TANGAZO

MAELEKEZO KUHUSU UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA
2019 KWA WANANCHI WA HALMASHAURI YA MJI MASASI

TAREHE 23/09/2019

Kwa mujibu wa Kanuni za Uchaguzi wa Mwenyekitt wa Mtaa
na Wajumbe wa Kamati ya Mtaa katika Mamlaka za Myt za
Mwaka 2019 kifungu 9 (1) (2) na Kanuni za Uchaguzt wa
Mwenyekiti wa Kijiji, Wajumbe wa Halmashaurt ya Kiyjt na
Mwenyekiti wa Kitongoji katika Mamlaka za Myt za Mwaka
2019 kifungu 9 (1) (2), Msimamizi wa Uchaguzi anatoa
maelekezo yafuatayo kwa wananchi wote wa Halmashaurt ya
Mji Masasi kuhusiana na Uchaguzi wa Serikall za Mitaa wa

mwaka 2019

1. Uchaguzi wa Serikali za Mitaa utafanyika tarehe
24/11/2019 siku ya Jumapili ambapo, katika eneo la Mjini
lina jumla ya Kata 8 ambazo ni Chanikanguo, Mtandi,
Jida, Napupa, Mkuti, Migongo, Nyasa na Mkomaindo
hivyo kutakuwa na vituo vya kupigia kura 57 na nafast
zifuatazo kugombewa kwa kila Mtaa;

e Mwenyekiti wa Mtaa
e Wajumbe Viti Maalum 2 na
e Wajumbe Mchanganyiko 3

Kwa eneo ambalo lina Kata za Mumbaka, Mwengemtapika,
Matawale, Sululu, Temeke na Marika lina jumla ya vyyt 31




ambapo kutakuwa na vituo 149. Nafasi zifuatazo

zitagombewa

£

Mwenyekiti wa Kitongoji (kutegemea na ldadt ya
vitongoji katika kijiji)

Wajumbe Viti Maalum (wasiozidi ) watakaounda
Halmashaurt ya Kyyt na

Wajumbe Mchanganyiko (kwa nafasi zinazobaki kufanya
idadi ya wajumbe 25 ya Halmashaurt ya kiyjiji)

Uandikishaji wa Wapiga Kura utafanyika kwa muda wa
siku saba kuanzia tarehe 08/10/2019 hadi 14/10/2019.
Zoezi hili litafanyika katika majengo ya umma (Shule,
Ofisi za Serikali kama vile majengo ya AMCOS, Zahanatj,

Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi atakuwa amekubaliana
na Viongozi wa Vyama vya Siasa kwa eneo ambalo
hakuna jengo la Serikali. Uandikishaji utafanyika kuanzia
saa mbili (2) asubuhi hadi saa kumi na mbili (12)
jioni. Uchaguzi wa Mwenyekiti wa Mtaa, Wajumbe Vitl
Maalum na Wajumbe mchanganyiko utafanyika katika
Mwenyekiti wa Kitongoji, Wajumbe Viti Maalum na
Wajumbe mchanganyiko utafanyika katika vitongoji
vilivyomo katika Kijyjt

Wapiga kura wanatakiwa wawe na sifa zifuatazo:
L. Niraia wa Tanzania
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Wenye umri kuanzia miaka 18 au zaidi

Awe mkazi wa Mtaa/Kitongoji husika

Awe hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na
Daktari anayetambulika na Serikali au Bodi ya
Utabibu

Awe  amejiandikisha  kupiga  kura  katika
Mtaa/Kitongoji husika

4. Wagombea Uongozi wanatakiwa wawe na sifa zifuatazo:
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Ni raia waTanzania

Wenye umri wa miaka 21 au zaidi

Wenye uwezo wa kusoma na kuandika Kiswahilt au
Kitngereza

Awe na shughuli halali ya kumuwezesha kuishi

Awe ni mkazi wa Mtaa/Kitongoji husika

Awe mwanachama wa Chama cha siasa na awe
amedhaminiwa na chama hicho

Awe hajawahi kupatikana na hatia kwa kosa la utovu
wa uaminifu katika kipindi cha miaka 5 kabla ya
tarehe ya Uchaguzi

Awe hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na
Daktari anayetambulika na Serikalt au Bodi ya

Utabibu.

5. Fomu za kugombea Uenyekiti wa Mtaa, Wajumbe Viti
Maalum wa Mtaa na Wajumbe Mchanganyiko wa Mtaa
katika maeneo yenye Mitaa na fomu za kugombea

Maalum na Wajumbe Mchanganyiko kwenye maeneo

3




yenye Vijiji zitatolewa kuanzia tarehe 29/10/2019 hadt
04/11/2019 na Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzt wa eneo
husika. Uchukuaji na urejeshaji wa fomu hizo hautazidi
siku saba na tarehe 04/11/2019 saa kumti jioni itakuwa
siku ya mwisho ya kurejesha fomu.

. Uteuzi wa wagombea kwa nafasi zote zinazogombewa
utafanywa na Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi tarehe
5/11/2019 kuanzia saa mbili kamili asubuhti hadi saa kumt
jloni. Pia Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi atabandika
fomu za wagombea walio na sifa na wasio na sifa mahall

pa matangazo ya uchaguzi

. Mgombea au Mtu aliyeomba kuteuliwa kuwa mgombea
anaweza kuweka pingamizi dhidi ya uteuzi wa Mgombea
au wagombea kwa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi
tarehe 05-6/11/2019. Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi
atasikiliza na kutoa uamuzi katika muda usiozidi siku
mbili tangu kupokelewa kwa pingamizt hilo.

. Mgombea au Mtu aliyeomba kuteuliwa kuwa mgombea
asiporidhika na uamuzi wa Msimamizi Msaidizi wa
Uchaguzi atakuwa na haki ya kukata rufaa kwenye Kamati
ya Rufaa kwa muda usiozidi siku nne (4) kuanzia tarehe
05/11/2019 hadi 08/11/2019.

. Kamati ya rufaa itashughulikia rufaa ya Mgombea au Mtu
aliyeomba kuteuliwa kuwa mgombea dhidi ya Msimamizi
Msaidizi wa Uchaguzi. Kamati itatoa uamuzi wa rufaa
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ndani ya muda wa siku nne kuanzia siku ya kupokea
rufaa yaani 05-09/11/2019. Ambaye hataridhika na
uamuzi wa Kamati ya rufaa anaruhusiwa kufungua shaurt
katika Mahakama ya Wilaya ndani ya siku 30 baada ya
matokeo ya Uchaguzi kutangazwa

10. Mikutano ya kampeni za Uchaguzi itafanyika kwa siku
saba (7) za mwisho kabla ya siku ya uchaguzi na
zitamalizika siku moja kabla ya siku ya Uchaguzi yaant
kuanzia tarehe 17/11/2019 hadi 23/11/2019. Mikutano ya
kampeni itafanyika kuanzia saa mbili asubuhi hadi saa

kumi na mbili jiont

11. Msimamizi wa Kituo anaweza kumtaka Mpiga Kura
kuonesha kitambulisho kitakachoonesha kuwa jina la
mpiga kura huyo ndilo lililomo kwenye Orodha ya
Wapiga Kura. Vitambulisho hivyo vinaweza kuwa;

e Kitambulisho cha kupigia kura

e Kitambulisho cha Kazt

e Kadiya Bima ya Afya

e Kitambulisho cha Shule/Chuo

e Kitambulisho cha Hifadht ya Jamit

e Leseniya Udereva

e Kitambulisho cha Utaifa

e Kama hana kitambulisho basi aweze kutambuliwa na
Wakazi wa eneo husika




12. Wananchi wote wenye sifa mnashauriwa kujitokeza kwa
wingi na kujlandikisha ndani ya tarehe zilizopangwa na
tarehe ya kupiga kura itakapofika wote nendent mkapige

kura.

Tangazo hili limetolewa na:
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Zuena Ungele
MSIMAMIZI WA UCHAGUZI

HALMASHAURI YA MJI MASASI




