi.

Sambamba na mafunzo hayo wajumbe wamejifunza njia mbalimbali za ukusanyaji wa 
mapato, upangaji wa Mji, uongezaji na usimamizi thabiti wa vyanzo vya mapato pamoja
na njia zinazotumika katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa wakati.

Aidha walitembelea soko la Tandale kata ya Jida na Kituo cha Afya Mtandi kata ya 
Mtandi kwa ajili ya kujifunza na kujionea utekelezaji wa miradi ya maendeleo.

KIWANGO CHA UFAULU ELIMU MSINGI CHAPAA, DC NA 
MBUNGE WATOA  PONGEZI.

Viongozi mbalimbali wameipongeza 
Halmashauri ya Mji Masasi kwa kuo
ngeza kiwango cha ufaulu kwa wana
funzi wa elimu msingi kutoka asilim
ia 68 za mwaka 2022 hadi asilimia 81 
kwa mwaka 2023.

Pongezi hizo zimetolewa kwa nyakat
i tofauti huku wakipongeza juhudi zi
lizofanywa na Serikali katika kubore
sha mazingira bora kwa walimu na m
iundombinu ya ujifunzaji na ufundish
aji.

Akizungumza katika maadhimisho y
a miaka 62 ya Uhuru yaliyofanyika k
atika Ukumbi wa shule ya Wasichana
Masasi Desemba 9, 2023, Mkuu wa 
Wilaya ya Masasi Mhe.Lauter John 
Kanoni ameipongeza Halmashauri ya
Mji Masasi kwa kuongeza kiwango 
cha ufaulu kwa elimu Msingi kutoka
asilimia 68  mwaka 2022 hadi asilim
ia 81 mwaka 2023.

“na ufanisi katika kazi zenu ili tuongeze ufaulu kwa watoto wetu kwani juhudi zikionge
zeka na matokeo yanakuwa mazuri katika Halmashauri yetu, lakini pia fanyeni kazi kwa
bidii, jitoeni ili muonekane na Serikali kwani ukifanya kazi kwa kujitoa siku utaona 
Matunda ya kujituma utajikuta upo sehemu nyingine ambayo ni bora zaidi”Mhe Mwambe.

Kwa upande wake, Afisa Elimu Msingi , Bi.Hamida Msemo  ametoa  shukrani za dhati 
kwa ushirikiano walioupata toka kwa Mh. Mbunge Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. Mkuu 
wa Wilaya, Waheshimiwa Madiwani, Mkurugenzi wa Mji, Wakuu idara na vitengo Hal
mashauri ya Mji, Wachungaji na Walimu wote na kuomba Ushirikiano huo uendelee 
ili idara ya Elimu Msingi  ifanye kazi  vizuri zaidi kwa 2024. 

Kwa mwaka 2023 Halmashauri ya Mji Masasi  ilikuwa na shule 44 zilizofanya mtihani 
wa kumaliza elimu ya msingi na kwa kuzingatia wastani wa alama za ufaulu kwa kila 
shule iliyofanya mtihani, miongoni mwa shule 10 za kwanza, ni shule ya Macdonald, 
Bezalel, Muzdalifa, Magumchila, Migongo, Sabasaba, Mkuti, Mkuti B, Maendeleo na 
Namatunu.

“Tumepambana, tumezungushana, walimu tuka
banana, mwaka huu Mungu si athumani, 
Halmashauri ya Mji Masasi wametoka kutoka 
asilimia 68 za ufaulu wa mwaka jana wamekwe
nda asilimia 81, tuwapige makofi,Mkurugenzi 
nikupongeze na timu yako ni hatua kubwa sana
 hii, tuendelee kupambana ili tuwe halmashauri
 ya kwanza” DC Kanoni
 
Aidha, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini 
Mh.Geoffrey Mwambe ametoa pongezi kwa
Afisa Elimu Msingi pamoja na walimu kwa 
kufanikisha hilo huku akiwataka kuongeza 
jitihada za ufundishaji  ili  kuhakikisha ufaulu 
unaongezeka kwa asilimia 100.

Mhe. Mwambe alitoa pongezi hizo  Desemba 7, 
2023 katika kikao kilichofanyika ukumbi wa 
Shule  ya wasichana Masasi kilicholenga kuha
masisha juhudi za ufundishaji Mashuleni ili 
kuongeza ufaulu kwa wanafunzi wote wenye 
madarasa ya Mitihani.

“Ongezeni juhudi za ufundishaji Inaendelea... uk 10
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“WANAFUNZI WOTE WARIPOTI SHULENI” KANALI AHMED ABBAS

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe, Kanali Ahmed 
Abbas Ahmed amewataka wazazi kuhakikisha 
wanawapeleka wanafunzi wote waliofaulu na 
kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 
kwenye shule za sekondari bila kuwepo na 
kisingizio kwa kuwa serikali imejenga na 
kuboresha miundombinu ya kutosha shuleni.

Mhe, Kanali Ahmed amesema hayo wakati
alipotembelea na kukagua ujenzi wa miund
ombinu ya elimu katika Halmashauri ya Mji
Masasi kwaajili ya kuhakikisha kuwa inaka
milika na kupokea wanafunzi kuanzia Januari 8, 2024.

Mhe. Kanali Ahmed ametembelea miradi hiyo Desemba 22, 2023 ambapo amekagua 
ujenzi wa shule ya sekondari Jida inayojengwa kupitia mradi wa SEQUIP na Ujenzi wa 
Shule ya Msingi Darajani iliyojengwa kupitia mradi wa Boost.

Amesema Ujenzi wa miundombinu hiyo unaofanywa na Serikali ya awamu ya sita inay
oongozwa na Mhe,Rais Dkt Samia Suluhu Hassan ni katika kuhakikisha kuwa wanafunzi
wote wanaochaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza na elimu ya msingi 

wanapata nafasi ya kusoma katika mazingira bora na kisasa.
Aidha amewapongeza wananchi, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Diwani na viongozi
wa serikali kwa kuhakikisha wanasimamia vyema utekelezaji wa miradi hiyo ya 
maendeleo.

Wakizungumza katika ziara hiyo, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi ambaye pia
ni Diwani kata ya Jida,Mhe Hashim Namtumba na Diwani kata ya Mkomaindo Mhe,
Ally Salvatory wamesema ujenzi wa miundombinu hiyo katika kata zao unakwenda kuwa
suluhisho la kudumu la upatikanaji wa elimu bora kwa wanafunzi wa  maeneno ya karibu
na kata za jirani.

KIWANGO CHA UFAULU ELIMU MSINGI CHAPAA, DC NA 
MBUNGE WATOA  PONGEZI.

Viongozi mbalimbali wameipongeza 
Halmashauri ya Mji Masasi kwa kuo
ngeza kiwango cha ufaulu kwa wana
funzi wa elimu msingi kutoka asilim
ia 68 za mwaka 2022 hadi asilimia 81 
kwa mwaka 2023.

Pongezi hizo zimetolewa kwa nyakat
i tofauti huku wakipongeza juhudi zi
lizofanywa na Serikali katika kubore
sha mazingira bora kwa walimu na m
iundombinu ya ujifunzaji na ufundish
aji.

Akizungumza katika maadhimisho y
a miaka 62 ya Uhuru yaliyofanyika k
atika Ukumbi wa shule ya Wasichana
Masasi Desemba 9, 2023, Mkuu wa 
Wilaya ya Masasi Mhe.Lauter John 
Kanoni ameipongeza Halmashauri ya
Mji Masasi kwa kuongeza kiwango 
cha ufaulu kwa elimu Msingi kutoka
asilimia 68  mwaka 2022 hadi asilim
ia 81 mwaka 2023.

“na ufanisi katika kazi zenu ili tuongeze ufaulu kwa watoto wetu kwani juhudi zikionge
zeka na matokeo yanakuwa mazuri katika Halmashauri yetu, lakini pia fanyeni kazi kwa
bidii, jitoeni ili muonekane na Serikali kwani ukifanya kazi kwa kujitoa siku utaona 
Matunda ya kujituma utajikuta upo sehemu nyingine ambayo ni bora zaidi”Mhe Mwambe.

Kwa upande wake, Afisa Elimu Msingi , Bi.Hamida Msemo  ametoa  shukrani za dhati 
kwa ushirikiano walioupata toka kwa Mh. Mbunge Jimbo la Masasi Mjini, Mhe. Mkuu 
wa Wilaya, Waheshimiwa Madiwani, Mkurugenzi wa Mji, Wakuu idara na vitengo Hal
mashauri ya Mji, Wachungaji na Walimu wote na kuomba Ushirikiano huo uendelee 
ili idara ya Elimu Msingi  ifanye kazi  vizuri zaidi kwa 2024. 

Kwa mwaka 2023 Halmashauri ya Mji Masasi  ilikuwa na shule 44 zilizofanya mtihani 
wa kumaliza elimu ya msingi na kwa kuzingatia wastani wa alama za ufaulu kwa kila 
shule iliyofanya mtihani, miongoni mwa shule 10 za kwanza, ni shule ya Macdonald, 
Bezalel, Muzdalifa, Magumchila, Migongo, Sabasaba, Mkuti, Mkuti B, Maendeleo na 
Namatunu.

Inaendelea... uk 11
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KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA YATEMBELEA NA KUKAGUA
UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO.

Kamati ya Fedha na Utawala Halmashauri ya Mji Masasi Oktoba 27, 2023 imefanya 
ziara ya kutembelea na kukagua utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo inayote
kelezwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na  Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan.

Kamati hiyo imetembelea na kukagua miradi inayotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali 
kuu na fedha kupitia mradi wa SEQUIP ambao ni mradi wa uboreshaji wa elimu ya 
sekondari wenye lengo la kuhakikisha mazingira ya ufundishaji na ujifunzaji yanabore
shwa katika shule za sekondari.

Kamati imetembelea,Ujenzi wa nyumba 1 kwa 2 ya walimu shule ya Sekondari ya kutwa
Temeke – Masasi unaotekelezwa kwa fedha za Sequip kwa gharama ya  Tsh. 95,000,000.
 
Kamati pia imekagua Ujenzi wa shule mpya ya Sekondari ya Jida unaotekelezwa kwa 
fedha za Sequip kwa gharama ya Tsh. 560,552,872.
 
Aidha wametembelea na kukagua, Ukamilisha wa Ujenzi wa Zahanati ya Napupa unaote
kelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu kwa gharama ya  Tsh. 50,000,000.

Ujenzi wa Vyumba 9 vya madarasa na Matundu 16 ya vyoo vya Shule ya Msingi 
Mkomaindo unaotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu kiasi cha Tsh. 208,000,000.

Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati ya Matawale unaotekelezwa kwa fedha kutoka 
Serikali Kuu kwa gharama ya Tsh.150,000,000.
 
Pia imetembelea na kukagua Ujenzi wa Bwalo, Madarasa na Vyoo shule ya Sekondari
Mwengemtapika unaotekelezwa na fedha kutoka Serikali Kuu kwa gharama ya Tsh 
320,000,000.
 
Kamati hiyo inayoongozwa na Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim
Namtumba na wajumbe imeridhishwa na Utekelezaji wa miradi ya maendeleo unaosima
miwa na watalaamu chini ya Mkurugenzi  wa Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu 
sambamba na kumpongeza Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe
kwa kuhakikisha miradi inafika kwa wananchi wote wa Masasi Mji na kumpongeza Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe.Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea 
kutoka fedha za utekelezaji wa miradi mikubwa ya maendeleo kwa wananchi.

“WANAFUNZI WOTE WARIPOTI SHULENI” KANALI AHMED ABBAS

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara Mhe, Kanali Ahmed 
Abbas Ahmed amewataka wazazi kuhakikisha 
wanawapeleka wanafunzi wote waliofaulu na 
kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 
kwenye shule za sekondari bila kuwepo na 
kisingizio kwa kuwa serikali imejenga na 
kuboresha miundombinu ya kutosha shuleni.

Mhe, Kanali Ahmed amesema hayo wakati
alipotembelea na kukagua ujenzi wa miund
ombinu ya elimu katika Halmashauri ya Mji
Masasi kwaajili ya kuhakikisha kuwa inaka
milika na kupokea wanafunzi kuanzia Januari 8, 2024.

Mhe. Kanali Ahmed ametembelea miradi hiyo Desemba 22, 2023 ambapo amekagua 
ujenzi wa shule ya sekondari Jida inayojengwa kupitia mradi wa SEQUIP na Ujenzi wa 
Shule ya Msingi Darajani iliyojengwa kupitia mradi wa Boost.

Amesema Ujenzi wa miundombinu hiyo unaofanywa na Serikali ya awamu ya sita inay
oongozwa na Mhe,Rais Dkt Samia Suluhu Hassan ni katika kuhakikisha kuwa wanafunzi
wote wanaochaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza na elimu ya msingi 

wanapata nafasi ya kusoma katika mazingira bora na kisasa.
Aidha amewapongeza wananchi, Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini, Diwani na viongozi
wa serikali kwa kuhakikisha wanasimamia vyema utekelezaji wa miradi hiyo ya 
maendeleo.

Wakizungumza katika ziara hiyo, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi ambaye pia
ni Diwani kata ya Jida,Mhe Hashim Namtumba na Diwani kata ya Mkomaindo Mhe,
Ally Salvatory wamesema ujenzi wa miundombinu hiyo katika kata zao unakwenda kuwa
suluhisho la kudumu la upatikanaji wa elimu bora kwa wanafunzi wa  maeneno ya karibu
na kata za jirani.

DC KANONI AKABIDHI VIBAO VYA KUPIMA UREFU/KIMO KWA WATOTO.

Mkuu wa wilaya ya Masasi Mhe. Lauter 
John Kanoni amemkabidhi Mkurugenzi wa 
Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu 
vibao nane vya kupima urefu/kimo kwa 
watoto chini ya miaka 5 ambavyo vitasaidia
kutambua hali ya udumavu kwa watoto
katika vituo vya kutolea huduma za afya 
Halmashauri ya Mji Masasi mkoani 
Mtwara.

Mhe. Kanoni alikabidhi vibao hivyo katika kikao cha tathmini ya Lishe Robo ya kwanza 
2023/ 2024 kilichofanyika katika Ukumbi wa Jengo la Utawala halmashauri ya Mji Masasi.

Kikao hicho kilihudhuriwa na kamati ya ulinzi na usalama ya Wilaya, Watendaji wa kata 14 za
halmashauri ya Mji Masasi, Wakuu wa  Idara na Vitengo, Wawakilishi kutoka Taasisi za dini, 
Maafisa  Lishe na watoa huduma wa vituo vya kutolea huduma za afya.

Inaendelea... uk 12
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KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA YATEMBELEA NA KUKAGUA
UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO.

Kamati ya Fedha na Utawala Halmashauri ya Mji Masasi Oktoba 27, 2023 imefanya 
ziara ya kutembelea na kukagua utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo inayote
kelezwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na  Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan.

Kamati hiyo imetembelea na kukagua miradi inayotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali 
kuu na fedha kupitia mradi wa SEQUIP ambao ni mradi wa uboreshaji wa elimu ya 
sekondari wenye lengo la kuhakikisha mazingira ya ufundishaji na ujifunzaji yanabore
shwa katika shule za sekondari.

Kamati imetembelea,Ujenzi wa nyumba 1 kwa 2 ya walimu shule ya Sekondari ya kutwa
Temeke – Masasi unaotekelezwa kwa fedha za Sequip kwa gharama ya  Tsh. 95,000,000.
 
Kamati pia imekagua Ujenzi wa shule mpya ya Sekondari ya Jida unaotekelezwa kwa 
fedha za Sequip kwa gharama ya Tsh. 560,552,872.
 
Aidha wametembelea na kukagua, Ukamilisha wa Ujenzi wa Zahanati ya Napupa unaote
kelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu kwa gharama ya  Tsh. 50,000,000.

Ujenzi wa Vyumba 9 vya madarasa na Matundu 16 ya vyoo vya Shule ya Msingi 
Mkomaindo unaotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu kiasi cha Tsh. 208,000,000.

Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati ya Matawale unaotekelezwa kwa fedha kutoka 
Serikali Kuu kwa gharama ya Tsh.150,000,000.
 
Pia imetembelea na kukagua Ujenzi wa Bwalo, Madarasa na Vyoo shule ya Sekondari
Mwengemtapika unaotekelezwa na fedha kutoka Serikali Kuu kwa gharama ya Tsh 
320,000,000.
 
Kamati hiyo inayoongozwa na Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Hashim
Namtumba na wajumbe imeridhishwa na Utekelezaji wa miradi ya maendeleo unaosima
miwa na watalaamu chini ya Mkurugenzi  wa Mji Masasi Ndg. Reuben Sixbert Jichabu 
sambamba na kumpongeza Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe
kwa kuhakikisha miradi inafika kwa wananchi wote wa Masasi Mji na kumpongeza Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe.Dkt, Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea 
kutoka fedha za utekelezaji wa miradi mikubwa ya maendeleo kwa wananchi.

Diwani kata ya Napupa halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Sospeter Nachunga 
amewaomba wazazi na walezi wa shule ya msingi Kambarage na kata ya 

Napupa kiujumla kuchangia upatikanaji wa chakula  shuleni ili kukuza maendeleo ya 
elimu. 
Ameeleza hayo Oktoba 18,2023 katika
 kikao cha wazazi kilichofanyika Shule 
ya MsingiKambarage na kuhudhuriwa 
na viongozi wa Chama cha mapinduzi, 
Walimu, Afisa elimu ya awali na msingi, 
wazazi, wanafunzi na wadau mbalimbali.

Mhe. Nachunga ameeleza kuwa chakula 
kikitolewa Mashuleni kitaongeza ufaulu,
watoto watapenda shule na Maendeleo 
ya elimu yataongezeka zaidi.

“Kila mzazi anatakiwa kuchangia chakula shuleni ili watoto wetu wapate chakulashuleni” Mzazi

WAZAZI WAHIMIZWA KUCHANGIA UPATIKANAJI WA CHAKULA SHULENI

Inaendelea... uk 13
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Diwani kata ya Napupa halmashauri ya Mji Masasi Mhe. Sospeter Nachunga 
amewaomba wazazi na walezi wa shule ya msingi Kambarage na kata ya 

Napupa kiujumla kuchangia upatikanaji wa chakula  shuleni ili kukuza maendeleo ya 
elimu. 
Ameeleza hayo Oktoba 18,2023 katika
 kikao cha wazazi kilichofanyika Shule 
ya MsingiKambarage na kuhudhuriwa 
na viongozi wa Chama cha mapinduzi, 
Walimu, Afisa elimu ya awali na msingi, 
wazazi, wanafunzi na wadau mbalimbali.

Mhe. Nachunga ameeleza kuwa chakula 
kikitolewa Mashuleni kitaongeza ufaulu,
watoto watapenda shule na Maendeleo 
ya elimu yataongezeka zaidi.

“Kila mzazi anatakiwa kuchangia chakula shuleni ili watoto wetu wapate chakulashuleni” Mzazi

WATUMISHI  MASASI MJI KUPIMWA UTENDAJI KAZI KIDIGITALI 

Mkuu wa Idara ya Utawala na utumishi 
Halmashauri ya Mji Masasi Bi. Renalda 
Mbowe  amewataka watumishi kujisajili
kwenye mfumo wa kidigitali wa kupima
utendaji kazi wa watumishi wa umma 
(PEPMIS) ili kuboresha utendaji  wa kazi.

Amesema ili mtumishi aweze kujisajili na
kutumia mfumo huo ni lazima ajisajili kw
anza kwenye mfumo wa “ess.utumishi.go.tz”
ambao utamuwezesha kutumia mfumo wa 
PEPMIS.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya
ya Masasi, Afisa Tarafa halmashauri ya Mji ma
sasi, Ndg. Fikiri Lukanga amewaomba wazazi 
kuona umuhimu wa kuchangia chakula Shuleni
kwa ajili ya utekelezaji wa lishe bora ili kuong
eza ufaulu kwa wanafunzi .

Kwa upande wake, Afisa Elimu ya Awali na M
singi Halmashauri ya Mji Masasi Bi. Hamida 
Msemo amesema kikao hicho kina lengo  mahu
susi la kuhamasisha wazazi kuchangia upatikan
aji wa chakula Shuleni.

Naye, Mzazi na Mkazi wa Kata ya Napupa, Ndugu. Juma Mtinga  amesema kama wazazi 
wana jukumu la kuhakikisha kila mzazi anachangia chakula ili wanafunzi wasome shuleni.

Amesema hayo Novemba 28, 2023 wakati wa
ufunguzi wa mafunzo ya mfumo huo yaliyofanyika 
katika Ukumbi wa Jengo la Utawala.
Amesema mfumo huo umekuja kuboresha 
utendaji kazi kwa watumishi wa umma kwa ngazi
zote za utendaji na kila mtumishi atapimwa utend
aji wake wa kazi kupitia mfumo huo.

Aidha mafunzo hayo yametolewa Novemba 29,
2023 ambapo kiujumla yamehudhuriwa na Wakuu 
wa Idara na Vitendo, Watumishi wote wa HQ, 
Watumishi wa Afya, wakuu wa shule, Walimu, 
Maafisa elimu kata na watumishiwa idara zote za
Halmashauri ya Mji Masasi wamepatiwa mafunzo
 ayo. 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Reuben Sixbert Jichabu amesema Serikali ya awamu ya Sita 
inayoongozwa na Mhe, Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan imewasikia na kuwafikia wananchi wa  Mji Masasi kwa 
kutoa jumla ya shilingi 13,847,872,949 kwa ajili ya utekekezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo ikiwemo 
miradi ya Elimu, Afya, Kilimo, Mifugo, Utalii, Viwanda na uwezeshaji wananchi kiuchumi.

Amesema viongozi wa Halmashauri kwa kushirikiana na Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe
na Wahe.Madiwani wataendelea kuhakikisha utekelezaji wa miradi ya maendeleo unawanufaisha wananchi wa Masasi. 

Amesema hayo wakati akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa waandishi wa habari na 
ofisi ya Idara ya Habari maelezo katika mkutano uliofanyika Desemba 19, 2023 katika ukumbi wa BOT Mtwara.
Kwa upande wa elimu, amesema jumla ya fedha Sh.3,679,203,376 zimepokelewa na kutekeleza miradi mbalimbali 
ya elimu.Aidha amesema Halmashauri imepokea jumla ya fedha Sh.682,300,000  kutoka Mradi wa boost kwa ajili ya 
Ujenzi wa Miundombinu ya  shule za Msingi.

Amesema jumla ya fedha Sh.1,254,300,000 zimepokelewa
kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu 
mbalimbali ambapo amesema Kati ya hizo Sh.366,400,000 
zimetumika kujenga vyumba 17 vya madarasa na matundu 
24 ya vyoo katika shule 6 , ujenzi wa miundo mbinu shule 
kongwe ya Masasi wasichana Sh.387,900,000, na ujenzi wa
madarasa 5 na bwalo ya kidato cha tano katika shule ya sek
ondari Mtapika Sh.320,000,000, pamoja na Sh.180,000,000 
za ukamilishaji wa maabara katika sekondari  ya Masasi 
Kutwa, Anna abdalah na Chanikanguo.

Sambamba na hilo amesema Sekta ya afya imeendelea 
kutekelezwa kwa vitendo ambapo jumla ya fedha Sh 2,615,000,029 
zimepokelewa na kutekeleza miradi mbalimbali katika vituo vya
kutolea huduma ya afya.

Amesema Jumla ya fedha Sh.300,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya kujenga Jengo la kutolea huduma za 
dharura(emergency) katika Hospitali ya Mkomaindo. Jumla ya fedha Sh. 500,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya 
ujenzi wa kituo cha afya cha Mtandi

Aidha Jumla ya fedha Sh.115,000,029  zimepokelewa kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi(3 kwa1 ) zahanati
 ya Namatunu Sh. 95,000,000 pamoja na ukarabati wa wodi ya wagonjwa wanaotengwa hospitali ya Mkomaindo
 Sh.25,000,029.04. Ameongeza kuwa Sh.900,000,000 ni kwa ajili ya Ukarabati wa Hospitali ya Mkomaindo, 
Sh. 200,000,000 ni za ujenzi wa zahanati za matawale na Napupa pamoja na Sh.600,000,000 za ununuzi wa vifa 
tiba katika vituo vya afya 2 na zahanati 3

Halmashauri ya Mji Masasi katika kipindi cha uongozi cha awamu ya sita (6) imefanikisha kuongeza idadi ya 
vikundi vilivyosajiliwa kutoka vikundi 75 mwaka 2020/21 hadi 118 kufikia Dec 2023. Vikiwemo vikundi vya 
wanawake 68, vijana 44 na wenye ulemavu vikundi 6.

Kiasi kilichokopeshwa katika kipindi cha awamu ya sita (6) ni Sh. 661,350,326 ambapo wanawake wamekopeshwa
 Sh.398,050,326.00 vijana wamekopeshwa Sh.237,300,000 na wenye ulemavu wamekopeshwa Sh.26,000,000.00

Katika kipindi cha awamu ya 6, Halmashauri imepokea fedha za kutekeleza mpango wa kunusuru kaya maskini
pamoja na utoaji wa ajira kwa walengwa TASAF Sh.3,797,994,709
.
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MAKALA

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Reuben Sixbert Jichabu amesema Serikali ya awamu ya Sita 
inayoongozwa na Mhe, Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan imewasikia na kuwafikia wananchi wa  Mji Masasi kwa 
kutoa jumla ya shilingi 13,847,872,949 kwa ajili ya utekekezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo ikiwemo 
miradi ya Elimu, Afya, Kilimo, Mifugo, Utalii, Viwanda na uwezeshaji wananchi kiuchumi.

Amesema viongozi wa Halmashauri kwa kushirikiana na Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe
na Wahe.Madiwani wataendelea kuhakikisha utekelezaji wa miradi ya maendeleo unawanufaisha wananchi wa Masasi. 

Amesema hayo wakati akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa waandishi wa habari na 
ofisi ya Idara ya Habari maelezo katika mkutano uliofanyika Desemba 19, 2023 katika ukumbi wa BOT Mtwara.
Kwa upande wa elimu, amesema jumla ya fedha Sh.3,679,203,376 zimepokelewa na kutekeleza miradi mbalimbali 
ya elimu.Aidha amesema Halmashauri imepokea jumla ya fedha Sh.682,300,000  kutoka Mradi wa boost kwa ajili ya 
Ujenzi wa Miundombinu ya  shule za Msingi.

Amesema jumla ya fedha Sh.1,254,300,000 zimepokelewa
kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu 
mbalimbali ambapo amesema Kati ya hizo Sh.366,400,000 
zimetumika kujenga vyumba 17 vya madarasa na matundu 
24 ya vyoo katika shule 6 , ujenzi wa miundo mbinu shule 
kongwe ya Masasi wasichana Sh.387,900,000, na ujenzi wa
madarasa 5 na bwalo ya kidato cha tano katika shule ya sek
ondari Mtapika Sh.320,000,000, pamoja na Sh.180,000,000 
za ukamilishaji wa maabara katika sekondari  ya Masasi 
Kutwa, Anna abdalah na Chanikanguo.

Sambamba na hilo amesema Sekta ya afya imeendelea 
kutekelezwa kwa vitendo ambapo jumla ya fedha Sh 2,615,000,029 
zimepokelewa na kutekeleza miradi mbalimbali katika vituo vya
kutolea huduma ya afya.

Amesema Jumla ya fedha Sh.300,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya kujenga Jengo la kutolea huduma za 
dharura(emergency) katika Hospitali ya Mkomaindo. Jumla ya fedha Sh. 500,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya 
ujenzi wa kituo cha afya cha Mtandi

Aidha Jumla ya fedha Sh.115,000,029  zimepokelewa kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi(3 kwa1 ) zahanati
 ya Namatunu Sh. 95,000,000 pamoja na ukarabati wa wodi ya wagonjwa wanaotengwa hospitali ya Mkomaindo
 Sh.25,000,029.04. Ameongeza kuwa Sh.900,000,000 ni kwa ajili ya Ukarabati wa Hospitali ya Mkomaindo, 
Sh. 200,000,000 ni za ujenzi wa zahanati za matawale na Napupa pamoja na Sh.600,000,000 za ununuzi wa vifa 
tiba katika vituo vya afya 2 na zahanati 3

Halmashauri ya Mji Masasi katika kipindi cha uongozi cha awamu ya sita (6) imefanikisha kuongeza idadi ya 
vikundi vilivyosajiliwa kutoka vikundi 75 mwaka 2020/21 hadi 118 kufikia Dec 2023. Vikiwemo vikundi vya 
wanawake 68, vijana 44 na wenye ulemavu vikundi 6.

Kiasi kilichokopeshwa katika kipindi cha awamu ya sita (6) ni Sh. 661,350,326 ambapo wanawake wamekopeshwa
 Sh.398,050,326.00 vijana wamekopeshwa Sh.237,300,000 na wenye ulemavu wamekopeshwa Sh.26,000,000.00

Katika kipindi cha awamu ya 6, Halmashauri imepokea fedha za kutekeleza mpango wa kunusuru kaya maskini
pamoja na utoaji wa ajira kwa walengwa TASAF Sh.3,797,994,709
.

Mkurugenzi wa Mji Masasi, Ndg. Reuben Sixbert Jichabu akizungumza 
na waandishi wa Habari Desemba 19, 2023 Mkoani Mtwara.

Serikali inayoongozwa na Rais 
Dkt. Samia Suluhu Hassan imeendelea
kuwasikia na kuwafikia wananchi wa 
Masasi Mji kwa kutuletea fedha nyingi
za utekelezaji wa miradi ya Maendeleo.

Sisi kwa kushirikiana na Mbunge 
wa Jimbo la Masasi Mji Mhe. Geoffrey
Mwambe, Mkuu wa Mkoa Mhe, Kanali 
Ahmed Abbas, Mkuu wa Wilaya Mhe, 
Lauter Kanoni,  Mwenyekiti wa 
Halmashauri Mhe. Hashim Namtumba 
na Waheshimiwa Madiwani  na 
viongozi wote tutaendelea kusimamia 
na kuhakikisha utekelezaji wa miradi 
ya maendeleo unawafikia wananchi
wote wa Halmashauri ya Masasi Mji. 

 

“

”

SERIKALI  YA  DKT SAMIA IMEWASIKIA 
NA KUWAFIKIA  WANANCHI WA MASASI MJI
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MICHEZO

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Masasi, Ndg. Reuben Sixbert Jichabu amesema Serikali ya awamu ya Sita 
inayoongozwa na Mhe, Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan imewasikia na kuwafikia wananchi wa  Mji Masasi kwa 
kutoa jumla ya shilingi 13,847,872,949 kwa ajili ya utekekezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo ikiwemo 
miradi ya Elimu, Afya, Kilimo, Mifugo, Utalii, Viwanda na uwezeshaji wananchi kiuchumi.

Amesema viongozi wa Halmashauri kwa kushirikiana na Mbunge wa Jimbo la Masasi Mjini Mhe, Geoffrey Mwambe
na Wahe.Madiwani wataendelea kuhakikisha utekelezaji wa miradi ya maendeleo unawanufaisha wananchi wa Masasi. 

Amesema hayo wakati akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa waandishi wa habari na 
ofisi ya Idara ya Habari maelezo katika mkutano uliofanyika Desemba 19, 2023 katika ukumbi wa BOT Mtwara.
Kwa upande wa elimu, amesema jumla ya fedha Sh.3,679,203,376 zimepokelewa na kutekeleza miradi mbalimbali 
ya elimu.Aidha amesema Halmashauri imepokea jumla ya fedha Sh.682,300,000  kutoka Mradi wa boost kwa ajili ya 
Ujenzi wa Miundombinu ya  shule za Msingi.

Amesema jumla ya fedha Sh.1,254,300,000 zimepokelewa
kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu 
mbalimbali ambapo amesema Kati ya hizo Sh.366,400,000 
zimetumika kujenga vyumba 17 vya madarasa na matundu 
24 ya vyoo katika shule 6 , ujenzi wa miundo mbinu shule 
kongwe ya Masasi wasichana Sh.387,900,000, na ujenzi wa
madarasa 5 na bwalo ya kidato cha tano katika shule ya sek
ondari Mtapika Sh.320,000,000, pamoja na Sh.180,000,000 
za ukamilishaji wa maabara katika sekondari  ya Masasi 
Kutwa, Anna abdalah na Chanikanguo.

Sambamba na hilo amesema Sekta ya afya imeendelea 
kutekelezwa kwa vitendo ambapo jumla ya fedha Sh 2,615,000,029 
zimepokelewa na kutekeleza miradi mbalimbali katika vituo vya
kutolea huduma ya afya.

Amesema Jumla ya fedha Sh.300,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya kujenga Jengo la kutolea huduma za 
dharura(emergency) katika Hospitali ya Mkomaindo. Jumla ya fedha Sh. 500,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya 
ujenzi wa kituo cha afya cha Mtandi

Aidha Jumla ya fedha Sh.115,000,029  zimepokelewa kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi(3 kwa1 ) zahanati
 ya Namatunu Sh. 95,000,000 pamoja na ukarabati wa wodi ya wagonjwa wanaotengwa hospitali ya Mkomaindo
 Sh.25,000,029.04. Ameongeza kuwa Sh.900,000,000 ni kwa ajili ya Ukarabati wa Hospitali ya Mkomaindo, 
Sh. 200,000,000 ni za ujenzi wa zahanati za matawale na Napupa pamoja na Sh.600,000,000 za ununuzi wa vifa 
tiba katika vituo vya afya 2 na zahanati 3

Halmashauri ya Mji Masasi katika kipindi cha uongozi cha awamu ya sita (6) imefanikisha kuongeza idadi ya 
vikundi vilivyosajiliwa kutoka vikundi 75 mwaka 2020/21 hadi 118 kufikia Dec 2023. Vikiwemo vikundi vya 
wanawake 68, vijana 44 na wenye ulemavu vikundi 6.

Kiasi kilichokopeshwa katika kipindi cha awamu ya sita (6) ni Sh. 661,350,326 ambapo wanawake wamekopeshwa
 Sh.398,050,326.00 vijana wamekopeshwa Sh.237,300,000 na wenye ulemavu wamekopeshwa Sh.26,000,000.00

Katika kipindi cha awamu ya 6, Halmashauri imepokea fedha za kutekeleza mpango wa kunusuru kaya maskini
pamoja na utoaji wa ajira kwa walengwa TASAF Sh.3,797,994,709
.

Maadhimisho ya Miaka 62 ya Uhuru katika Wilaya ya Masasi yamefanyika yakihusisha 
Shughuli mbalimbali ikiwemo michezo kama Mpira wa miguu, Mashindano ya Insha kwa 
shule za msingi na sekondari sambamba na kupanda miti katika maeneo mbalimbali.

Katika mchezo wa mpira wa miguu uliochezwa katika Uwanja wa Boma Desemba 9, 2023
Wahuva  Sports Club waliibuka kidedea kwa changamoto ya mikwaju ya penati 5-3 dhidi ya 
Maendeleo Fdc.

Zawadi kwa washindi mbalimbali ikiwemo mbuzi kwa mshindi wa kwanza wa mpira wa miguu
zilikabidhiwa na Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe. Lauter John Kanoni katika Ukumbi wa 
Shule ya Sekondari ya Wasichana Masasi Desemba 9, 2023.

MAADHIMISHO YA MIAKA 62 YA UHURU 

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe, Kanoni 
akigawa zawadi kwa mshindi wa kwanza wa mpira

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe, Kanoni Desemba 9, 2023
akigawa zawadi kwa mshindi wa kwanza Insha sekondari

Mkuu wa Wilaya ya Masasi Mhe, Kanoni Desemba 9, 2023
akigawa zawadi kwa mshindi wa Insha shule ya msingi 

Katibu Tawala Wilaya ya Masasi Bi. Fatma Kubenea akiongoza
 zoezi la kupanda miti s/m Nangose ikiwa ni shamrashamra za uhuru 

Afisa elimu Msingi H/Mji Masasi Bi. Hamida Msemo akipanda miti katika
 zoezi la kupanda miti s/m Nangose ikiwa ni shamrashamra za uhuru 

Afisa Tarafa Mji Masasi Fikiri Lukanga akipanda miti katika
 zoezi la kupanda miti s/m Nangose ikiwa ni shamrashamra za uhuru 

Watumishi wa Halmashauri ya Mji Masasi wakifanya usafi katika hospitali ya Mkomaindo ikiwa ni shamrashamra za maadhimisho ya miaka 62 ya Uhuru wa Tanzania Bara Desemba 9, 2023. 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Waheshimiwa Madiwani Halmashauri ya Mji Masasi
wakiwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani Novemba 8, 2023.

Maandamano ya Kilele cha Kampeni ya   siku 16 za kupinga ukatili
 wa kijinsia Novemba 25-Desemba 10, 2023. 

Jarida la Mtandaoni limeandaliwa na,  
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
      Halmashauri ya Mji Masasi

Kaimu Mkurugenzi Mji Masasi, Ndg. Andrea Kalinga  Novemba 30, 2023
akizindua kampeni ya utoaji chanjo kwa watoto waliokosa na waliohasi chanjo 

Mwenyekiti H/Mji Masasi, Mhe. Hashim Namtumba  Novemba 09, 2023
akizindua jukwaa la uwezeshaji wanawake kiuchumi ngazi ya Halmashauri.

Makamu Mwenyekiti H/Mji Masasi  Mhe Hamisi Nikwanya kwa kushirikiana 
na Idara ya Afya, Lishe na Ustawi wa Jamii wakimkabidhi baskeli ya kutembelea 
Bw. Jafari Abdalllah Mrope mkazi wa kijiji cha Namikunda .

Naibu Waziri O�si ya Waziri Mkuu Mhe, Ummy Nderiananga Novemba 22, 2023
apokea na kugawa vifaa saidizi kwa ajili ya watu wenye ulemavu Mkoa wa Mtwara. 

Mamia ya wananchi waliohudhuria kwenye uzinduzi wa zahanati ya Machombe
uliofanywa na Mbunge wa Masasi Mjini  Mhe, Geo�rey Mwambe Novemba 18, 2023 

OFA KWA WATUMISHI WA UMMA NA WANANCHI WOTE


